1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Trống trải ... Khoảng lặng tình yêu ... ?????

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi TimBank, 10/03/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. TimBank

TimBank Thành viên mới

Trống trải ... Khoảng lặng tình yêu ... ?????

Một ngày bắt đầu bằng 1 lời rủ rê tham gia cùng người ấy 1 trò chơi Lúc ấy mình vô tư thật, mình cũng không nghĩ gì nhiều, tham gia
    Thật sự mình ko sâu sắc, rất hời hợt nên nhiều khi không hiểu đc nhiều, không hiểu đc chiều sâu
    Từ việc ấy đã đưa mình đến với người ấy, càng ngày mình càng có nhiều tình cảm & dành nhiều suy nghĩ cho người ấy
    Thời gian ấy mình biết tình cảm của người ta dành cho mình là thật cũng nhiều lời yêu thương, cũng gặp gỡ, ... Với mình như thế là đủ rùi...
    Người ấy đem lại cho mình nhiều cảm giác & hạnh phúc dù xuất phát từ những điều giản đơn
    ...
    Mình không biết diễn tả & chia sẻ cùng mọi người thế nào ... Chỉ là mình cảm thấy điều gì đó lạ lắm ... Không còn như xưa ...
    Không biết thế nào, mùa đông mình không lạnh nhưng những ngày này rét buốt ...
    Tình cảm của mình dành cho người ấy vẫn thế, không hề thuyên giảm ... Vẫn tha thiết, vẫn nồng nàn ...
    Mình lập topic này không rõ mục đích làm gì nhưng mình thấy vô định ... Nói ra dù mơ hồ có thể làm mình bớt suy nghĩ hơn?????
    Cuộc sống của mình thời gian gần đây xáo trộn, buồn, chuyện tình cảm lại thường ảnh hưởng đến mình, mình hay nghĩ lung tung ....
  2. 02XdaIIs

02XdaIIs Thành viên mới

.......... Chạy bở hơi tai sang đây TV cho kưng một tẹo........
    1. Thế nào là trống trải???
    Trả lời: Trống trải là cảm giác khi mình nhìn ra một không gian rộng lớn..... không có ĐỒ..... (ý nói là không có đồ đạc để xung quanh......) thì sẽ cảm thấy loãng không gian....... ~~>> Trống trải! (nói đùa thui, T đừng giận nhé)
    Trả lời: Là cảm giác của một người giống T lúc này...... là C! Nhưng C nghĩ là nên nhìn về phía trước hơn..... đừng để cả người ấy cũng có cái cảm giác trống trải của mình, đừng để cho thời gian trôi nhanh quá..... để cuối cùng cả hai vẫn thấy trống trải......
    2. Thế nào là một trò chơi???
    Trả lời: Trò chơi đâu phải là trò chơi nếu kưng và người ấy đã có những tình cảm thật sự dành cho nhau?..... Nhưng cái từ trò chơi mà kưng nói.... hình như cũng có người đã trải qua.... đã cảm nhận thực sự được nó... nhỉ nhỉ......
    3. Thế nào là thời gian???
    Trả lời: + Thời gian là khoảng thời gian dù nó ngắn ngủi nhưng đã không để phải buồn vì không biết trân trọng thời gian đó..... nhưng thời gian cũng là khoảng lặng để cho T suy nghĩ cái nên và không nên........ C nghĩ là, thời gian không có nhiều, không thể dành cho nó để nghĩ vẩn vơ về người ấy, để cho người ấy cũng phải dành thời gian để nghĩ về mình.... Có thể điều này quá thực dụng, nhưng nó tốt hơn..... về tương lai........
    + Thời gian của C là những gì C đã được sống trong HP...... C chỉ để thời gian đấy trong tim..... để trong đấy.... để nó ấm áp mỗi khi C nghĩ lại....... chứ đừng..........
    4. Thế nào là những lời để diễn tả cảm xúc của T???
    Trả lời: Chẳng cần đâu.... chỉ cần hiểu là được.... đâu cần thiết phải nói ra làm gì? nhỉ nhỉ..........
    5. Thế nào là cuộc sống xáo trộn? thế nào là buồn? thế nào là nghĩ lung tung???
    Trả lời: Nó là con đường mà T đang bước trên nó.... đừng lệch chân....... Nếu T lệch chân, người đấy sẽ buồn hơn đấy......
    ..................................
    ...............
    Và...... Có ai trả lời những câu hỏi trên khác đi được không? C muốn câu trả lời khác..... mà không nghĩ được..... và hình như là C cũng đang ở trong một không gian trống trải.......... cần được giải thoát...... Mà, có cần giải thoát không nhỉ? Giải thoát sẽ hay hơn àh? 51% dành cho sự giải thoát....... là suy nghĩ thực dụng của C..............

3. bingo888

bingo888 Thành viên mới

Đúng là trống trải thiệt.......và đôi khi hơi khó hiểu.chắc có lẽ là đang yêu.nhưng nó hơi mông lung.
  4. tuansh150

tuansh150 Thành viên mới

Có fải bạn đã để tình yêu qua đi...ngay trc mắt để rồi bjo tiếc nuối???
  5. Hayiunhaude

Hayiunhaude Thành viên mới

đọc xong bài C, sao giống trường hợp mình thế! chắc người ấy cũng nghĩ như thế & mong muốn điều tốt đẹp đến với mình
    Nhưng như thế có thật sự tốt không? Đôi khi mình thấy thật tốt, tốt cho cả 2 nhưng lý trí mấy khi làm chủ con tim. Và với mình càng khó.
    Mình không thích những gì đang diễn ra, mình không muốn thế ... Có thể sẽ tốt cho người ấy, ừ nhỉ ...
    Nhưng sao lòng mình đau lắm tim mình quặn thắt ... Làm sao đây? Yêu là 1 chuyện & thể hiện + nuôi dưỡng tình yêu đó khác!?
    Mong rằng TimBank tìm được điều gì đó qua những bài này
  6. thuyhangvt

thuyhangvt Thành viên mới

Me too
    Nhưng chị khác em ở chỗ, chị cho đi tàu bay giấy rồi. K cho fép nó ảnh hưởng đến mình thêm nữa
    @ hayiunhaudi: Hy vọng Timbank sẽ học đc nhiều, em nhỉ!
  7. TimBank

TimBank Thành viên mới

ko, ko hối tiếc vì những gì mình đã có, đã làm
    chẳng là mình khao khát yêu & được yêu <- khó hiểu nhỉ? vì mình đang yêu & được yêu còn gì
    @ O2, Hayiunhaudi & ss TH: có lẽ em cần suy nghĩ nhìu ạ! Cám ơn đã chia sẻ cùng em dù chưa có quyết định gì nhưng em cũng thoải mái hơn nhiều rồi
    Vẫn yêu không suy nghĩ nhiều để không phát sinh bao điều làm mềm yếu & dằn vặt trái tim yêu
  8. Halloweenbo

Halloweenbo Thành viên mới

Bạn đã dành cho người ta nhiều tình cảm quá rồi. Thật hạnh phúc cho người nào được bạn yêu thương.
    Cúc cu..chúc bạn lấp đầy khoảng trống
  9. Halloweenbo

Halloweenbo Thành viên mới

Còn tớ...thấy ...mênh mông......... Nhớ nhớ một hình bóng....một nơi đánh cắp nỗi nhớ....
  10. thangbehonconbe

thangbehonconbe Thành viên mới

Cơ hội chỉ đến có một lần và không bao giờ có lần thứ hai.Hãy chắc chắn đấy là cơ hội duy nhất của mình.Goodluck !