1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Trong trường hợp việc làm như thế này các bác bảo em nên thế nào? Mong lời khuyên gấp

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi interyl, 02/05/2012.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. interyl

interyl Thành viên mới

- ở chỗ hiện tại, tốc độ tăng lương gần như ko đáng kể.
    - chỗ mới, lương tăng 50-60%/ năm, cái này đã được confirmed, môi trường cực good, áp lực cao, có cơ hội phát triển

Vẫn cần thêm ý kiến các bác
  2. bluetea

bluetea Thành viên rất tích cực

Trong lòng bạn đã nghiêng về phía lựa chọn: nhẩy sang cty mới. Thế thì cứ mạnh dạn mà chạy qua đó mà phỏng vấn. Tới giờ phải sang đó thì xin phép mà đi ra.
    So sánh giữa 1 bên nghỉ ko luơng và 1 bên bị giảm luowng (do đi ra ngoài nhiều) thì rõ ràng chuyện bị giảm luơng vẫn tốt hơn về mặt kinh tế.
  3. Mr_Black

Mr_Black Thành viên rất tích cực

Mình rút ra từ kinh nghiệm bản thân :D thì chẳng môi trường làm việc nào hoàn hảo... Không có vấn đề này thì sẽ có vấn đề khác (trong chán ngoài thèm). Vớ vẩn tránh bãi này thì gặp bãi khác to hơn :)) Tuy nhiên đã thích & đã dám thay đổi thì cứ theo thôi, đã xác định đi thì có j mà ngại. Còn mấy ngày phép dùng nốt thôi, bên kia hẹn ngày nào thì xin nghỉ phép ngày đó. Đã xác định thay đổi công việc mà bạn vẫn còn lăn tăn sợ nghỉ nhiều ảnh hưởng đến lương thưởng các tháng tiếp theo :D thế bạn định năm nào mới nghỉ??? Hay sợ mình ko đủ trình được nhận vào chỗ mới.

Cá nhân em thì đang làm ngoài quốc doanh :)) Lương cũng tạm nhưng nếu có cơ quan nhà nước nào mà trung bình lương chục củ (giảm khoảng 50% lương so với lương em giờ) như bác thì em cũng xin 1 chân. Thăng tiến hay không là do mình :D (nhất là trong cơ quan nhà nước)

Em cũng hơi tò mò cty nào mà lương cho nhân viên tăng trưởng đến 50-60%/ năm ;)) Vãi quá
  4. interyl

interyl Thành viên mới

lương chục củ nhưng em tự cảm thấy nó ko hợp với cá tính của em. Không thích ngồi 1 chỗ, công việc quá nhàn tản. Bật mí cho bác chỗ em đang định thi tuyển là cty nước ngoài.
  5. Mr_Black

Mr_Black Thành viên rất tích cực

:D Chúc bác may mắn. Chẹp nếu bên đó còn chân & bác ko sợ cạnh tranh :)) thì pm cho em xin cái tên cty em cũng bon chen tý xem xao.

(Sao mình cũng làm mấy cty nước ngoài rồi mà sao ko chỗ nào ngon được như bác chủ top nhỉ hmmm)
  6. interyl

interyl Thành viên mới

Còn gian truân lắm bác ạ chứ ko dễ xơi đâu :D
  7. subin8x

subin8x Thành viên rất tích cực

ĐƠn vị sự nghiệp có thu hay Doanh nghiệp NN mà lương cứng tận 7 củ thế bác? Khủng quá. Ao ước quá. Hic hic.
    Lại còn chỗ mới mỗi năm tăng 50-60% lương cho NV thì tốc độ tăng trưởng nó phải tới cả trên100%/năm trong thời buổi kinh tế khó khăn thế này thì quả là vãi đái.

8. bluetea

Chắc tại chủ topic cũng là fan của Arsenal. Chỉ có điều chú Fox đi theo 1 hướng, còn chủ topic đi theo một hướng.
  9. subin8x

subin8x Thành viên rất tích cực

Bác không phải xỉa xói. Fan Arsenal không có nhiều thuốc nổ thế đâu [r23)]
  10. bluetea

Ối zời, nhạy cảm thế.
    Chú là fan của Arsenal bóng đá. còn thằng kia là fan khoái ăn thuốc nổ. Thế mới bẩu là 2 hướng khác nhau.