1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

TRUE FRIENDS

Chủ đề trong 'Tình bạn - Tình yêu' bởi khanhthi, 18/04/2004.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. khanhthi

khanhthi Thành viên rất tích cực

Nói về tình yêu nhiều quá rồi,bây giờ chúng ta nói về tình bạn đi.
    TRUE FRIENDS

True friends will always stay with you,
    Through good times and through bad.
    They''''ll take the time to listen,
    When something''''s made you sad.

When you''''re feeling lonely,
    They''''ll let you know they care.
    They may be very busy but,
    They''''ll find the time to share.

True friends are happy for you,
    When good things come your way.
    They''''ll celebrate your triumphs,
    And encourage you each day.

If you have a friend that''''s true,
    Count your blessings for this gift.
    For that will stay with you forever,
    When the rest have gone adrift.​

Nếu như thế mới được gọi là tình bạn chân chính thì mình thật bất hạnh.Quanh mình chẳng có ai như thế cả...
  2. haidangtim

haidangtim Thành viên mới

Chào tiểu muội,
    Bài thơ này ''''tuyệt đối hóa, lý tưởng hóa" hình tượng người bạn mà thôi. Cũng chỉ có thể đúng đối với lúc xưa mà thôi.
    Theo ý của tôi thì nếu trong xã hội ngày nay nếu có một người biết lắng nghe mình nói, và không hại mình thì là bạn tốt rồi. Xã hội càng văn minh thì con người càng ít thời giờ cho nhau ...hơi đâu mà buồn. Tóm lại là ''thế thời phải thế''..
  3. vucsautham

vucsautham Thành viên mới

Ơ , nghe bạn nói tôi giật mình quá, tôi luôn đi tìm một hình mẫu lí tưởng như thế , tôi thất vọng nếu bạn của tôi ko giống như thế, đến bây giờ tôi vẫn chưa tìm được ai, mà tôi cũng chẳng nhiệt tình làm bạn với ai cả
    Tôi hiểu rằng, "mọi sự tuyệt đối đều chỉ là tương đối", cuộc sống phải biết " cho " và " nhận", phải hết mình, thì mới mong người khác hết mình với mình
  4. POPO

POPO Thành viên quen thuộc

Ai cho tôi đồng xu....
    Thế này thì cũng khó thật...đến mặt mũi em còn có sẹo nữa là con người...chẳng có gì là hoàn hảo cả.
    Bạn cũng có nhiều kiểu bạn lắm....bạn học, bạn nhậu, bạn xã hội...bạn đời...
    Nhưng những người "bạn thân" là những người bạn có thể đi cùng bạn trên cũng nhiều con đường mà họ sẽ giúp đỡ và hiểu bạn.
  5. banhpizza84

banhpizza84 Thành viên mới

Các bạn ạ, không biết quan niệm về tình bạn của những người đang yêu và chưa yêu có khác nhau lắm không . Còn với tui tình bạn thật là quan trọng, và cho dù sau này tui có người yêu đi nữa thi những người bạn thân bên tôi vẫn rất rất quan trọng đối với tui. Hãy sống hết mình vì bạn bè và chúng ta sẽ được mọi người đối sử lại như vậy đó.

6. pinkwind78

pinkwind78 Thành viên mới

Bạn thân chỉ gắn liền với 1 khoảng thời gian nhất định, địa điểm nhất định và sở thích nhất định...Đến người yêu là bạn thân còn chả hiểu hết mình nữa là. có những lúc khó khăn true friend đâu giúp được mình.
    P.w
  7. violetnoses

violetnoses Thành viên mới

tình bạn thật sự bây giờ thật quá khó kiếm
    đôi khi những người mình cho là bạn thật sự
    thì họ lại coi mình chẳng ra cái gì cả
    cuộc sống đúng là fải có sự cho và nhận
    nhưng đừng nên sống thực dụng quá như thế
    để rồi sẽ chẳng có 1 cái gì được gọi là thật sự cả
  8. Ga`_CoN

Ga`_CoN Thành viên mới

Càng đọc càng thấy đúng, phải rồi, bài thơ này gợi cho tao nhớ đến mày đó, con Heo của tao ạ. Tao và mày ở bên nhau từ lớp 9 rồi cho đến tận bây giờ, tuy xa nhau nhưng không có chuyện gì của 2 đứa là không chia sẻ cho nhau mày nhỉ. Tao còn nhớ hồi năm lớp 11 tao đã rất buồn, mày đã đến ngay bên tao để tâm sự. Tao cảm thấy vui lên bao nhiêu khi có mày luôn bên tao để chia sẻ những niềm vui nỗi buồn với tao. Tao mong được gặp lại mày lắm, có lẽ giờ 2 đứa đã lớn cả rồi, 2 đứa mình chắc chẳng còn như ngày xưa nhưng tình yêu tao dành cho mày thì vẫn là mãi mãi, và chúng mình luôn là đôi bạn thân nhất phải không mày . Tao yêu mày nhiều lắm Hương àh. Cảm ơn mày đã ở bên tao, cảm ơn những gì mày đã chia sẻ cùng tao mỗi khi tao buồn, lo, cũng như vui mặc dù giờ đây 2 đứa cách nhau cả nửa vòng trái đất. Mong gặp lại mày, con bạn thân của tao
  9. thanh_ala

thanh_ala Thành viên rất tích cực

Đề nghị các bạn viết vào chủ đề viết cho người bạn thân ( TÌm ở chủ đề thông báo hỏi đáp). Nếu chủ đề này không dõ dàng là viết thơ về tình bạn hay viết tâm sự về tình bạn tôi lock trong 24h tới .
  10. khanhthi

khanhthi Thành viên rất tích cực

Thật ra đây cũng chẳng fải lí tưởng hoá gì đâu.Nó chỉ được viết đúng theo nghĩa của từ "Friend" thôi.Trong tiếng Anh ko fải ai cũng được gọi là bạn đâu,mà để được gọi là "Close friend" thì lại càng khó(cái này là bạn em nói chứ em ngu E lém).Tiếng Việt mình hơi dễ dãi cho từ bạn.Àh ko fải nói là chúng ta dễ dãi chứ không fải do ngôn ngữ,vì còn có những từ như "quen" &"biết" nữa.Thỉnh thoảng có ai hỏi về 1 người nào đó,em nói chỉ biết thôi chứ ko quen hay ngược lại mà có người cứ trợn mắt lên nhìn...chẹp chẹp...
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa