1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

True or False...???

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi nhungnhinh, 15/12/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. nhungnhinh

nhungnhinh Thành viên mới

MÌnh và anh chia tay đã gần 4 tháng,mọi chuyện cũng do mình,do mình quá trẻ con nên làm anh buồn nhiều...2 đứa mình yêu nhau 4năm trời,anh rất yêu mình nhưng mình lại hay nhõng nhẽo giận dỗi anh nên 2 đứa cãi nhau suốt.Lần này cũng vậy,2 đứa cãi nhau,tính đỏng đảnh trỗi dậy và mình đòi chia tay với anh,rồi anh cũng đồng ý chia tay,thật sự mình buồn rất nhiều, khủng hoảng,mình đã xin lỗi anh,hi vọng anh tha lỗi cho mình ko ngờ anh nói rằng"Thật sự 2 đứa ko hợp nhau,có cố cũng ko được,anh ko muốn cứ tiếp tục nữa,mệt mỏi lắm...ko có em anh đỡ phải nghĩ ngợi nhức đầu lắm"Tất nhiên lúc đó mình mới nhận ra mình quá hiếu thắng,trẻ con,mình đã sai như thế nào,cuống cuồng giữ anh cũng ko được,ko ngờ anh lại phũ phàng như vậy...Cuối cùng cũng nhận ra thật sự anh cũng phải khổ vì mình quá nhiều và anh ko chịu được nữa,như kiểu 1 thói quen,dù mình có cố gắng như thế nào anh vẫn ko thể vượt qua được nỗi ám ảnh mình dỗi hơn làm anh mệt mỏi...mình biết giờ mình phải buông anh ra,mình phải thay đổi con ng mình và mình coi như đó là 1 bài học,nhờ có anh mình đã biết quý trọng những cái mình có,mình đã bớt nhõng nhẽo,biết ko giận hờn vớ vẩn nữa...Chỉ tiếc là giá phải trả quá đắt...
    Lúc mình quyết tâm thì anh lại gọi điện cho mình,hỏi han,như ko có chuyện gì xảy ra,mình đã hi vọng rất nhiều nhưng rối chỉ có thế,anh ko quay lại...anh bảo muốn 2 đứa là bạn bt...ko phải mình ko muốn làm bạn,nhưng mình vẫn yêu anh,làm bạn,thỉnh thoảng anh nt hay gọi điên hỏi thăm minh flại nghĩ ngợi và buồn thêm...Mình đã nói với anh và muốn 2 đứa ko liên lạc gì với nhau để mình quên anh đã,anh đồng ý nhưng được 1 tuần lại gọi điện cho mình,nói là anh ko chịu nổi,nhưng mình biết là anh ko muốn quay lai,anh sợ sẽ lại như cũ,nhưng anh lại ko từ bỏ mình,đã vài lần như vậy,thỉnh thoảng anh lại gọi điện hay nhắn tin,rủ đi chơi,mình ko biết phải làm sao nữa,mình muốn dứt khoát để quên được anh nhưng anh gọi điện mình lại ko kiềm chế được,mình ko biết phải làm sao nữa,anh ko muốn quay lại với mình sao cứ cố liên lạc với mình,vẫn kể chuyện,tâm sự?Để làm gì chứ?Mỗi lần như thế mình lại nghĩ ngợi buồn lắm...Mọi ng cho mình lời khuyên với,phải làm sao bây giờ?
    1 bên là lý trí biết 2 đứa ko quay lại được phải quên đi,1 bên là tình cảm,vẫn còn tình cảm thì khó hờ hững lắm...Mình muốn điên quá,chán quá...
  2. chicken_run79

chicken_run79 Thành viên mới

E onl YH đi...
  3. phuongxiuxiu

phuongxiuxiu Thành viên mới

Nếu mà anh đã nói a"anh không chịu nổi" nếu ko liên lạc nữa thì tớ nghĩ là anh í vẫn còn tình cảm, chỉ có điều chưa đủđảm bảo rằng a í sẽ lại dời xa bạn lần thứ 2 nữa hay ko thôi.
  4. honeyNclover

honeyNclover Thành viên rất tích cực

Ng` ta vẫn còn chút tình cảm với cậu, nếu bây giờ chỉ im lặng, rồi quan tâm này nọ, thì e là họ có muốn cũng chưa chắc dám nối lại (vì bên kia là ng` chia tay trước)
    Chi bằng cậu thử hẹn gặp anh kia một lần, thẳng thắn bày tỏ là cậu đã suy nghĩ và nhận ra sai lầm. Mong muốn mỗi bên cho nhau 1 cơ hội nữa, khoảng 1 tháng chẳng hạn để cậu sửa chữa và xây dựng lại tình cảm.
    Trong thời gian ấy xác định lại tình cảm, refresh lại tình yêu.
    Sau đó nếu kết luận là vẫn "ko chịu nổi" thì lúc này go out cũng chưa muộn.
    Vẫn còn chút hy vọng đấy, cố lên!
  5. sentenced1806

sentenced1806 Thành viên rất tích cực

Cơ hội cho bạn còn nhiều mà . Nhưng liệu mà sửa đi nhé . Cơ hội người ta cho mình chỉ có 1 thôi đấy , nếu mà k nắm bắt lấy thì tệ lắm :) !
    Bạn đừng quá lo lắng nhé !
  6. hugonhd

hugonhd Thành viên mới

True
  7. trungmabu128

trungmabu128 Thành viên mới

tư vấn đúng này, cứ thế này mà làm em nhé. con trai mà vẫn liên lạc như thế là vẫn còn nặng tình lắm. chả qua là vì trước đây đã nói với em thế nên hắn ngại đấy , con zai mới hiểu kiểu này. họ nhát thế thì em phải chủ động hẹn gặp nói chuyện, nói hết suy nghĩ của em đi, chắc chắn hắn sẽ quay lại, cá với em đấy
  8. mike89

mike89 Thành viên mới

đổi sổ , chặn số, nói chung là disappear đi ! nếu đã muốn quên hẳn, yêu trong 1 khoảng thời gian dài như vậy giờ làm bạn khó lắm
  9. kruger_brent

kruger_brent Thành viên rất tích cực

Bác chủ thớt này chính là bác gái trong câu chuyện của bác hoctap265 đây mà ... ... http://www10.ttvnol.com/forum/tvty/1124053.ttvn
  10. render

render Thành viên mới

Cô ấy và mình rất yêu nhau.Hứa hẹn tình cảm sẽ tiến 1 bước xa.
    Nhưng tất cả giờ đây chỉ là kỷ niệm đẹp mà thôi.Đã có lúc mình rất nhớ cô ấy, mong nuốn quay trở lại....
    Vậy mà...hok thể.Bạn bè cũng khuyên : vậy thì quay lại đi, so fải khổ thế...
    Nhưng mình hok thể...mình sợ....thật khó để quên...
    Lúc đầu mình cũng nghĩ : hãy tha thứ...nhưng cô ấy có lỗi gì đâu cơ chứ....mà có thì đã quên từ lâu rồi....vậy mà...
    Đã gần 2 năm trôi qua mà cô ấy vẫn quan tâm tới mình, sinh nhật vẫn nhớ vẫn tặng quà, vẫn quan tâm nhiều tới mình...
    Tại sao cô ấy hok quên minh đi...mình hok nhắn tin...gọi điện hay liên lạc gì hết...ngày sinh nhật mình cũng cố tình quên...
    Những bức thư cô ấy gửi vẫn chan chứa tình cảm...vẫn nghĩ về mình nhiều lắm...
    Mình đã cố quay lại...đã cố để yêu 1 người con gái khác..nhưng trái tim đã nguội lạnh rồi...ngay cả với cô ấy...
    Hỡi những cô gái : tôi hok biết xã hội và gia đình đầu độc vào các bạn những gì.Nhưng hãy biết quý giá, biết trân trọng tình cảm của người yêu các bạn như 1 người bạn thân thiết của mình.Đừng cho rằng các bạn fải hy sinh cái này cái nọ cho chính người mình yêu vì nếu hok cho thì sao bạn có thể nhận lại đc.Đừng cho rằng cứ là người yêu các bạn rồi các bạn có thể xỏ mũi dắt như Trâu, đừng...
    Hãy biết lắng nghe và sẻ chia.Phụ nu lúc giận rỗi thật đáng yêu, là quyền của các bạn, nhưng cũng đừng quá nhé.Đừng trỏ thành gánh nặng của người bạn yêu và chính gia đình và bạn bè các bạn nữa.....
    @ CHủ : hãy cố gắng lên bạn, nếu bạn chân thành thì anh ấy sẽ hiểu thôi.Hãy để NY bạn tự nhiên và nghĩ rằng bạn là người con gái của cuộc đời họ.Như thế các bạn bằng hạnh phúc của mình sẽ vượt qua những khó khăn và thử thách còn dài dài trong cuộc sống!
    ..............................................Lắng nghe và sẻ chia...................................