1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Trưng bày và đội ngũ nhân viên tại điểm bán là P nào trong marketing?

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi zixia, 21/03/2012.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. IAN_WRIGHT

IAN_WRIGHT Thành viên mới

promotion
  2. yohaa1102

yohaa1102 Thành viên mới

Thật ra cả 2 đều có "cửa" trong trường hợp này. Vấn đề là bạn giải thích theo cách nào thôi.

Promotion: Hiểu là các chiêu trức mà chúng ta có thể dùng để nói với khách hàng về sản phẩm hay dịch vụ của mình thông qua các kênh khác nhau...

Place: Là kênh phân phối,.... nơi mà các khách hàng gặp gỡ trực tiếp nhân viên bán hàng...

Do bạn dùng từ "Trưng bày..." nên mình thiên về phương án Promotion hơn.

[r2)]
  3. coolwind

coolwind Thành viên mới

People trong 7Ps :D
  4. Anxiety

Anxiety Thành viên rất tích cực

Thế thì đi mà giở giáo trình và bài giảng ra.

Vừa muốn có hiểu biết cặn kẽ, tường tận, lại vừa không muốn giở sách, không muốn giở bài giảng, không muốn google.
  5. Midori_hana

Midori_hana Thành viên mới

trưng bày tại điểm bán và nhân viên bán hàng theo tớ là Promotion (cách thức truyền tải thông tin về sản phẩm và doanh nghiệp tới khách hàng). Đôi khi , nhân viên bán hàng là kênh phân phối (lực lượng bán hàng). Cái này thì bạn cần nói rõ cụ thể mục đích, mục tiêu của từng hoạt động thì mới khẳng định được.
  6. yongfu

yongfu Thành viên quen thuộc

Chỉ có 1 chữ Promotion!
  7. zixia

zixia Thành viên mới

Cám ơn mọi người đã nhiệt tình vào góp ý giùm em.

Còn bạn Anxiety, khẩu khí ghê gớm nhỉ? Cái tôi cần là giải thích bạn nhé, còn cái gọi là google wiki như bạn nói cũng chả khác những lời phê của thầy cô: "dựa vào nguồn nào?", "ai bảo thế?", "tôi ko bảo thế đấy thì làm sao?". Lời bạn nói với những đứa tép riu như tôi thì còn có tí khí thế đè người, chứ bạn vẫn giữ phong cách ngổ ngáo buông sõng kiểu í với người trong nghề thì nghe hơi giống tiếng vẹt đấy bạn ạ.
    Tôi tự thấy tôi dốt nát, hiểu biết của tôi ko được đầy đủ thì tôi cầu thị, tôi đi tìm người biết hơn tôi để học hỏi thêm. Sách vở sơ sài thì tôi tìm người biết hơn tôi để nói cho tôi được rõ hơn sách. Đây chỉ là 1 câu hỏi rất nhỏ thôi nhưng trong 2 trang phản hồi, hầu như mọi người cũng chỉ nói là P nào chứ ít bạn đưa ra giải thích minh hoạ thực sự cho ý kiến. Tuy nhiên, tất cả phản hổi tôi đều trân trọng vì đó là mọi người nhiệt tình giúp mình lúc mình khó khăn. Tôi ko mượn bạn mất thời gian vì tôi thì bạn lượn ra lượn vào nói vào nói ra làm gì, bạn muốn chứng tỏ cái gì? Mà đọc lại còn thấy có khi đến cả khả năng đọc hiểu của bạn cũng có vấn đề. Tôi mạn phép đồ rằng có lẽ mặt bạn bận nghếch lên giời rồi nên mắt cũng chả kịp nhìn rõ cái gì ra cái gì chăng? Cái ttvnol này bây giờ buồn cười và nhiều gió bão thật.

Cũng xin phép báo lại là câu hỏi này mình đã hỏi xong rồi. Cảm phiền mod đóng topic giùm mình.