1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Trung bình gửi bao nhiêu bài cho tòa báo thì được môt bài đăng

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi Ph4nt0m, 20/05/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Ph4nt0m

Ph4nt0m Thành viên mới

Em hỏi các bác vì em đang cộng tác viết bài cho báo mà đến giờ vẫn chưa được một bài nào được đăng lên cả, em không nản chí đâu vẫn tiếp tục có điều em muốn hỏi là trung bình thì người ta gửi lên tòa soạn bao nhiêu bài thì mới có một bài đăng (nói là trung bình thôi nhé, ko tính những người có uy tín thì bài nào gửi là được đưa lên ngay lập tức hay những người viết kiểu chơi ko nghĩ đến nhuận bút). Xin lắng nghe các cao kiến![r2)]
  2. bluetea

bluetea Thành viên rất tích cực

Tính thế thì tính sao đuợc
    Nó phụ thuộc trước hết vào chất lượng bài viết
    Sau đó tới hòan cảnh, tức là bài viết đó có phù hợp với hoàn cảnh hiện tại hay ko
  3. trunghq

trunghq Thành viên rất tích cực

Bác có người quen nào để hỏi ko :D? Hoặc ai đó pro đánh giá hộ xem :D. Thế bình thường ko được đăng bác biết mấy bài đó bị đối xử ra sao ko? Lỡ gửi báo khác họ lại đăng thì sao?
  4. ngungu20

ngungu20 Thành viên mới

Một vấn đề chuyên môn , thông tin độc nhất vô nhị bác cứ " dái són ""******** làm tội " bọn báo nó cúng đến tân nhà xin bài ..còn cái bài chả tý... thông tin (cứop giết hiếp ) làng nhàng ..viết không đúng kĩ năng báo chí ( bác nên đi học một khoá báo chí đi để hiểu thêm , viết bài mới ăn tiền ) thì hãy đợi đấy cho vào sọt rác ngay ....
    ... thông tin bài viết của bác phải chọn đúng báo để gửi .Vi dụ ; viết về Ô tô Chân dài đại gia sao xiéc ăn chơi bù khú cuớp giết hiêp linh tinh mà lại gửi cho báo ...nông thôn ngay nay ..NHân Dân thì vứt ...đợi đến tết Công gô .
    ..thứ nũa bác phải gửi vào nhưng báo có quan hệ bạn bè quen biết trong toà soạn , ban biên tập chả hạn... ngưòi ta sẽ nhanh đăng cho bác và đăng thuờng xuyên ...( nhuận bút báo bây giờ cao phết đấy ..tuần có mấy bài con con là đủ ăn rồi )
    nhưng nói Tóm lại vẫn là chất luợng ,Thông tin của bác ..bác cũng phải tham khao kỹ thuật làm báo viết hoặc đi học qua 1 khoá Báo chí ( nhieu khi thông tin tốt nhưng không có kĩ năng viết báo dẽ bị out lắm )

...chúc bác sơm thàng công [r2)][r2)]
  5. HGiaPhong

HGiaPhong Thành viên mới

bác Ngu cứ như là đã viết báo rồi thì phải:-w:-w
  6. bhv_binhminhmua

bhv_binhminhmua Thành viên rất tích cực

Hehe, em chả là CTV gì cả nhưng thỉnh thoảng cũng viết chơi chơi gửi chơi chơi ko nghĩ đến nhuận bút thế nhưng mà lại đc đăng và đc nhuận bút tuy rằng khá hẻo :)). Theo thông tin vỉa hè em nghe đồn thì hình như trung bình bác viết 10 bài thì sẽ đc đăng 3 bài (tức là 30%) ợ . Tất nhiên còn phụ thuộc vào chất lượng bài viết thế nào. Nếu hay thì sẽ đc đăng nhiều hơn còn chán thì đc đăng ít hơn :)
  7. leavemehere

leavemehere Thành viên mới

- Hỏi hơi bí mật một chút nhé, bao nhiêu tiền 1 bài?
    - Học khóa báo chí ở đâu nhỉ? mình cũng thik học?
  8. missu248

missu248 Thành viên rất tích cực

Khách hàng của em có một ông làm BT ở tạp chí Ô tô - Xe máy (có các phụ san: xe và đời sống, nghe nhìn, thế giới số) thì ông ấy bảo là làm CTV thì báo nó đặt bài viết về cái gì thì viết cơ mà? Nếu viết như thế thì chắc sẽ đc đăng thôi.