1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Trưng cầu dân ý ( Mong chị em vào cho biết ý kiến ạ , em cảm ơn )

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi nhimcon278, 17/06/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. nhimcon278

nhimcon278 Thành viên mới

Trưng cầu dân ý ( Mong chị em vào cho biết ý kiến ạ , em cảm ơn )

Chuyện là em vừa đọc xong bên topic "Mỹ phẩm muare chất lượng thế nào ?" và nảy ra 1 ý tưởng như thế này ạ .
    Em là đứa rất thix xài hàng sample, hay mini , đầu tiên vì rẻ ( dĩ nhiên rùi ạ,mua cả bộ full size của các hãng tên tuổi như Chanel, Guerlain, YSL, hay Dior thì sinh viên nghèo vượt khó như em hông đủ tiền , mà em thì ko thix xin tiền mami đi tiêu pha lung tung, 1 tháng tiền học của em ko đã là gần chục tr oài , nên chẳng dám xài tiền lung tung nữa hic hic ) , thứ 2 là để kiểm tra chất lượng , xem sản phẩm đó có thực sự phù hợp, tốt cho da mình ko ( vì có người này hợp , ng kia ko hợp mà , nói chung mỗi ng thường có cảm nhận khác nhau )

Thế mà đọc xong topic bàn tán về các loại mỹ phẩm sample , mini size bên topic kia , nhờ có sự chỉ dẫn và dạy bảo nhiệt tình của chị Juliet_pham, anh Mad_love và một số anh chị ( em ko nhớ rõ tên , sori anh/chị ạ ) em mới thấy rất lo về chất lượng của các sản phẩm này. Như mọi ng đã nói thì có thể ng mua bên muare ( điển hình là em , yêu muare chết luôn ) rất dễ mua phải hàng hết date,ko rõ nguồn gốc xuất xứ ...Vừa mất tiền vừa mang tật nếu mua phải hàng kém chất lượng ....
    ...Dài dòng vào đề quá, hì hì

Thế nên em có ý tưởng là như này ạ :
    Bây giờ chị em nhà mình ( ai ko được dư giả về mặt tài chính ) có thể góp chung tiền với nhau , đặt mua hàng full size chất lượng tốt, nguồn gốc rõ ràng ,v..v rồi về chia theo đầu người.
    Ví dụ luôn là bây giờ em đang mún mua hộp Loose Powder của Geurlain bên topic chị juliet_pham , giá là tầm 730k thì fải , cả nhà có ai mún mua cùng với em ko ạ ? Càng nhiều ng mua cùng thì khi chia ra sẽ như là mua sample size để thử thôi ạ .
    Mong cả nhà đóng góp ý kiến cho em . chị em nào thấy được thì cho em bon chen với nhá
  2. punkie

punkie Thành viên mới

cũng đúng
    nhưng e/s hay các loịa hũ chia còn đc
    chứ loại cake hay liquid thì có giời mới chia đc :(
    mí lại chia fải có dụng cụ đong đếm ấy ạ
    chịu khó tí
    chúc ấy tìm đc bạn chia sẻ bơt'' nhé
  3. nhimcon278

up
  4. bemo

bemo Thành viên mới

loose là dạng bột mà chị chia thì chắc chia được nhưng nhựa trong mấy hộp jar thường có giữ nó được không ? vớ vẩn lại bị biến chất gì thì sao ? vả lại cái bông của nó thì có 1 làm sao chia được đơi
  5. nhimcon278

sao rắc rối thế cơ á bé bemo ?
    chị thì vẫn xài losse đây , nếu có chia thì mang hộp loose cũ đã hết của mình ra đựng thôi , chị nghĩ đơn giản thế .
    còn bông thì chị chẳng quan tâm lắm , oánh loose chị lại dùng cọ mà
    dù sao cũng cảm ơn bé đã tham gia nha
    nếu là SRM hoặc toner thì sao nhỉ ? cũng khó quá nhỉ , hic hic
    thx bạn punkie, công nhận là khó mà chia đc pressed hay cake thì làm sao đây ,
  6. willyjenny

willyjenny Thành viên mới

chỉ co1 Es như kiểu Pigment mới chia đc thôi chứ còn lại cái nào tớ cũng thấ khó bạn ah,còn hàng duỡng da mini thì bên muare có bạn hoangnhan_cvl bán đó,đc comm tốt of nhiều ng lắm ah
  7. meifang83

meifang83 Thành viên mới

quan tâm vấn đề này
  8. madlove

madlove Thành viên quen thuộc

Mấy lâ?n mi?nh ca?nh giác được các âm mưu trấn cướp ca? kho ha?ng lâfn ngươ?i trông ha?ng

9. nhimcon278

hì hì
    ý tưởng thôi ạ vì mặc dù sample có các ss yêu quí bán hàng chất lượng , yên tâm đảm bảo như chị hoangnhan hay bạn babycow
    ...cơ mà có những sản phẩm em mún dùng thử , lại chẳng có hàng sample size ,chẳng ai bán thì bít sao giờ
    Nói lại nhớ đến em Les Meteorites Powder , mê lắm oài ý , mà bói ko ra sample , full thì chỉ dám nhìn
  10. nhimcon278

liquid thì share được đấy chứ nhỉ?
    đã tìm thấy 1 nàng cũng siêu thix bon chen mua dùng thử như em rồi , có ai gia nhập hội để mua Guerlain với bọn em hông ? GheoKUm GHeoKUM