1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Trưng cầu dân ý

Chủ đề trong '1982 - Hội cún Hà Nội' bởi Batigol, 20/05/2002.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Batigol

Batigol Thành viên rất tích cực

Trưng cầu dân ý

Tổ chức lại cơ cấu club82.

Trong thời gian gần đây,số lượng thành viên 82club đã tăng rất nhanh, đồng thời kéo theo số lượng bài trong 1 ngày là khá lớn.Hiện nay,box82 có những người sau làm mod:solarcell,homeless,daochich911,S.Leo,Batigol, BoSquall.
    Tuy nhiên solarcell,homeless thì dạo này ít lên mạng,daochich thì lúc ẩn lúc hiện chẳng biết ở đâu,cùng ở Hà Nội mà cho đến giờ vẫn chưa có 1 thành viên nào được biết mặt,tớ thì sắp tới sẽ out khỏi box82,cả box vẫn chỉ có mỗi Leo là người thường xuyên quản lý,lo chuyện bài vở.Không chỉ ở trên mạng,với số lượng thành viên như hiện nay,rất cần người lãnh đạo có năng lực để tổ chức các hoạt động offline của club82 thành công,ngày càng fong fú.Vì vậy nên club82 cần có sự cải tổ về nhiều mặt,cả về các vấn đề trên mạng lẫn ngoài đời.Hiện tại có 1 số vấn đề chính được đặt ra như sau:

1. Bầu ra hội fó mới.
    Trên danh nghĩa,club82 có 2 hội fó là tớ và daochich911.Tuy nhiên trong thời gian tới,tớ sẽ ra khỏi club82(cả vấn đề trên mạng và các hoạt động bên ngoài ) còn daochich911 thì đã lâu ko còn lên mạng nữa.Chính vì thế nên club82 sẽ bầu ra 1 hội fó mới. Hội fó 82 cần faỉ là người có trách nhiệm,có lòng nhiệt tình,được mọi người tin tưởng nghe theo.Tớ đã đọc các ý kiên của mọi người,thấy rằng mọi người đã đưa ra 2 người là ViTieuBao và Shogun.Theo tớ ViTieuBao là người rất nhiệt tình,vui vẻ hoà đồng với mọi người tuy nhiên nhiều lúc hơi quá đà,ko fân biệt chỗ nào cần nghiêm túc,chỗ nào là đùa vui.Shogun thì ít lên mạng,tuy là thành viên đăng kí từ lâu rồi nhưng gần đây mới tham gia vào club82,chưa đưa ra ý kiến riêng của mình nên tớ chưa rõ lắm.Tớ đề cử thêm Leo,là người mà chúng ta đã biết từ lâu,là thành viên từ buổi đầu của club82,vốn là người rất có trách nhiệm,post bài nghiêm túc, được mọi người tin tưởng lại có mối quan hệ rất tốt đối với các club khác(điều này rất có lợi cho các hoạt động sau này của club82). Đấy chỉ là ý kiến riêng của tớ,coi như tớ bầu cho Leo.
    Còn về daochich911 thì tớ đề nghị cắt chức vụ hội fó hội 82 vì đã bỏ rơi club82,thiếu tinh thần trách nhiệm,bản thân tớ trong thời gian qua cũng ko quan tâm đến club82,nhiều lúc vì suy nghĩ riêng của bản thân nên bỏ mặc club82,ko tổ chức các hoạt động của club82 được tốt,chính vì vậy nên tớ quyết định từ chức hội fó, đồng thời ra khỏi hội 82.

2. Vấn đề thủ quỹ.
    Theo tớ việc này là hoàn toàn ko cần thiết, đơn giản bởi vì chưa bao giờ club82 có được quỹ riêng cả,duy có đúng lần đầu tiên là quỹ 82 có 10.000đ để mua quà SN cho các thành viên. Những lần tổ chức các hoạt động đều là do các thành viên đóng góp theo tinh thần American Style .Nếu có tổ chức đi chơi xa thì tiền đóng vào được đưa cho các bạn gái để lo mua đồ và lo các vấn đề khác,nếu như cần thiết thì cũng có thể coi như là thủ quỹ được. Đề cử cho chức thủ quỹ có 2 người là:chiquichita,snowbabe.

3. Bổ xung thêm mod cho box82.
    Như tớ đã nói ở trên,hiện nay box82 cần có thêm 1 hoặc 2 mod nữa.Do mỗi ngày box82 có thêm hàng chục bài mới nên việc quản lý đòi hỏi mod fải có thể thường xuyên lên mạng để kiểm soát bài.Tớ đã bàn với Leo và đưa ra 1 số người để mọi người chọn: snowbabe,chiquichita,ViTieuBao,Scorpion,@Caubebutchi,kemchuoi(2 người này đang ở nước ngoài và có điều kiện để vào mạng thường xuyên).Mod sẽ chịu trách nhiệm quản lý bài vở của box,giải đáp các thắc mắc của thành viên, định hướng box đi theo các chủ đề thích hợp.

Dưới đây là sự lựa chọn của tớ:
    1.Leo
    2.Ko cần thêm chức vụ thủ quỹ.
    3.ViTieuBao và Kemchuoi.

Mọi người hãy cho ý kiến của bản thân mình lựa chọn ai hoặc có thể tự đứng ra ứng cử.Tớ ko chọn poll để có thể biết được ý kiến thực sự của mọi người(nếu để poll thì ai cũng có thể vote được,KQ khó chính xác,nhất là với những người có nhiều nick).Nếu còn vấn đề gì cũng có thể đưa ra để mọi người cùng bàn.

P/S: Mọi bài buôn chuyện hay lạc chủ đề sẽ được xoá.

Am I evil?
    Yes I am
    Am I evil?
    I am man
    Yes I am

Được sửa chữa bởi - S.Leonhart vào 21/05/2002 09:04

Được sửa chữa bởi - Batigol vào 23/05/2002 00:14
  2. dandelion

dandelion Thành viên quen thuộc

chuyện bầu hội phó mới đã bàn từ lâu mà vẫn chưa xong sao?
    riêng chuyện bầu Leo làm hội phó thì từ đầu, đã nghe Leo từ chối rồi, vậy nên cũng không nên ép bạn ấy (dĩ nhiên nếu đến giờ Leo đổi ý định thì coi như mình đã nhiều chuyện)
    thực chất chuyện hội phó cũng không quan trọng lắm, nhưng chuyện bầu mod mới quan trọng hơn....thấy kemchuoi có vẻ thích hợp đấy..riêng thủ quỹ thì mình thấy nên giữ, vì mỗi khi các bạn có dịp đi chơi đâu, ít ra cũng phải có người đứng ra tổ chức, tập trung mọi người nữa chứ
  3. MATRIX.

MATRIX. Thành viên rất tích cực

Hội phó Batigol dạo này ít lên mạng nên có lẽ chưa biết. Tui thấy chúng ta có một thành viên tuy mới nhưng hoạt động rất tích cực, đó là MMF. Hơn nữa, MMF lại rất thông thạo về kỹ thuật (hắn đang giúp Bút chì hoàn thành trang web của 1982 club). Vì thế, tui xin đề cử MMF làm mod và hội phó!
    Never say Never
  4. jimmilove641

jimmilove641 Thành viên rất tích cực

hê hê hê
    Đây là ý kiến của em:
    1_MMF (phó chủ tịch)
    2_Chiquichita, snowbabe (thủ quĩ)
    3_ Kemchuoi, caubebutchi (mod)
    Jimmi

Con gái chẳng là gì đối với tôi,đừng theo đuổi tôi nữa!
  5. guti

guti Thành viên quen thuộc

tôi đồng ý bầu MMF lam phó chủ tịch . cố lên MMF ...!!! hi~hi
    Guti
  6. chiquichita

chiquichita Thành viên rất tích cực

Chuyện Daochich911 nên cắt chức hội phó là hoàn toàn đúng đắn. Hắn bỏ rơi 82club bao nhiêu lâu, rùi tự dưng lại quay lại post lên mấy bài rất ko có tý nào là hội phó hết.
    Chuyện Mods, tuỳ các bác quyết định. Nhưng chuyện thủ quỹ thì em xin có chút ý kiến như sau. Đúng như 3ty nói, box chúng ta thực sự chưa bao h có quỹ, nên chức thủ quỹ thực ra là ko cần thiết. Mỗi khi có chuyện tổ chức đi chơi xa thì em có mỗi nhiệm vụ là thu tiền và đi mua đồ . Chấm dứt. Thế cho nên có hay ko chức thủ quỹ là chuyện nhỏ. Cái chính là bây h phải có hội phó. Leo đã từ chối, chả hiểu sao lại thế nữa. Thật ra hiện tại Leo là người thích hợp nhất để làm hội phó 82club. Mong là Leo sẽ suy nghĩ lại, nên vì cả cái 82club này chứ ?? Đừng có mà làm như vậy, khi mà bao nhiêu thành viên đã tin tưởng và giao cho Leo trách nhiệm đó?? Mong là bác sẽ nghĩ lại......
    Chiquichita
  7. MMF

MMF Thành viên rất tích cực

Cảm ơn những bác nào tiến cử em. Có điều theo em thấy thì thích hợp nhất vẫn nên để những bác nào có thâm niên ở trong box làm hụi phó. Em làm cũng được thôi nhưng mà chắc chắn không thể bằng những bác thâm niên trong hụi ta được.Các bác cứ thử nghĩ xem, em dù sao cũng lính mới có biết ai với ai đâu cơ chứ. Bởi vậy không thể có tiếng nói trong hụi ta như các bác cao niên được.
    Em nghĩ nên bầu những bác nào có tiếng nói ở trong hội làm phó hội. Mà theo em thấy thì bà già quả mít chiquichita với lại bạn vịt dễ xương đáp ứng được điều này.
    Mới lại em thấy các bác có khả năng thì nên đứng ra nhận đi. Vì box 1982 các bác nên nhận lời góp sức chứ đừng có vì ngại điều rì đó mà từ chối cả. Hãy vì sự phát triển của box 1982.
    Đấy là những suy nghĩ của em. Có rì không phải thì mong các bác thứ lỗi cho nhé.

Master of Mysterious Forest
    Cơm ăn mỗi bữa mỗi lưng
    Uống nước cầm chừng để dạ thương em
    Thương em chẳng biết để đâu
    Để vào tay áo lâu lâu lại dòm

8. Vi_Tieu_Bao_new

Vi_Tieu_Bao_new Thành viên rất tích cực

Xin lỗi các bác vì cái câu này... em fải nghe nó mấy lần rồi thì phải... Em chả phải là người ko biết thế nào là quá đáng... quá đà... Nhưng vào cái box82 này chán vãi mửa.... Ai ai cũng chỉ thích mình là nghiêm túc, là sáng suốt, là trưởng thành... Em chỉ muốn không khí nó vui vẻ thêm một chút... Nhưng tất cả chỉ cho thấy là ở box82 này chả có ai biết thế nào là đùa cả... Từ nay các bác cứ ở lại với cái nghiêm túc của các bác... Em chuồn...
    Tôi nói đồng bào nghe rõ không
    Được sửa chữa bởi - Vi Tieu Bao vào 21/05/2002 13:21
  9. joycee

joycee Thành viên quen thuộc

tôi ủng hộ MMF
  10. Batigol

Batigol Thành viên rất tích cực

hehe,có cần là cứ mới góp ý 1 câu là bác lại fải fản ứng như thế ko.Chẳng nhẽ bác VTB lại ko biết là em cũng thích đùa vui lắm ah.Nhưng việc gì ra việc đấy.TGian qua em ko tham gia box nhưng vẫn có đọc bài của mọi người và cũng có thể coi là biết được đa số các thành viên.Như em đã nói rồi mà,đấy chỉ là ý kiến của riêng mình em,làm gì mà các bác cứ nói thế thì còn ai dám đưa ra ý kiến riêng mình nữa

Am I evil?
    Yes I am
    Am I evil?
    I am man
    Yes I am