1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Trưng cầu ý kiến các bác

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi DjepKoj, 07/02/2012.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. kakalot_hau

kakalot_hau Thành viên mới

Tớ không quan tâm đến vấn đề nhuộm tóc... nhưng người lớn thì để ý đấy.... có lần tớ nghe bác gái tớ nói về 1 người con gái nhuộm tóc ko ra gì cả... tớ choáng luôn
  2. loslotus153

loslotus153 Thành viên mới

----------------------------- Tự động gộp bài viết ---------------------------
    Như mình đã nói ở trên, là bạn gái mình khác với cái số "họ" mà mình bôi đậm ;)), với cả mình chỉ quan tâm đến thiểu số khác biệt chứ thói quen của đám đông ra sao thì cũng k0 ảnh hưởng đến cá thể khác biệt mà mình sắp cưới. Dẫu sao thì bọn mình chia sẻ cũng khá nhiều, nhưng k0 dại gì mà tất ;)). Có 1 cái hay là khi cưa cô gái này, ai xúi giục làm gì mình đều làm ngc lại :">" smilieid="110" class="inlineimg" />' border=0 alt="" src="http://ttvnol.com/images/smilies/9.gif" smilieid="110">
    nhưng mà ng nhuộm tóc có để ý quái gì ng lớn đâu, ng lớn để ý thì làm đc gì ;)), đẹp để cho ai ngắm chứ có phải cho cái loại ng đánh giá con ng ta k0 ra gì qua việc nhuộm tóc đâu. Cái ng lớn mà bạn bảo chắc là ng lớn tuổi chứ k0 phải ng biết suy nghĩ lớn ;))
  3. kakalot_hau

Người lớn tuổi đó là bí thư đảng ủy, lãnh đạo 1 cơ quan quản lý gần 600 con người đấy bạn ah.....
  4. loslotus153

thế ah;)), để mình viết lại: lãnh đạo 1 cơ quan bí thư đảng ủy quản lý gần 600 con người đánh giá tư cách ng ta qua màu tóc ;))
  5. Anxiety

Anxiety Thành viên rất tích cực

Bạn ý có ý bảo là bác bạn ấy là bí thư đảng ủy, quản lý gần 600 con người. ;)) (2012 rồi mà còn có người tin là đảng gì gì đó quản lý được cuộc sống của ai à? =)))

Đảng không có chính sách đánh giá tư cách con người qua màu tóc đâu, bạn đừng vì bà bác kia mà vu vạ đảng nhé. ;)) Bà ấy không đại diện cho chính sách của đảng, mà là một sự lệch lạc trong chính sách của đảng.

Bạn có trích dẫn quan niệm của bà ấy thì cứ trích dẫn như trích dẫn quan niệm 1 ng lớn tuổi, chứ đừng lấy cái mác đảng ra mà lòe, để rồi hóa ra lại bôi nhọ đảng.
  6. loslotus153

Ra là bạn ý có bác lãnh đạo 600 con ng cơ đấy @-). Hôm trước mình đi dự cái đám cưới mà các vị khách mời với gia chủ là những ng lãnh đạo hàng chục ngàn con ng, nhưng vợ con họ đều tóc nâu tóc đỏ hết. Con ếch "lớn tuổi" ngồi trong cái giếng nhỏ xíu tưởng mình hiểu hết nhân tình thế thái.
    Hồi xưa bố mẹ mình dạy mình nhìn nhận ng ta qua hành động chứ k0 phải màu tóc hay cái ghế, nên mình chả bao giờ tin sái cổ ai hay khiếp sợ ai chỉ vì cái ghế. Còn ai k0 tự suy nghĩ nổi thì có mấy ng có ghế suy nghĩ hộ rồi.
  7. Anxiety

Anxiety Thành viên rất tích cực

Câu này hay nè.

Câu này do bố mẹ bạn dạy luôn hay do tự bạn nghiệm ra?
  8. loslotus153

Câu đó là mình nghiệm ra từ cháu bí thư đảng uỷ và những người cùng cảnh ngộ đó :-"
  9. Babut

Babut Thành viên mới

Đọc cm của bác này thấy phong cách thân quen thế nhỉ [:D]
    Theo mình bạn chủ pic nên để tóc đen thôi (cho hợp với ngành nghề nữa :P). Bản thân mình cũng thích tóc đen. Thế mà tự nhiên trước Tết, điên cuồng thế nào lại hứng chí đi nhuộm tóc, giờ thì xơ xác ra :( Trước đây ngủ dậy mình chỉ lấy tay cào cào vài cái là lại óng mượt như tơ, giờ thì cứ phải lấy lược mà giằng giật (sắp tới chắc phải sắm quả lược răng thưa tõe tượi mới chải được cái tổ quạ mất). Giờ mình đang định chờ cho chân tóc đen ra thì sẽ cắt hết phần tóc nhuộm đi (dù mình nhuộm tóc ai cũng khen hồng hào xinh gái hơn :">) Nói chung là vote cho tóc đen mượt của người con gái Việt [r32)]
  10. kakalot_hau

Hàng chục ngàn con người thì chắc là Chủ tịch tập đòan nhà nước, hoặc có thể là giám đốc của mấy cái nhà máy lớn tòan công nhân.... Thật ra mình bị hiểu sai ý bạn ấy... Mình tưởng tưởng bạn ấy chế người lớn tuổi ko biết làm đẹp và phân biệt nên mình cm nhầm thôi
    Bạn nhầm rồi..... tớ thì ngược lại tất cả..... từng nhuộm tóc có, đi chơi đêm có, oánh bài có, hút thuốc có, nhậu nhẹt có.... nói chung tớ ko quan trọng vẻ bề ngoài... tóc xanh, tóc đỏ, mà tớ coi trọng vẻ ngoài lịch sự, đàng hòang và trình độ, và cách giao tiếp người ta... chứ còn cái hình thức xanh đỏ đối với mình chỉ là phù du thôi...
    Thế thì nhuộm tóc đi zai thích gái xinh và duyên dáng, nếu mà lại thông minh nữa thì thôi rồi.....