1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Trưng Cầu Ý Kiến, Các Thành Viên Mạnh Dạn Góp Ý.

Chủ đề trong 'Đất Sài Gòn' bởi OneO, 17/04/2002.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. OneO

OneO Thành viên mới Đang bị khóa

Trưng Cầu Ý Kiến, Các Thành Viên Mạnh Dạn Góp Ý.

Chào các bạn thành viên.
    Hiện nay box Public TPHCM đang trong giai đoạn cải tổ và xây dựng mới. Có nhiều vấn đề được đưa ra bàn thảo, nếu muốn tìm hiểu thêm chi tiết cặn kẽ và tham gia bàn thảo sâu rộng mời các bạn thành viênvào chủ đề dưới đây:
    http://www.ttvnonline.com/forum/topic.asp?TOPIC_ID=59548 ​
    .

Còn chủ đề này là nơi dành để các bạn thẳng thắn nói lên bất cứ suy nghĩ gì của mình về 1 giải pháp nhằm cải thiện chất lượng bài vở ở Public TPHCM . Các bạn cứ mạnh dạn trình bày những ý tưởng xây dựng, những bất bình về nội dung bài vở của box. Các bạn muốn BĐH box làm gì, sữa chữa cái gì, thay đổi cái gì, tất cả mọi ý kiến sẽ được lắng nghe và đem ra phân tích bàn bạc công khai dân chủ. Hãy nhớ, tất cả những gì BĐH box này làm là vỉ lợi ích của các bạn, vì muốn phục vụ các bạn tốt hơn. Vậy xin mời các bạn trình bày nguyện vọng của mình.
    Còn 1 điều nữa, hãy nhớ bất cứ khi nào các bạn có 1 ý tưởng ( nằm ngoài chủ đề về bài vở của cái topic này ) mà bạn nghĩ có thể giúp xây dựng box, mong các bạn mạnh dạn vào chủ đề mà mình đã cung cấp link ở trên trình bày và bàn bạc cùng mọi người.
    Chân thành cám ơn các bạn.
    À, mod nào dính cái này lên trên giùm em cái nhé.

Comes Like A Sigh From History To The Human Mind... ​
    T.T.N. - A.I.+
  2. Doan_Chi_Thuy_new

Doan_Chi_Thuy_new Thành viên mới Đang bị khóa

Góp ý:
    1) Nên xoá cái chủ đề "Tặng Chị Doan Chi Thuy !!! "
    Lý do: Cái chị Doan Chi Thuy cảm thấy xấu hổ quá.
    Mỗi ngày chị ta vào net khoảng 1/2 giờ thôi - mỗi lần vài phút vào lúc rảnh rỗi ( giống như ếch ngồi đáy giếng - chả hiểu biết gì) mà hay bắt bẻ người khác.
    Nếu có khen tặng gì thì nhắn tin được rồi, mà người đáng khen nhất ở đây là Phihai.
    (OneO đồng ý không? Nếu được nhờ mod xóa ngay ngày hôm nay).
    2) Các chủ đề kết dính chỉ tối đa từ 3 -4
    v.v...
    Mai tớ nói tiếp, tới giờ đi cày rồi.
  3. keepsmiling

keepsmiling Thành viên quen thuộc

Em xin có y' kiến sau đây!
    Em thấy ttvnonline nên mở ra nhiều cuộc thi hơn .Ví dụ như la` mở 1 part mới chuyên về đố vui có thưởng ,giải thưởng chỉ tượng trưng thôi,ví dụ như là những câu hỏi hóc búa,hay giải ô chữ crossword cũng được.Nó sẽ thu hút khá nhiều người đấy.Làm cho sinh động hơn ,vui hơn và đúng nghĩa với câu TTVNONLINE.Nếu mấy bác agree thi` xin báo với ATC giu`m đi .Co`n về vấn đề tài liệu thì dễ mà.
    Toàn
    "Một nụcười = 10 lon bò
    húc"
  4. Doan_Chi_Thuy_new

-----------------
    Em thấy ttvnonline nên mở ra nhiều cuộc thi hơn .Ví dụ như la` mở 1 part mới chuyên về đố vui có thưởng ,giải thưởng chỉ tượng trưng thôi,ví dụ như là những câu hỏi hóc búa,hay giải ô chữ crossword cũng được.Nó sẽ thu hút khá nhiều người đấy.Làm cho sinh động hơn ,vui hơn và đúng nghĩa với câu TTVNONLINE.Nếu mấy bác agree thi` xin báo với ATC giu`m đi .Co`n về vấn đề tài liệu thì dễ mà
    -------------------------
    Cám ơn ý kiến của bạn, nhưng thích vui chơi thì vào đây nhé:
    http://ttvnonline.com/forum/forum.asp?FORUM_ID=76
  5. saint81

saint81 Thành viên quen thuộc

Em là em phục nhà bác OneO lắm lắm , hình như bác í cũng là phó thường dân như em thôi nhưng tâm huyết của bác í bỏ ra cho HCM coi bộ còn nhiều hơn một số người có trách nhiệm trực tiếp nữa , chả biết lấy cái gì bày tỏ niềm cảm phục , thoi thì em xin vote bác thêm 5 sao nữa và mới bác cạn ly với emEm cũng phục chị Doan Chi Thuy nữa nhưng chả dám rủ chị ấy đi nhậu
    Thôi trở về vấn đề chính , như em đã có nói , thứ nhất chuyện cần làm là có 1 sự thay đổi triệt để trong ban điều hành , người ta nói nhà dột từ nóc , nếy người có trách nhiệm mà không ý thức được trách nhiệm của mình thì thôi cắt quách trách nhiệm của ngưòi ấy là hay nhất . Thứ hai , hiệ giờ đã phân chia làm 3 box riêng biệt , vậy nên có nội quy post bài riêng cho từng box . Nói riêng về phía Pubic HCM , thì những tin tức kiểu rao vặt , tìm người thân nên chuyển qua CLB Saigon . Các đề tài đã post thì không cần xóa , đơn giản chỉ move nó đi thôi , không nên quá khắt khe và áp đặt là chỉ được post bài về TPHCM thôi , mà nên mở rộng ra một chút bởi vì đề tài về TPHCM cũng hạn hẹp .THứ ba, Đã từng xây dựng CLB tiếng Anh của TPHCM , sao không thử xây dựng thêm CLB tiếng pháp hoặc các ngoại ngữ khác ? Public TPHCM ngoài việc cung cấp cho người đọc những thong tin về SG mà còn nên là một cái tên chung của các nhóm CLB dành cho những người gắn bó với SG , chẳng hạn như mở thêm các CLB thể thao , võ thuật , văn hóa. Các CLB này dưọc tổ chức dưới dạng các topic hoặc là các box chi nhánh của Public , nhưng tốt nhất trong thời giannày vẫn là làm theo dạng Topic vì số lượng người tham gia sẽ không quá nhiều đến nỗi phải lập box riêng .
    Chuyện thay đôi thì phải triệt để , nhưng kết quả thì phải có thời gian , nếu làm triệt để thì theo ý tôi lúc đầu có lẽ Public sẽ rất vắng vẻ nhưng từ từ sẽ thu hút được những người thật sự yêu thích và muốn xây dựng TPHCM chứ không phải một đống hỗn độn như hiện giờ
    Thế sự du du nại lăo hà ​
    Vô cùng thiên địa nhập hàm ca ...​
  6. Doan_Chi_Thuy_new

Trích:
    ------------------------
    Chuyện thay đôi thì phải triệt để , nhưng kết quả thì phải có thời gian , nếu làm triệt để thì theo ý tôi lúc đầu có lẽ Public sẽ rất vắng vẻ nhưng từ từ sẽ thu hút được những người thật sự yêu thích và muốn xây dựng TPHCM chứ không phải một đống hỗn độn như hiện giờ
    ------------------------
    Hay đó, đúng ý em, sao không rủ em cùng nhậu nhỉ? Em thích ăn uống mà!!! (nhưng nhìn cái đầu máu của bác... em hơi bị sốc).
  7. QUICK

QUICK Thành viên rất tích cực

hồi trước đã từng vắng bây giờ thì sợ gì , nhưng không nên xoá kiểu triệt để qúa như oneo nói , co cụm qúa chủ đề về sài gòn cũng không phải là tốt , sẽ bị giới hạn
  8. Doan_Chi_Thuy_new

Nói túm lại là cuối cùng không xóa cái gì cả, mà chỉ move thôi... Vậy đi!
    Nhưng dời chủ đề nào và dời đi đâu, thì xin ý kiến tiếp , nêu thấy hợp tình hợp lý các mod sẽ chuyển nhà mới cho các chủ đề đó, nếu được sự chấp thuận của tác giả.
  9. QUICK

QUICK Thành viên rất tích cực

move vào box đại dương thì cũng như là xóa thôi.Có gì wêk end này ai rảnh thì lên yahoo mess nói thêm về vấn đề này được không , có gì cũng xóa hợac move một số chủ đề luôn nếu có ai rảnh thì ghi lại username trên yahô và nói thời gian có thể online .
    Xung phong này Quick: bambi_other
  10. Gorillaz

Gorillaz Thành viên rất tích cực

THứ ba, Đã từng xây dựng CLB tiếng Anh của TPHCM , sao không thử xây dựng thêm CLB tiếng pháp hoặc các ngoại ngữ khác ?
    -----------------------
    TTVN giờ đã như cái mess rùi mà còn mở thêm Box nữa chắc hết duong nói luôn í bác à! Nhưng tớ đồng ý là mở nhu thế duoi dạng Topic hay hơn! No need dể mở 1 box thật su, sẽ tập trung vào 1 box voi nhiều chu dể,clb hay sẽ mạnh hơn là chia nhỏ xé lẻ từng Box nhỏ. Mà.. bác Saitn cũng học SOng Ngữ Colette mà rite mở đi rùi em và bác vào.
    Về chuyện Move Box: hoan hô, cuối cùng cũng có quyến định như em muốn, cái này muốn nói mà ko dare!
    Bà Quick: chuyển điện thoại rồi à
    Nguyên
    I'm not like them, but I can pretend.
    The sun is gone, but I have a light.
    The day is done, but I'm having fun.
    I think I'm dumb or maybe just happy...think I'm just happy.