1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Trúng số - câu chuyện không chỉ có màu hồng

Chủ đề trong 'Cuộc sống' bởi toonhjp, 16/05/2017.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. toonhjp

toonhjp Thành viên mới

Câu chuyện về trúng xổ số có lẽ không nhiều người được biết bởi số người may mắn cũng chỉ đếm được trên đầu ngón tay. Thế nhưng có một điều có lẽ ít người nghĩ tới, đó là những người trúng xsmt thu 4 không hạnh phúc như vẻ bề ngoài.

Nhiều thế chứ cũng chẳng nhiều lắm đâu!

Nếu bạn thắng 6 triệu USD và đứng ở trong một căn phòng với toàn những người trúng giải thưởng 100 triệu USD, bạn sẽ thấy mình vẫn còn là một người nghèo chán. Lúc đó, chúng ta lại rơi vào tâm trạng của một kẻ nghèo như khi chưa trúng xổ số.

Con người, chẳng biết bao nhiêu mới là đủ.

Mắc chứng nghiện mua sắm

Khi bạn có nhiều tiền, tự dưng bạn sẽ có thôi thúc phải tiêu hết chúng. Từ chiếc xe máy cổ lỗ, bạn quyết định tậu ô tô hạng sang. Rồi từ căn nhà cấp 4 xập xệ, phải có nhà lầu mới chịu được.

Và cứ như thế, bạn tiêu tới đồng tiền cuối cùng mà vẫn không thỏa mãn thói quen mua sắm đang ăn mòn cuộc sống của mình.

Đôi khi, bạn vẫn bị những người giàu coi thường

Một trong những người từng trúng xổ số vài triệu USD chia sẻ rằng câu chuyện chuyển nhà mới và những người hàng xóm của mình.

"Sau khi chúng tôi trúng xổ số và chuyển tới một khu dân cư giàu có, chúng tôi quyết định sẽ tổ chức một buổi tiệc mừng Quốc khánh và sẽ mời tất cả hàng xóm tới. Tuy nhiên, không một ai tới cả. Họ nghĩ chúng tôi không kiếm tiền bằng sức của mình".

Qua đây, chúng ta cũng có thể phần nào hiểu được rằng mọi việc đều có 2 mặt của vấn đề. Hãy cố gắng kiếm tiền bằng công sức của mình, đó sẽ là lúc con người ta được hạnh phúc nhất.