1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Trung tâm dạy IELTS uy tín

Chủ đề trong 'Tìm bạn/thày/lớp học ngoại ngữ' bởi tranthimyle, 16/11/2015.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. baotran1993

baotran1993 Thành viên mới

1. Con bạn thân mình sắp đi nước ngoài tuy cũng đã giỏi về tiếng anh nhưng mà bạn ý cứ thích đi học IELTS nâng cao để trao dồi thêm kiến thức..Qua hỏi thăm mấy đứa bạn khác nên nó dò ra cái lớp IELTS bên IEG 503 Sư Vạn Hạnh, nó bảo thấy bên đó dạy tốt lắm học phí lại ko cao bao nhiêu, nó học được 2 ngày thấy thích quá rồi rủ mình học cùng..mà thiệt tình là mình ko học nổi lớp IELTS Focus như nó, nên đã đăng kí 1 lớp khác ..đúng là ở đây học thích thật..
  2. nhatnamanh

nhatnamanh Thành viên mới

nếu bạn muốn luyện thi IELTS bạn ghé qua trung tâm IEG đó. Mình có đứa em cũng học ở đây giờ đi du học rồi. Mình cũng tính đăng ký học nek
    --- Gộp bài viết: 23/01/2016, Bài cũ từ: 23/01/2016 ---
    Ở đâu cũng có thể luyện IELTS cả quan trọng hơn là khả năng tiếp thu của bản thân ra sao thôi, chọn trung tâm nào dễ học dễ hiểu thì học ko cần thiết phải TT chuyên nghiệp hay có trang thiết bị hiện đai. Mình đang học tại TT IEG đường Sư Vạn Hạnh mình thấy ở đây học tốt, đôi khi bên ngoài ko cần quá PRO nhưng cách họ giảng dạy và cách họ tiếp cận học viên của mình, mình thấy rất hài lòng, hiện tại mình đang học và sẽ học tiếp
  3. nguyenhaitin

nguyenhaitin Thành viên mới

Có nhiều trung tâm luyện thi IELTS lắm, nhưng mình thấy có trung tâm IEG, mặc dù trung tâm không lớn, nhưng học được lắm, giáo viên nước ngoài vui tính ghê cơ, lại còn dễ nói chuyện nữa đó, về học phí cũng k quá đắt so với các trung tâm khác đâu,
  4. zanjackson

zanjackson Thành viên mới

Về Writing IELTS lúc trước mình luyện thì dùng 2 sách học viết là Academic Writing và Insight into IELTS (extra), luyện viết theo bài, sau đó đóng sách lại thử viết lại đoạn đó sao cho giống với giọng văn. Có thể bạn nghĩ là hơi giống vẹt nhưng đây là cách tốt nhất để học cấu trúc của người ta và áp dụng vào bài của mình, luyện trước cho quen dần rồi mới viết thành bài của mình. Ngoài ra mình có theo học trung tâm IEG, ở đây luyện IELTS rất tốt, giáo viên hướng dẫn từng bước và cách luyện rất kỹ, tiết kiệm được nhiều thời gian và tiền bạc vì học phí không quá cao so với các trường khác.
  5. vanphitan

vanphitan Thành viên mới

1. Con bạn thân mình sắp đi nước ngoài tuy cũng đã giỏi về tiếng anh nhưng mà bạn ý cứ thích đi học IELTS nâng cao để trao dồi thêm kiến thức..Qua hỏi thăm mấy đứa bạn khác nên nó dò ra cái lớp IELTS bên IEG 503 Sư Vạn Hạnh, nó bảo thấy bên đó dạy tốt lắm học phí lại ko cao bao nhiêu, nó học được 2 ngày thấy thích quá rồi rủ mình học cùng..mà thiệt tình là mình ko học nổi lớp IELTS Focus như nó, nên đã đăng kí 1 lớp khác ..đúng là ở đây học thích thật..
  6. tue1nhi

tue1nhi Thành viên mới

Tớ cũng luyện Toeic ở một vài nơi, nhưng tâm đắc hơn có trung tâm IEG, ở quận 10 á. Hồi trước mình cũng được người khác giới thiệu qua đây để học, học thấy được lắm. Giáo viên tận tâm, hướng dẫn tỷ mỉ, giúp bạn có hứng thú học nhiều hơn.
    --- Gộp bài viết: 23/01/2016, Bài cũ từ: 23/01/2016 ---
    Bạn thử tham khảo trung tâm anh ngữ IEG Đức xem như thế nào. Học ở đó vừa chất lượng mà học phí cũng rẻ nữa. Bạn mình dâng học tại trung tâm đó nè. nghe nó nói tiếng anh mà thấy ham lắm cơ. Mình đang định đi học giao tiếp ở đó trước rồi chuyển sang luyên thi IELTS để sau này khi ra trường sẽ tìm được một công việc ưng í nhất.
  7. nguyendinhtinh77

nguyendinhtinh77 Thành viên mới

Mình đang cần luyện thi lấy bằng IELTS, nghe nói IEG luyện IELTS tốt lắm tỷ lệ thi đậu cũng tư đối, quan trọng là mình tiếp thu như thế nào và 1 phần cũng do cách dạy nữa đúng ko?. Có 1 số người bạn mình tư vấn qua bên này học, bọn nó thi rồi đậu hết ^^. Nên cũng kích thích mình dữ lắm. Mình cũng muốn tham gia IEG này ra sao.
  8. trungkien1990

trungkien1990 Thành viên mới

Tớ cũng luyện Toeic ở một vài nơi, nhưng tâm đắc hơn có trung tâm IEG, ở quận 10 á. Hồi trước mình cũng được người khác giới thiệu qua đây để học, học thấy được lắm. Giáo viên tận tâm, hướng dẫn tỷ mỉ, giúp bạn có hứng thú học nhiều hơn.
  9. anhxuan01

anhxuan01 Thành viên mới

Mình đã học IELTS bên IEG, lúc đầu tiếng anh của mình cũng dở lắm,cũng quyết tâm học nhiều lần rồi mà dễ nản trí ah. Sau cùng do gia đình bắt ép học để đi du học nước ngoài, nên cố gắng học. cũng hỏi hết người này người kia chỗ để học chất lượng, mãi sau được chỉ đến IEG. Qua tìm hiểu hỏi thăm rồi vô học thử một vài khóa thấy rất Ok, giáo viên nhiệt tình lắm, mình cố gắng theo giờ đã thi được IELTS như mong muốn và đi du học rồi. Chúc bạn cũng thành công nhé!
  10. thaiminhtue

thaiminhtue Thành viên mới

Bên công ty mình thì ko bắt buộc có bằng IELTS nhưng mình đang có định hướng sẽ chuyển qua 1 công ty khác làm, Họ yêu cầu bằng IELTS 6.0 nhưng với khả năng của mình thì chắc chắc là ko đến được đó. Mình thấy gần Công ty mình có TT anh ngữ IEG nên mình thử hỏi và tham gia học lớp IELTS Foundation. Mình học được thời gian rồi thấy ở đây khá ổn, lớp học ko quá đông tầm dưới 10 người, lại dễ trao đổi với giáo viên hơn.