1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Trung tâm hỗ trợ, giải đáp thắc mắc: Tình bạn - Tình yêu

Chủ đề trong '1987-1989 Sài Gòn' bởi Speed_M, 27/06/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Speed_M

Speed_M Thành viên mới

Trung tâm hỗ trợ, giải đáp thắc mắc: Tình bạn - Tình yêu

Các bạn thân mến, box chúng ta ngày càng lớn mạnh, và ngày càng nhận được nhiều tâm sự, động viên chia sẻ, cảm thông giữa những tấm lòng bạn bè.
    Một thành viên kì cựu trong diễn đàn này, một người lớn tuổi, có kinh nghiệm... đề nghị với xì pít một chuyện. Người ấy muốn chia sẻ những kinh nghiệm, suy nghĩ bản thân (trong khả năng cho phép) với các bạn.
    Xìpít hoàn toàn tin tưởng vào khả năng của người bạn lớn này. Vì thế, xipít mở chủ đề này ra, trân trọng giới thiệu đến các bạn một người có thể mang lại lời khuyên cho mọi ứng xử, khúc mắc tình cảm trong cuộc sống của bạn.

Nào!!..xí pít xin mời bạn đầu tiên!!!

Được speed_m sửa chữa / chuyển vào 03:48 ngày 28/06/2004
  2. lovelessgirl

lovelessgirl Thành viên quen thuộc

Nếu một người bạn thân hiểu lầm mình thì thế nào,mình đã giải thích là mình không nghĩ xâu bạn ấy,nhưng cho tới bây giờ mình mới biết là mặc cảm trong bạn ấy vẩn còn.bạn ấy tránh gặp mình.
  3. Speed_M

Speed_M Thành viên mới

lovelessgirl mến.
    Mặc dù ko biết chuyện gì đã xảy ra. Cũng như lovelessgirl đã nói, mặc cảm trong bạn ấy vẫn còn, nên việc tránh gặp bạn là điều đương nhiên. Nếu như bản thân trân trọng tình bạn này. Hãy cho cả hai thời gian bạn nhé, bình tâm và suy xét.
    Một tấm thiệp nhỏ nhắn xinh xắn kèm theo thông điệp tình bạn gởi đến địa chỉ của bạn ấy.
    Hãy cho bạn ấy biết tình cảm của bạn hiện tại ra sao.
    Và vị trí của bạn ấy như thế nào trong bạn.
    Thời gian sẽ trả lời mọi gút mắc.
    Nào, còn chần chờ gì nữa
  4. captain

captain Thành viên rất tích cực

Tớ là một học sinh lớp 10, câu chuyện của tớ rất bình thường nhưng sao tớ khó giải quyết quá.
    Bên cạnh nhà tớ có một cô bé học lớp 8, cô ấy rất thích nuôi chim và cô ấy có một con vẹt, cô ấy rất yêu quý nó. Tớ thì lại thích nuôi mèo và tớ cũng thích con mèo nhà tớ.
    Hơn thế, giữa tớ và cô ấy có một tình cảm khá sâu sắc, có thể nói là trên tình bạn.
    Thế rồi, một hôm, con mèo nhà tớ trong lúc không kìm chế được đã bắt con vẹt của nhà cô ấy ăn thịt. Khi cô ấy đi học về và phát hiện ra điều đó, cô ấy giận thực sự và đi đến quyết định chia tay tớ vì tớ đã không biết nuôi mèo, để mèo ăn thịt chim của cô ấy.
    HIện tại, tớ rất hoang mang, mong nhà tư vấn tâm lý giúp đỡ. Tớ xin chân thành cảm ơn và hậu tạ.
  5. kiman007

kiman007 Thành viên rất tích cực

hix - thông cảm với chú captain quá! Mấy con mèo bi giờ ham ăn lắm! quậy phá nhất trời nữa!
    tớ có cách nè: chú mua 1 con vẹt mới về tặng nàng - và nhớ là quản lý con mèo cẩn thận nha!
    Trong Box này nhiều mèo quá, vet cũng có nữa! chạy lẹ kẻo mấy con mèo làm thịt!
  6. be_con_xi_xon

be_con_xi_xon Thành viên mới

Tình yêu giữa vẹt và mèo có vể mạnh mẽ đến mức bạn mèo phải en thịt bạn Vẹt<~~ dzọt,mình bị dzí ùi
  7. mEoHoAng_87

mEoHoAng_87 Thành viên mới

Cí chỗ tư vấn tinhyều thành cái nơi tán hươu tán vượn,thàh cái chợ chồm hổm rùi hay sao ấy nhở???
  8. DevilMayCry

DevilMayCry Thành viên mới

Cho tớ hỏi... iu 1 người đã có người iu có phải là tội lỗi không?
    Xúi người mình iu bỏ người iu cũng có phải là cái tội hông?
    Bạn xì pít đâu zoài... giải thích dùm tớ nha
  9. Speed_M

Speed_M Thành viên mới

chẹp..chẹp..captain thân mến!!... Vậy là con mèo của bạn hư quá rồi, bạn cũng vậy nửa!!...Hiện tại có 2 cách:
    1. Lấy sợi nơ đỏ, cột vào cổ con mèo của bạn, qua nhà cô ấy, bảo rằng: đêm qua con vẹt báo mộng, linh hồn Vẹt đã là một với Mèo và Mèo rất nhớ cô ấy muốn được ở gần cô ấy.
    2. Cũng lấy nơ dỏ nhưng buộc vào cổ bạn, kèm theo một hoa hồng ngậm trên miệng.Dừng trước cổng nhà cô ấy.Nhấn chuông..nói với cô ấy: ..Hãy yêu bạn như yêu Vẹt, nguyện suốt đời làm thứ cưng không bao giờ rời xa cô ấy, luôn bên cạnh, lúc vui cũng như buồn
  10. captain

captain Thành viên rất tích cực

Cám ơn chuyên gia tư vấn tâm lý nhé, nhất định tôi sẽ làm thế, một bông hồng, tại sao lại không nhỉ, thế mà không nghĩ ra, cám ơn nhiều nhé.