1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Trung tâm Hyundai Cầu Chui lừa đảo khách hàng

Chủ đề trong 'Ô tô - Xe máy' bởi Benediction, 14/01/2010.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Benediction

Benediction Thành viên rất tích cực

Trung tâm Hyundai Cầu Chui lừa đảo khách hàng

[FONT=&quot]Ngày 30/12/2009 gia đình tôi có mua một chiếc Kia Carens giá 496tr nhập khẩu đời 2007 qua sự giới thiệu của Quang (nick Quangnd trên diễn đàn và là admin của site chợxe.net) là nhân viên của Trung tâm kinh doanh xe cũ Huyndai có địa chỉ tại số 1 Cầu Chui, Đức Giang, Gia Lâm, Hà nội. [/FONT]
    [FONT=&quot]Trước đó tôi đã đi tham khảo một số anh em đi xe carens, theo nhận xét của 1 số anh em là chiếc xe này là đắt so với giá thị trường. Nhưng tôi lại nghĩ rằng với một chiếc xe đi 18ngàn km thế là ít, mua giá đắt tí cũng không sao. Chính vì ý nghĩ đó mà tôi đã mua chiếc xe này và tiến hành thủ tục sang tên luôn trong ngày 31/12. Với ý định đi chiếc xe này lâu dài tôi có ngờ đâu chiếc xe này bị tua lại công tơ mét. [/FONT]
    [FONT=&quot][​IMG][/FONT]
    [FONT=&quot](Tôi mới up ảnh số công thực tế của xe tôi, mai tôi sẽ up ảnh chụp sổ nhật ký bảo hành của Thaco.[/FONT])
    [FONT=&quot][/FONT]
    [FONT=&quot]Tôi chỉ biết phát hiện ra khi mang đi bảo dưỡng. Trong nhật ký bảo hành ghi rõ: Tháng 9/2009 chiếc xe đã chạy 44 ngàn km (Ghi rõ trong nhật ký bảo hành của Trường Hải) và sau khi tua công đến tay tôi là thêm 18 ngàn km nữa. Tôi đã sai lầm khi đã quá tin tưởng Quang mà không xem xe vì dù sao cũng là anh em chơi trong đội xe phân khối lớn, và Quang bảo với tôi chiếc xe này được, chủ xe đi ít giữ cẩn thận (Vì chủ xe đi nước ngoài thường xuyên). Thấy số công là 18 ngàn, tôi đã tin vào lời nói của bạn mình và trong ngày hôm đó tôi đã chồng đủ tiền lấy xe luôn, thậm chí không cần xem sổ bảo hành.[/FONT]
    [FONT=&quot]Tôi đã gọi điện cho chính chủ xe đầu thì họ cho biết là họ bán vào salon không tua lại công tơ mét, xe như thế nào nguyên như thế. Khi tôi có hỏi Quang thì Quang chối quanh, nói không biết chuyện này. Nhưng thử hỏi nghề buôn bán xe chẳng lẽ lại không biết việc ?ocỏn con? đó? Sau đó Quang lại bảo là ông chủ đầu bảo là ông ấy ít đi, có lẽ các con ông ấy đi đã tua công. Lý lẽ đó không hợp lý, bởi tôi nghĩ ông chủ đầu là người có địa vị trong xã hội và chẳng có lợi lộc gì mà để nói dối. Quang lại lấy lý do là họ xem xe trên cơ sở máy móc ngon, không tai nạn, không ngập nước chứ số km chẳng có ý nghĩa gì. Buồn cười thật, chẳng nhẽ các ông lại cho giá 1 con xe mới chạy 1,8 vạn với 1 con xe chạy 7 vạn như nhau? Các bác thấy có hợp lý không?[/FONT]
    [FONT=&quot]Sau đó Quang hẹn tôi sáng 14/1 lên giải quyết cùng ông Nam phụ trách bộ phân kinh doanh ở đó. Tôi đã cẩn thận hỏi lại là ông và ông Nam có quyền quyết định không? Chứ lên đàm phán các ông lại bảo chờ hỏi ý kiến cấp trên thì mệt lắm, chúng tôi không có thời gian chạy theo các ông. Quang nói với tôi như đinh đóng cột là tôi và ông Nam hoàn toàn có thẩm quyền giải quyết việc này cho ông. Ông cứ lên đi. [/FONT]
    [FONT=&quot]Sáng 14/1 tôi có lên trên trung tâm Huyndai đàm phán, lúc đầu họ nói là họ sẽ bớt 5tr tiền xe cho tôi nhưng tôi không đồng ý (Chỉ bớt 5tr so với quãng đường 44 ngàn km chạy, trẻ con cũng thấy sự bất hợp lý). Sau một hồi tranh cãi, cuối cùng chúng tôi cũng đã đạt được thỏa thuận là tôi sẽ trả lại xe, bên Huyndai sẽ trả lại đúng số tiền tôi mu axe là 496tr và đứng ra bán giúp tôi chiếc xe trong 6 tháng, khi bán được Huyndai sẽ trả lại tôi số tiền đóng trước bạ ~25tr coi như là họ bán không có lãi. Nếu đồng ý thì chiều mang xe lên họ trả lại tiền và ký gửi xe luôn. Vì không muốn lằng nhằng, tôi đã đồng ý và 17h chiều hôm đó tôi và vợ đã mang xe và đầy đủ giấy tờ lên. Nhưng khi gặp ông Trường (hình như là giám đốc), Quang và ông Nam. Thì họ lại ?olật lọng? hoàn toàn. Lấy lý do là ông Nam và Quang không có quyền quyết định mà chỉ ông ấy có quyền thôi. Ông ấy nêu phương án là trả lại tiền xe (Nhưng không trả luôn) còn lại tiền thuế trước bạ tôi chịu. Trước mặt Quang và Nam tôi cũng đã hỏi tại sao buổi sáng đã thỏa thuận như thế rồi bây giờ lại ?olật kèo? như vậy? Thì họ kêu là không chấp nhận như thế.[/FONT]
    [FONT=&quot]Tôi rất bực mình là một trung tâm lớn như thế mà lời nói không có uy tín, sáng đã đồng ý rồi chiều ?ophủi tay? thản nhiên. Liệu khách hang làm sao tin tưởng để giao dịch với họ được khi bán xong xe là không có trách nhiệm, đẩy thiệt thòi về phía khách hàng. [/FONT]
    [FONT=&quot]Tôi viết bài này mong các bác chuẩn bị mua xe cẩn thận với trung tâm kinh doanh xe cũ Huyndai số 1 Cầu Chui, Đức Giang, Gia lâm, HN. Và đừng quá tin tưởng bạn bè như tôi để mua phải xe với giá quá đắt so với giá trị thực của nó. [/FONT]
    [FONT=&quot]Tôi cũng mong rằng cộng đồng ôtô cùng ủng hộ và tẩy chay những trung tâm làm ăn không uy tín, sẵn sàng phủi tay và ?olật lọng?. Để người tiêu dùng không bị thiệt thòi khi gặp những ?ogian thương? như vậy.[/FONT]
    [FONT=&quot]Xin chân thành cám ơn![/FONT]
    [FONT=&quot] [/FONT]
    [FONT=&quot]
    [/FONT]
  2. mingSS

mingSS Thành viên mới

thông ca?m với bác...up cho mọi ngươ?i cu?ng biết
  3. bacbmcs

bacbmcs Thành viên mới

Quá là bỉ ổi , kinh doanh mà như vậy thì ai chấp nhạn được . Cũng may mình không thích Huyndai ..
  4. Kool2k3

Kool2k3 Thành viên mới

Dear bác Benediction,
    Không biết lúc mua xe bác có hợp đồng mua bán trong đó có nêu những hiện trạng cơ bản của xe hay không? Nếu có và trong đó bao gồm cả thông tin về số km đã đi hay cái gì đó tương tự như vậy thì cứ chiếu theo hợp đồng hay văn bản đã kí với nhau để giải quyết. Tốt nhất là giải quyết bằng thoả thuận vì mục đích cuối cùng là để lấy lại tiền hay giảm giá mua. Cảnh báo thẳng thắn với nhau nếu ko đạt đc thoả thuận thì tôi buộc phải dùng biện pháp x,y,z (công an, báo chí, toà án...) để đỡ mang tiếng cạn tình ko nói trước.
    Còn nếu ko có giấy tờ chứng minh gì thì rất khó quy trách nhiệm cho bên nào, phải ko ạ? Có thể là Trung tâm bác Q ko trung thực mà cũng có thể ng chủ có địa vị kia nói ko đúng. Em nói thật với bác, em chả tin miệng ng giàu hay quan chức nào cả. Đi làm chẳng nhẽ ae mình ko thấy chính các sếp của chúng ta nay nói thế này, mai nói thế khác uh? Mà nếu chưa xác định đc trách nhiệm thì kết luận và đưa bài lên đây là ko phù hợp lắm vì ảnh hưởng đến uy tín cá nhân của nhau.
    Ai cũng hiểu 1 phần nào đó tâm trạng của bác, đặc biệt lại thời điểm trước Tết như này. Tuy nhiên đối thoại thẳng thắn trên tinh thần giải quyết vướng mắc của nhau có thể sẽ đem lại nhiều kết quả hơn.
    Chúc các bác sớm giải quyết đc vấn đề này và em ko nghĩ chúng ta nên nói thêm vào chừng nào chưa xác định đc chính xác trách nhiệm và sự thực của câu chuyện này nằm ở đâu.
  5. Benediction

Sáng 14/1 cả 2 bên đã đồng ý với nhau, bắt tay vui vẻ ra về. Chiều lên đấy lại bị chơi cho quả lừa. Hình như lời nói mấy ông giám đốc khái niệm chữ "tín" là cái đinh thì phải???
  6. Benediction

To bác Kool2k3: Em đã mềm mỏng giải quyết rồi ạ. Tất nhiên việc này ko truy cứu trách nhiệm hình sự được chứ nếu ko cả họ nhà em làm công an chẳng nhẽ lại để yên. Em biết thuận mua vừa bán, cái sai ở đây là em quá tin Quang ko cần xem xe nhiều. Sự việc từ lúc xảy ra có anh Đức Redskin chứng kiến từ đầu.
    Quá trình đàm phán tóm tắt như thế này:
    - Giai đoạn 1: Ông mang xe lên trung tâm nhập lại, chúng tôi trừ đi của ông 5tr coi như tiền thuê xe.
    - Giai đoạn 2: Trung tâm bớt 5tr (Cho 44000km chạy)
    - Giai đoạn 3: Trung tâm trả lại tiền + sẽ bán chiếc xe này trong vòng 6 tháng. Khi bán được sẽ hoàn lại số tiền thuế trước bạ em đã đóng ---> Em gật đầu ok
    - Giai đoạn 4: Chiều 14/1: Chúng tôi ko chấp nhận như vậy, chúng tôi chỉ chấp nhận trả ông lại đúng tiền xe còn lại thuế trước bạ tự chịu.
  7. toiyeuhonda

toiyeuhonda Thành viên rất tích cực

Nếu Trung tâm kinh doanh xe cũ Huyndai đó khẳng định là mình không hề tua lại công tơ mét thì tại sao họ lại phải dễ dàng chấp nhận giảm 5tr đồng so với giá bán ban đầu??? Ở trên đời này chẳng có ai không có lỗi mà lại đi bồi thường cho người khác!
  8. Duquocdong

Duquocdong Thành viên tích cực

Thằng Quang này nổi tiếng bố láo và ma cô khắp các sàn ô tô cả 3 miền
  9. Benediction

10. Kool2k3

Kool2k3 Thành viên mới

To bác Benediction:
    E ko rõ bác Q kia là ntn nên ko có comment gì về bác ấy. Tuy nhiên qua việc tổ chức gặp, đưa ra cam kết (dù vô tác dụng) để sửa chữa vấn đề chung thì cá nhân em thấy bác ấy cũng có trách nhiệm nhất định. Mình ko nên đẩy việc này lên diễn đàn hay upload thêm các tài liệu chứng thực thêm vì: (1) ko giải quyết vấn đề gì, (2) đánh mất sự cộng tác từ phía bác Q, (3) người ngoài chưa chắc có thể có cái nhìn đúng mức về việc tranh luận này.
    Theo em bác nên hẹn trao đổi trực tiếp 1-1 với đchí GĐ là ng quyết định cuối cùng. Nhiều khi cũng phải trả tiền cho việc đặt lòng tin sai chỗ, chuyện đó ae mình gặp hàng ngày cả mà, vd sáng nay em tin thằng bạn em rằng bún cá Hàn Thuyên rất ngon nên lọ mọ đi lên đấy ăn. Hoá ra như củ chầy. Nhân quả thì ng ta lấy tiền mình thì cũng ko phải là lấy được cả do mất uy tín, ảnh hưởng kinh doanh lâu dài. Mình mất tiền thì cũng ko phải là mất cả do được bài học tránh những chuyện tương tự hoặc đắt giá hơn gặp lại trong tương lai.
    Cố gắng giải quyết trên khía cạnh thôi mỗi ông chịu 1 phần để rút tiền về cho nhanh còn hơn bác ạ. Xe cộ ko con này thì con khác, ko bây h thì sau này. Giải quyết nhanh cho nó nhẹ đầu. Vài lời cuối của em đóng góp với bác về câu chuyện này.
    Chúc bác sớm xong việc.