1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Trung tâm ngoại ngữ nào tốt nhất Sài Gòn?

Chủ đề trong 'Câu lạc bộ Tiếng Anh Sài Gòn (Saigon English Club)' bởi dirosemimi, 21/04/2002.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. bdkhoi296

bdkhoi296 Thành viên quen thuộc

Cuối cùng, xin quý vị nào đã học qua làm ơn cho tôi biết địa chỉ chính xác và học phí của các trung tâm mà quý vị cho là best như ILA, VATC....... Chân thành cám ơn quý vị rất nhiều...
  2. Minamigirl

Minamigirl Thành viên mới

Minh chi co the giup ban biet hoc phi cua mot so cho ma minh biet.
    Cua VATC lop TOEFL la 150$/3,4thang?? (o co giao vien nuoc ngoai),lop thuong thi co le van la 1000000-1500000
    Cua ILA,lop TOEFL hay IELTS la 240$ mot khoa/10 tuan
    lop thuong la 100-110 $/khoa(dac biet chi toan la giao vien ban xu voi bang cap han hoi...khong co giao vien VN tru lop cho thieu nhi ABC)
    Cua SEAMEO lop TOEFL khoang 1500000. lop thuong khoang tren 1trieu (minh khong biet chinh xac lam)
    MINAMI
  3. Minamigirl

Minamigirl Thành viên mới

Minh chi co the giup ban biet hoc phi cua mot so cho ma minh biet.
    Cua VATC lop TOEFL la 150$/3,4thang?? (o co giao vien nuoc ngoai),lop thuong thi co le van la 1000000-1500000
    Cua ILA,lop TOEFL hay IELTS la 240$ mot khoa/10 tuan
    lop thuong la 100-110 $/khoa(dac biet chi toan la giao vien ban xu voi bang cap han hoi...khong co giao vien VN tru lop cho thieu nhi ABC)
    Cua SEAMEO lop TOEFL khoang 1500000. lop thuong khoang tren 1trieu (minh khong biet chinh xac lam)
    MINAMI
  4. 901

901 Thành viên mới

các bạn có thể chỉ giúp tôi trung tâm nào và thầy,cô giáo nào có thể giúp tôi thi lấy được chứng chỉ B không
    tôi học rất kém môn anh văn á,đã học nhiều nơi nhưng không có kết quả vì chẳng biết thầy cô nào dạy hay
    thank
  5. 901

901 Thành viên mới

các bạn có thể chỉ giúp tôi trung tâm nào và thầy,cô giáo nào có thể giúp tôi thi lấy được chứng chỉ B không
    tôi học rất kém môn anh văn á,đã học nhiều nơi nhưng không có kết quả vì chẳng biết thầy cô nào dạy hay
    thank
  6. dirosemimi

dirosemimi Thành viên quen thuộc

Bạn có thể học ở mấy trung tâm của trường đại học sư phạm hay trường KHXHNV.

Dirosemimi
  7. dirosemimi

dirosemimi Thành viên quen thuộc

Bạn có thể học ở mấy trung tâm của trường đại học sư phạm hay trường KHXHNV.

Dirosemimi
  8. tdct1083

tdct1083 Thành viên mới

Tui cũng chưa học nhiều Trung tâm nên chưa biết, nhưng tui thấy học ở Hội Việt Mỹ cũng được lắm. Trong trưòng hợp xui mà gặp phải...tiến sĩ gây mê, cả lớp có thể thống nhất xin đổi giáo viên được, ko biết mấy chỗ khác họ có cho như vậy ko. Chỉ có một điều HVM hình như muốn lấy tiền của học viên càng nhiều càng tốt hay sao ấy, nói là cho thi vượt lớp nhưng mà mấy chị phòng tiếp tân lằng nhằng với lại khó chịu trong mấy cái chuyện đó lắm.
    Còn học Toefl bên Anh ngữ quốc tế tui thấy cũng hơi bị chán, vô phần thầy thầy đọc, phần trò trò ghi, chẳng có trao đổi gì cả, nói chuyện với nhau bằng tiếng Việt luôn!? Theo tui thì học tiếng Anh hay tiếng gì cũng vậy, nếu có điều kiện thì nên nói càng nhiều càng tốt, như vậy trình độ mới lên được, chứ siêu về Grammar mà Speaking yếu quá thì cũng như ko. Tui thích HVM ở chỗ này, vô lớp thầy trò đều chỉ nói chuyện bằng tiếng Anh thôi, mà chắc mấy chỗ khác cũng vậy hả?
    Hôm trước tui cũng nghe đứa bạn nói có trung tâm London gì đó chuyên dạy nghe, ko biết chất lượng ra sao?
    Theo mấy bạn thì phần nào là khó nhất, chứ tui thấy Listening là cái khó...xơi nhất, khó hơn cả Writing nữa. Có ai có cách nào học nghe tốt chỉ tui với!
    TDCT
  9. tdct1083

tdct1083 Thành viên mới

Tui cũng chưa học nhiều Trung tâm nên chưa biết, nhưng tui thấy học ở Hội Việt Mỹ cũng được lắm. Trong trưòng hợp xui mà gặp phải...tiến sĩ gây mê, cả lớp có thể thống nhất xin đổi giáo viên được, ko biết mấy chỗ khác họ có cho như vậy ko. Chỉ có một điều HVM hình như muốn lấy tiền của học viên càng nhiều càng tốt hay sao ấy, nói là cho thi vượt lớp nhưng mà mấy chị phòng tiếp tân lằng nhằng với lại khó chịu trong mấy cái chuyện đó lắm.
    Còn học Toefl bên Anh ngữ quốc tế tui thấy cũng hơi bị chán, vô phần thầy thầy đọc, phần trò trò ghi, chẳng có trao đổi gì cả, nói chuyện với nhau bằng tiếng Việt luôn!? Theo tui thì học tiếng Anh hay tiếng gì cũng vậy, nếu có điều kiện thì nên nói càng nhiều càng tốt, như vậy trình độ mới lên được, chứ siêu về Grammar mà Speaking yếu quá thì cũng như ko. Tui thích HVM ở chỗ này, vô lớp thầy trò đều chỉ nói chuyện bằng tiếng Anh thôi, mà chắc mấy chỗ khác cũng vậy hả?
    Hôm trước tui cũng nghe đứa bạn nói có trung tâm London gì đó chuyên dạy nghe, ko biết chất lượng ra sao?
    Theo mấy bạn thì phần nào là khó nhất, chứ tui thấy Listening là cái khó...xơi nhất, khó hơn cả Writing nữa. Có ai có cách nào học nghe tốt chỉ tui với!
    TDCT
  10. blue_angel_new

blue_angel_new Thành viên rất tích cực

Các anh các chị ơi .. có thể cho em biết cụ thể về học phí của 2000 English School không? và địa chỉ của trung tâm này , em cám ơn nhiều .
    Xin mời các bạn hiện đang ở tp HCM vào tham gia và ủng hộ 83 Sài gòn ( mới thành lập , với những hoạt động offline thú vị ) Xin đăng ký : http://ttvnonline.com/forum/topic.asp?whichpage=5&TOPIC_ID=65467