1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Trung tâm tiếng Anh cho người mất căn bản tốt tại Hà Nội

Chủ đề trong 'Anh (English Club)' bởi mega123, 12/01/2016.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. mega123

mega123 Thành viên quen thuộc

Bạn đang tìm trung tâm tiếng Anh cho người mất căn bản?

Bạn mất gốc tiếng Anh và muốn cải thiện tình trạng này?

Bạn đã học qua rất nhiều trung tâm nhưng không “ăn thua”?

Bạn dần mất niềm tin nhưng do tính chất công việc đòi hỏi phải biết tiếng Anh, bạn hy vọng có thể tìm được nơi nào đó có thể giúp bạn yêu thích ngoại ngữ này, chỉ cho bạn phương pháp làm thế nào có thể tự học được.

Bạn cần môi trường, bạn cần người có thể sửa sai cho bạn, bạn còn cần ti tỉ những thứ khác phục vụ cho việc học của mình nữa…

Tìm trung tâm tiếng Anh cho người mất căn bản tại Hà Nội

Nhưng trước khi tìm được trung tâm tiếng Anh cho người mất căn bản bạn cần phải nhận ra lý do vì sao mình không thể học được ngoại ngữ. Hãy tìm xem 5 lý do sau đây, đâu là lý do của bạn nhé!

Không biết mục đích học của mình là gì

Đa số các bạn đến với trung tâm khi được hỏi mục đích học là gì thì trả lời khá mơ hồ, chung chung mà ai cũng có thể nghĩ ra được. Có thể bạn cho rằng câu hỏi này không quan trọng nhưng bạn có học tiếng Anh hiệu quả hay không chính là do bước này đấy. Khi xác định được mục đích học rõ ràng rồi thì bạn mới có thể bất chấp những ngoại cảnh không mong muốn để chinh phục bằng được tiếng Anh.

Bạn chưa biết cách chơi đùa cùng tiếng Anh

Động lực thì bạn có thể tạo ra, nhưng có giữ được động lực lâu dài hay không còn nhờ sự kiên trì của bạn nữa. Với ngoại ngữ, không thể qua một đêm “cày” là bạn có thể “siêu” tiếng Anh như mong muốn được. Tiếng Anh là cả một quá trình luyện tập hàng ngày không ngừng nghỉ.

Để có thể có động lực hàng ngày rèn luyện mà không cảm thấy nhàm chán còn phụ thuộc rất nhiều vào cảm xúc của bạn, bạn cần phải tạo cho mình tình yêu đối với ngôn ngữ, nếu không có tình yêu với nó thì bạn không thể ngày nào cũng tiếp xúc với nó được.

Đặc biệt, bạn không thể yêu tiếng Anh qua sách ngữ pháp cứng nhắc được, bằng chứng là vì nó mà suốt thời phổ thông rồi thậm chí cho đến hết đại học bạn vẫn không thể cải thiện vốn tiếng Anh của mình đó sao?

Vì thế, bạn cần phải thay đổi phương pháp tiếp cận để mình có thể yêu hơn. Như bạn có thể tiếp xúc với tiếng Anh qua bài hát, qua những bộ phim ưa thích, qua những trò chơi tiếng Anh thú vị… Hãy đắm chìm trong nó mà khoan để ý đến hiệu quả, hãy tiếp xúc ngôn ngữ một cách tự nhiên và thoải mái như thế này.

Bạn dễ buông xuôi

Thường những bạn mới học tiếng Anh rất dễ buông xuôi khi học. Vì sao lại vậy? Bởi tiếng Anh đòi hỏi sự kiên trì của người học, phải luyện tập hàng ngày nhưng hiệu quả thay đổi thường rất chậm, vì chậm nên người học ngỡ như không có kết quả gì cả, dẫn đến chán nản.

Đừng vội bỏ cuộc, hãy cứ kiên định với những gì mình đang theo đuổi, chắc chắn vốn tiếng Anh của bạn sẽ được cải thiện đáng kể đấy.

Học sai phương pháp

Bạn đã trải qua thời gian học tiếng Anh khá nặng nề với rất nhiều tài liệu vây quanh nhưng vẫn chẳng thể nói nổi một câu tiếng Anh cho “nên hồn”. Bạn “đắm mình” trong những cấu trúc ngữ pháp cứng nhắc, mệt mỏi với những bài tập ghi ghi chép chép.

Những khó khăn khi học tiếng Anh của học viên

Tuy nhiên, cách học truyền thống này đi ngược lại với tiến trình tự nhiên của ngôn ngữ. Phương pháp đúng đắn nhất để bạn học ngôn ngữ đó là nghe – nói – đọc – viết, học theo tiến trình này bạn sẽ phát triển ngoại ngữ như tiếng mẹ đẻ vậy, mà lại còn không có cảm giác nhàm chán.

Phương pháp học không phù hợp

Học theo sở thích, điều này nghe khá buồn cười đúng không? Bạn cứ nghĩ rằng đã học thì không được quyền chọn lựa, theo phương pháp nào người khác bảo tốt thì cứ cố “ép” mình theo để rồi chán nản bởi người khác học được mà mình không học được.

Thực ra phương pháp đó có thể không phù hợp với bạn, có rất nhiều phương pháp học khác nhau phù hợp với từng trình độ và tính cách của từng người nữa.

Hãy nói sở thích của bạn, bạn sẽ được tư vấn phương pháp, tài liệu học phù hợp với mình nhất.

Chúng tôi nhận ra rằng, nếu không tìm ra được nguyên nhân khiến học viên khó khăn khi học ngoại ngữ thì không thể tìm ra phương pháp giúp họ học tốt hơn. Nhận thấy được các vấn đề hay gặp phải của người học ngoại ngữ ở trên, trung tâm tiếng Anh cho người mất căn bản Jaxtina cùng các chuyên gia ngôn ngữ đầu ngành với nhiều năm kinh nghiệm giảng dạy đã tìm ra cách giúp bạn có thể làm chủ ngôn ngữ này.

Hãy để chúng tôi đồng hành cùng bạn trên chặng đường này nhé! Bạn có thể đăng ký học thử miễn phí ở bên dưới để trải nghiệm thử môi trường tuyệt vời nơi đây.[​IMG]
  2. maituyetpham

maituyetpham Thành viên mới

Bạn nào đang có nhu cầu học tiếng Anh thì kiên hệ sđt: 08-3720 5649, trung tâm Anh ngữ Tome có địa chỉ 70A, đường Linh Đông, phường Linh Đông, quận Thủ Đức để được tư vấn và giải đáp về lộ trình học tiếng Anh nhé, trong thời gian này học phí bên trung tâm giảm chỉ còn 700k/ tháng thôi nhé^^
  3. nguyenbichhuyen

nguyenbichhuyen Thành viên mới

TPHCM , có một trung tâm ILI dạy giao tiếp ok ah, nhưng nó chỉ có một cơ sở ở hcm thôi ah mọi người.
  4. snoop

snoop Thành viên mới

Nghe nói Clever Academy dạy tiếng Anh căn bản tốt lắm phải không mọi người
  5. yentuyet57

yentuyet57 Thành viên mới

Trung tâm ILI tuy là cơ sở nhỏ nhưng được một cái là uy tín và chất lượng, trong suốt khóa học tất cả điều là giáo viên nước ngoài hết đó, đây là điều mình thích nhất ở trung tâm đó. Lúc trước mình tới học mấy trung tâm cũng lớn nhưng lúc đầu giới thiệu cũng hay lắm sau đó thì không như những gì mà ban đầu nữa , mình thấy thất vọng quá chừng. Bây giờ tìm được nơi học ưng ý rùi, học phí cũng không quá đắt nữa , phương pháp dạy của thầy cô cũng rất hay và bài bản nữa, thấy họ xây dựng bài cho học sinh rất chu đáo. Nên mình thích môi trường này lắm, mình có giới thiệu vài đứa bạn học ở ILI, đứa nào cũng khen hết trơn ah, mình thấy vui lắm vì giới thiệu bạn bè tìm đưuọc chỗ học tốt mà mỗi lần giới thiệu một đứa mình lại được trung tâm tặng 200.000đ nữa chứ. Thế là lúc đó có tiền dẫn tụi nó đi uống nước rùi.
  6. Tram_cherry

Tram_cherry Thành viên mới

Ở TPHCM, trung tâm mọc lên như nấm í, lúc đầu khi chọn trung tâm tốt để học tiếng anh rất là khó, rồi mình tham khảo qua bạn bè, biết được có trung tâm Anh ngữ Tome dạy được nên cũng đến đăng kí học thử xem như thế nào. Mình thấy thích ngay từ buổi học đầu tiên luôn í. Học nhanh tiến bộ lắm, học phí cũng hạt dẻ nữa á, giáo viên bên trung tâm nhiệt tình và tận tâm với học viên nữa, học bên trung tâm còn được tham gia các chương trình ngoại khóa do trung tâm tổ chức nữa á.
  7. giahangiahuy

giahangiahuy Thành viên mới

Bạn nào ở khu vực hcm thì tham khảo trung tâm ILI nhé. Trung tâm đó 100% giáo viên ước ngoài hết đó. Để học tốt phản xạ và phát âm chuẩn thì mình thấy học với giáo viên bản ngữ là OK nhất.
  8. trinhthangbinh

trinhthangbinh Thành viên mới

Tome có địa chỉ 70A, đường Linh Đông, phường Linh Đông, quận Thủ Đức được lắm á.
    tuean_phamvomyyydlove thích bài này.
  9. hoacomuaxuan367

hoacomuaxuan367 Thành viên mới

Học mà nản là khó zô lắm ah. Trung tâm ILI dạy giao tiếp ok và mình cũng thấy hài lòng nữa.Mình học ở đó cũng được vài khóa rùi thấy cũng cải thiện level phần nào. Trung tâm Shoàn toàn là giáo viên nước ngoài hết ah. Mình muốn phản xạ cũng như chỉnh phát âm thì nên học với giáo viên nước ngoài tốt hơn mọi người nhé.
  10. myyydlove

myyydlove Thành viên quen thuộc

Mình cũng thích học tiếng Anh bên chỗ Trung tâm Anh ngữ Tome lắm luôn, học vui và nhanh tiến bộ nữa, giáo viên nhiệt tình gần gũi lắm, đội ngũ nhân viên cũng hỗ trợ học viên hết mình trong quá trình học tại Tome á.
    tuean_phamvoquynhlam thích bài này.