1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Trung Thu 6-10 tại Chùa Bồ Đề. Ảnh trang 7 +8

Chủ đề trong 'Hoạt động xã hội.' bởi breaking_news, 05/09/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. breaking_news

breaking_news Thành viên mới

Trung Thu 6-10 tại Chùa Bồ Đề. Ảnh trang 7 +8

Cả nhà thân mến,

Trung thu đang dần đến rồi. Cảm thấy như, một vầng trăng mơ ước đỏ rực và tròn trịa đang hình thành. Sở dĩ có liên tưởng đso là vì, công ty BN có một cây hồng to tướng, sum suê ở trong một cái vườn rất đẹp. Cây hồng ra quả mập mạp, tròn xoe. Mấy tuần trước đã vặt được vài ba quả đỏ lựng. Ăn ngay nên vẫn còn chát. Nhưng rõ ràng là Trung Thu đang đến thật sự gần

Năm ngoái, chúng ta đã xuống làng Trẻ Hữu Nghị, cùng tham gia với các nhóm Tình Nguyện khác. Chương trình cực kỳ ý nghĩa vì đã mang tiếng cười và niềm vui đến cho những trẻ em bị ảnh hưởng bởi chất độc màu da cam. Nhưng cũng không ít chạnh lòng khi có quá nhiều nhóm Tình nguyện cùng tập trung về một chỗ.

Năm nay, BN thấy, chúng ta nên làm một điều gì đó cho các trẻ em lang thang. Các em đã luôn thiếu thốn. Trong những ngày này, sẽ càng cảm thấy thiếu thốn hơn. Chúng ta sẽ dành những phần quà - không nhiều của mình cho những trẻ em thật sự cần nó.

Mong mọi người, tất cả đóng góp ý kiến để cùng nhau thực hiện.

Thời gian không còn nhiều. Hãy nhanh nhanh cả nhà ơi
  2. Ngu_ngu_81

Ngu_ngu_81 Thành viên rất tích cực

Có chùa Bồ Đề đó.
    Thông tin chi tiết sang T5 nhá
  3. savagebabe

savagebabe Thành viên mới

Mình là phóng viên của một tờ báo tiếng Anh, rất hi vọng được tham gia cùng mọi người để có tư liệu viết bài. Đây cũng là dịp để quảng cáo Big HEART đến với doanh nghiệp nước ngoài vì mình viết cho mảng văn hoá xã hội của tờ Vietnam investment review.
  4. Footfall_Fancier

Footfall_Fancier Thành viên mới

Tiếc là em ko ở Hn , em cũng muốn tham gia . Nếu đc cho em ủng hộ các bạn 50.000 đc ko anh ? Em cần gửi tiền cho ai ạ ?
  5. tchyp

tchyp Thành viên rất tích cực

Em cũng có suy nghĩ như vậy đó , trẻ lang thang đã gặp quá nhiều khó khăn và vất vả , cũng nên tổ chức cho các em một buổi trung thu vui vẻ , không nhất thiết phải làm hoành tráng , chỉ là một chút hoa qua bánh kẹo và quà nhỏ nhỏ , nhưng quan trọng là không khí vui vẻ ..trẻ lang thang mà
  6. soul_of_stone

soul_of_stone Thành viên rất tích cực

<BLOCKQUOTE id=quote><font size=1 face="Arial" id=quote>Trích từ: Năm ngoái, chúng ta đã xuống làng Trẻ Hữu Nghị, cùng tham gia với các nhóm Tình Nguyện khác. Chương trình cực kỳ ý nghĩa vì đã mang tiếng cười và niềm vui đến cho những trẻ em bị ảnh hưởng bởi chất độc màu da cam. Nhưng cũng không ít chạnh lòng khi có quá nhiều nhóm Tình nguyện cùng tập trung về một chỗ.
    [/QUOTE]
    Vậy là BH sẽ đứng ra tổ chức một mình hay tổ chức chung với một nhóm tình nguyện khác?
    <BLOCKQUOTE id=quote><font size=1 face="Arial" id=quote>Trích từ: Năm nay, BN thấy, chúng ta nên làm một điều gì đó cho các trẻ em lang thang. Các em đã luôn thiếu thốn. Trong những ngày này, sẽ càng cảm thấy thiếu thốn hơn. Chúng ta sẽ dành những phần quà - không nhiều của mình cho những trẻ em thật sự cần nó. [/QUOTE]
    Vậy là BH sẽ tổ chức vui chơi trung thu cho các em nhỏ lang thang hay chỉ tổ chức tặng quà ?
    Vẫn chưa hiểu ý đồ của mụ để biết đường ý kiến ý cọt, phương án 1,phương án 2, chắc mụ post bài trong lúc vội vàng và với tâm trạng phấn chấn nên thế.Mọi khi thấy mụ đưa ra ý tưởng gì là kín kẽ đâu ra đấy lắm cơ mà
    @ tchyp: đọc xong bài của cậu tớ cử tưởng tượng ra quang cảnh như kiểu mình bày bánh kẹo ra giữa đường xong đi lùa các em lang thang về vui chơi í ???...
    Được soul_of_stone sửa chữa / chuyển vào 15:07 ngày 08/09/2006
  7. thichdulich

thichdulich Thành viên mới

up lich len di !
  8. friendship_forever_8x

friendship_forever_8x Thành viên mới

Đưa ra kế hoạch đi CHị Hoa ơi.......... EM xin đóng góp hai người và có thể hơn nhé....... Xin tài trợ hay quyên góp nhỉ chị ơi.....
    Thời gian còn một tháng nữa nhé........
  9. tvh_56

tvh_56 Thành viên mới

chị Hoa ơi...cho em đăng kí tham gia với...hic...h lớn rồi, mọi ng` hông cho tham gia Trung Thu nữa...
    nên muốn cùng mọi ng` làm trung thu cho các em nhỏ, m` cũng được ăn trung thu luôn...
  10. friendship_forever_8x

friendship_forever_8x Thành viên mới

Up lên trên để mọi người theo dõi và ủng hộ nào......
    Trung thu nào.......trung thu đê..........lâu lắm rồi kô được vui trung thu cùng các em nhỏ........