1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Trung thu phố Hội (đi tối 2/10 - Đêm rằm 3/10 - Cù Lao Chàm 4/10)

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi vecchia_signo, 15/09/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. tranvuhoang2005

tranvuhoang2005 Thành viên mới

Dịp đoàn đi bão cũng hết rồi, nhưng chỉ ngại là hoàn lưu của bão kéo dài, không có trăng để thưởng nguyệt, chơi trăng, phá cỗ... thôi.
    Các bạn đi CLC thì cần gì mất những 400k cho mấy công ty du lịch chặt chém. Họ cũng chỉ thuê tàu, mua đồ ăn vớ vỉn, dăm ba cái áo phao, với kính lặn, ống thở bán tại Trịnh Hoài Đức rồi bán lẻ kiếm tiền thôi. CLC bi h dễ đi lắm rùi. Mua vé tàu chợ ở ngay sông Hoài, hoặc cao tốc, đặt cơm trưa ngoài quán, nhà nghỉ ở CLC rồi nhờ họ thuê tàu chở đi ngắm san hô, sẽ rẻ, vui, chủ động hơn nhiều.
  2. iso9002

iso9002 Thành viên tích cực

Nên STOP. Đành rằng đến ngày đó bão số 9 đã tan nhưng đuôi bão thì vẫn còn rất lớn, lũ lụt, dịch bệnh... mọi người còn lo chống bão lụt, đi chơi không hợp. Nên tổ chức đội tình nguyện chống bão lụt rồi vào thì tốt hơn!
  3. guinea

guinea Thành viên mới

Bọn tớ chỉ hy vọng rằng bão sẽ ko gây ra hậu quả nghiêm trọng cho đồng bào trong đấy thôi.
    Chuyện STOP thì bây giờ không thể làm được, vé máy bay đã đặt rồi, vé rẻ nên ko hoãn, ko hủy được. Bọn tớ sẽ cố gắng vào đấy giúp đỡ gì được bà con trong đấy thì giúp. Mong là sẽ làm được như vậy!
    Có gì các bác cứ gọi cho em nhé, em tên Long - 0904.103.391.
  4. viettel_telephone

viettel_telephone Thành viên mới

- Tôi đang ở Mỹ Khê, khách sạn Jimmy. Từ hôm qua đến nay chẳng đi được đâu ngoài việc ngồi ngắm sóng biển và gió. Đêm gió giật khỏi ngủ luôn. Tất cả các hàng quán ở biển Mỹ Khê đã đóng cửa, chắc đến hết ngày 30 cũng chưa mở cửa được vì sập và tốc mái gần hết. Các chợ ở ĐN vẫn đóng cửa. Mặc dù đã đặt phòng ở resort ngoài Cửa Đại nhưng chắc Tôi cũng bỏ vì Hội An cũng nghe nói tốc mái nhiều lắm. Đồ ăn cũng không có. Hic hic. Trước khi đi anh em nên cân nhắc. Có vấn đề gì cứ Pm cho Tôi
  5. thamtutupro

thamtutupro Thành viên mới

Bác Vit teo vào đó đóng lại cọc BTS à?
  6. ngo_hong_phuong

ngo_hong_phuong Thành viên mới

Theo thông tin mới cập nhật thì Hội An đã tạnh mưa, giờ chỉ còn ngập thôi, từ giờ đến t6 đoàn vào hi vọng là nước sẽ rút, cuộc sống sẽ trở lại bình thường.
    Đoàn mình nên tự chủ động mang theo ít đồ ăn khô đề phòng thực phẩm trong đấy khan hiếm.
    Bác Tùng Voldo rất máu đã bay từ hôm nay, chờ đoàn ta ở Hội An
  7. viettel_telephone

viettel_telephone Thành viên mới

- Đóng cọc thôi chứ BTS xây đủ rồi bác ah. hihi. Thông báo với anh em là Mỹ Khê đã nắng đẹp, biển xanh rùi. Hội An vẫn ngập nước, mai mình đi Bà Nà rồi sẽ tiếp tục thông báo với anh em tình hình.
  8. vecchia_signo

vecchia_signo Thành viên mới

Tình hình là lại lên đường được rồi. Chuyến đi sẽ nhiều ý nghĩa hơn khi chúng ta vừa đi chơi kết hợp giúp đỡ bà con phố Hội được gi thì sẽ giúp
  9. Voldo

Voldo Thành viên rất tích cực

Chiều nay tớ bay từ HN vào Đà Nẵng.
    Khách sạn đã đặt trong Hội An va có thể ở được. Tuy nhiên thấy họ thông báo là chở bằng thuyền vào khách sạn vì tầng 1 bị ngập nên ...
    ... quyết định ở lại 1 đêm Đà Nẵng. Mai vào Hội An.
    Tình hình ko đến nỗi không có đồ ăn, các hàng quán mở lại rồi.
    Tuy nhiên vẫn hơi mưa rả rích.
  10. nuhoangcaplong

nuhoangcaplong Thành viên mới

Em cung di dot nay, nhung em vao ngay 3/10, ve ngay 5/10. Em dinh vo do chup anh cuoi, nhung thay tinh hinh mua lut qua:( Ve may bay mua roi ko huy dc. Cac bac trong do cap nhat tinh hinh txuyen de moi ng ngoai nay con biet nhé!
    Tks cac bac nhieu