1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Trường hợp khá lạ, đọc hết box Đức nhưng em vẫn ko có câu trả lời, các pro vào chỉ giáo ạ

Chủ đề trong 'Đức (German Club)' bởi malganis, 28/12/2011.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. malganis

malganis Thành viên tích cực

Mấy bạn cho mình hỏi trường hợp thế này, đâ là trường hợp hơi lạ của bạn mình, còn mình thì đã rõ tường tận :) :

Mình có đứa bạn học ở Úc, đã tốt nghiệp bachelor, định apply master ở Đức năm sau, nhưng có vấn đề thế này là hồi đó du học thì passport có dán visa Úc, mà tháng trước nó bị giựt mất túi xách ở TPHCM trong đó có passport, vừa rồi nó mới làm lại và người ta nói quá 48 tiếng nên cấp cái mới cho nó và xóa luôn số passport cũ của nó, coi như là passport của nó trống trơn và cầm 1 passport mới toanh và số passport cũng mới luôn.

Cho mình hỏi là lúc xin visa Đức thì người ta nhìn visa mà ko đi đâu, lại còn bằng đại học của Úc thì có vấn đề gì ko nhỉ.
    Vì trường ở Úc các nơi khác gọi để hỏi thông tin SV họ ko bao giờ trả lời, chẳng lẽ nói học online :|

Và còn nữa là sao mình nghe 2 ý kiến trái chiều là có bằng bachelor của 1 nước nói tiếng Anh thì khi apply master ko cần trình bằng IELTS cho bên trường ( ý kiến cho là vẫn cần bằng IELTS do bác La_Bat_Vi và tư vấn Âu Cơ, Còn ko cần IELTS là của bạn mình và anh QuachVu cùng nói em cũng chẳng biết ra sao luôn :|

Cám ơn anh em nhìu :-*
  2. la__bat__vi

la__bat__vi Thành viên gắn bó với ttvnol.com

dạ xin cho phép em đính chính nhé: em ko có ý kiến là vẫn cần bằng ielts hay bất kỳ í kiến nào rằng nhất định là ..phải có. Ý kiến của em ở lĩnh vực này chỉ là ..phải có chứng chỉ tiếng được thừa nhận, hoặc tương đương. Bạn ko thể học, khi bạn ko trình ra được trình độ tiếng của bạn. Còn ielts hay chứng chỉ khác, chỉ là ví dụ về chứng chỉ..thông dụng. Các khóa ma ở mỗi trường ở phần điều kiện đều ghi rất rõ , cứ áp ba rem ra mà duyệt

còn sang đức, visum ở đức hay ở mỹ hay ở .. bất kỳ đâu ko ảnh hưởng gì cả. Vì tiêu chuẩn xin visa nó ko nhìn bạn ở đâu, còn bằng cấp úc thì miễn aps, vậy vẫn là thủ tục thông thường...xin visa tại đại sứ quán và đi.

nói chung đây vẫn là ko có gì mơi, trường hợp này cũng có bạn hỏi kiểu như tốt nghiệp ở sing mà muốn học ở đức.

Tóm lại em ko thấy lạ và ..bác chưa đọc hết all các topic như bác nói ..:))

3. malganis

malganis Thành viên tích cực

Anh thiệt tình [-X trả lời lộn đề rồi, ý em hỏi trường hợp lạ ở đây là :

Mất passport>>>>làm lại>>>>trống trơn>>>>làm visa Đức thì tụi nó nhìn cái passport của mình trống trơn, chưa đi đâu thì đâu ra cái bằng đại học ở Úc ?<<<<ý em là thế này anh ạ :))
  4. medikament

medikament Thành viên quen thuộc

Trường hợp của bác chả có gì là lạ. Khi nộp hồ sơ mọi người đều binfhd dăng như nhau, có nghĩa là bác cứ làm theo yêu cầu: Admission requirements.

Trình tiếng: Bao giờ về tieegns người ta cũng quy định: Ielts hay toefl và có chua thêm hoặc đã có bằng tốt nghiệp bằng ngôn ngữ Anh.
    Nếu trg có máy móc yêu cầu bắt buộc IELTS thì học xong Bachelor ở Úc rồi thi có gì là khó.

Việc gì ra việc nấy, chả ai cấm bác đổi hộ chiếu, thay hộ chiếu, mất hộ chiếu....... và nó chả phải vấn đề gì to tát (trừ khi bác nằm trong tổ chức Ai queda).
    Việc bác học ở Úc có bằng ở Úc thì đủ rồi, cái hộ chiếu chẳng nói lên gì. Trg hợp cần thiết nó yêu cầu bác thêm giấy yêu cầu đổi hộ chiếu mới của bác (có lý do là mất), nhưng khả năng này k cao.

Ở đây, các bác chỉ nói những về đề chung chung, k biết bác apply ở đâu mà cụ tỉ được, do vậy bác k thể bảo là bác này nói thế nọ, bác kia nói thế chai.

Cái bác cần là: trường bác apply nó nói cái gì. Cái gì k rõ email hỏi lại.

Khóa chủ đề với lý do: vấn đề cá nhân, không giải quyết được. Các câu hỏi liên quan, đề nghị post topic hỏi đáp.
  5. medikament

medikament Thành viên quen thuộc

Chủ đề đã bị khóa với lý do:
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa