1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

trường hợp này có nên oánh nhau ko?

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi nerno1984, 30/12/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. nerno1984

nerno1984 Thành viên mới

trường hợp này có nên oánh nhau ko?

thú thực là mình ko thuộc tuýp thích dùng bạo lực, lần dùng tay chân để " nói chuyện" gần nhất cũng cách đây cũng phải hơn chục năm rồi...
    số là mình đang làm cùng với 1 thằng dog Trung Quốc, gần đây do nó có thái độ bố láo, ăn cắp của khách hàng, chây lười nên bị cả đội ghét thế là nó phải thuyên chuyển sang làm giờ khác, ko hiểu nó lươn lẹo kiểu gì mà vẫn ko bị đuổi thậm chí gần đây nó lại có vẻ được chủ ưu ái hơn. Mình cũng chả phải ghen ghét gì nhưng do tính thẳng , công việc là trên hết nên nhiều lúc cũng tỏ ra nghiêm khắc với nó. Chính vì những lý do đó mà gần đây nó luôn kiếm chuyện tìm cách cà khịa mình. Nhiều lúc bực chỉ muốn nện cho nó 1 trận nhưng đang trong công việc, lại sợ dính dáng đến cảnh sát thì to chuyện, với lại hơn chục năm ko oánh đấm gì, nhỡ đâu nhưng cứ chịu đựng thằng dog này mãi chắc điên mất
  2. changchaithonque

changchaithonque Thành viên mới

Đánh người là vi phạm pháp luật.Không những thế đánh người nước ngoài thì tội nặng lắm.Vào tù như chơi ý.Tốt nhất là nên nhịn.Thế mà!
  3. psychopath

psychopath Thành viên mới

Post hình cậu với nó lên đây tớ phán cho
  4. nguoi_lang_thang

nguoi_lang_thang Thành viên rất tích cực

đánh nó quá khác bác tự hạ thấp mình à
    thay vào đó thì cà kịa lại nó
    cho nó nổ phát súng đầu tiên, việc còn lại chỉ là tự vệ chính đáng
  5. tphat2009

tphat2009 Thành viên rất tích cực

Đánh mấy thằng súc vật làm gì cho bẩn tay.
    Bác và một vài người nữa để ý lối làm việc của nó như thế nào (ăn cắp, trốn việc,v.v) rồi đưa ra cho ban quản trị hay ông chủ xem. Một người nói khó tin, nhưng 2, 3 người nói cùng một chuyện là nó mất việc liền. Hoặc kiếm ra khách hàng nào đã bị nó lừa là chắc ăn nhất.
  6. Freeman72

Freeman72 Thành viên mới Đang bị khóa

Nó là công dân nước lớn đừng có dại mà dây vào. Vào đồn công an đầu tiên nó sẽ nẹt cậu trước để giữ tình hữu hảo cái đã. Không tin cứ thử xem.
  7. chumkhengotbk

chumkhengotbk Thành viên mới Đang bị khóa

Đánh bỏ ********* đi. Nhưng nhớ đặt cho mình hậu chước để lùi nhá.
    - Ví dụ cho nó đi nhậu rồi bạt tai cho mấy phát (oánh kiểu này là xích mích nhỏ, rượu vào lời ra, bọn CA nó đek quan tâm đâu)
    - Thủ đoạn hơn tí thì dựng cảnh tông xe :D
    - Ngu hơn tí thì thuê người tẩn cho trận
    - Đại ngu thì cắt tiết nó đi - bằng bất kì cách nào
  8. anbinh1

anbinh1 Thành viên quen thuộc

Đánh người là vi phạm pháp luật. Mà đánh người nước ngoài cùng làm việc với mình thì lôi thôi to đấy. Nặng thì tù, nhẹ thì mất việc.
    Chỉ còn cách (có vẻ tiểu nhân) là làm sao cho nó đánh mình trước-- nhớ là phải có người làm chứng-- rồi hoặc là mình tự vệ, nhưng theo tôi tốt nhất là thưa nó trước pháp luật về tội hành hung mình.
    Mình chơi nó như thế. Nó không ngu gì mà không biết là bị chơi. Chơi xong là phải chuẩn bị. Trước sau gì thế nào nó cũng chơi lại thôi.
    Bạn hãy suy nghĩ cho thật chín chắn.
    Mẹ tôi dạy tôi câu này : " Không đánh được người thì mặt đỏ như vang. Đánh được người thì mặt vàng như nghệ".
  9. kruger

kruger Hỏi gì đáp nấy Moderator

Bác đọc lại cái vàng vàng của bác viết rồi suy nghĩ xem VÌ SAO, và sau khi đánh nhau xong, THẰNG CHỦ SẼ BÊNH AI?
    Còn quan điểm của một người quản lý thì hai thằng oánh nhau --- đuổi cả hai
    Trừ khi bác gọi được cả e kíp làm cùng bác oánh nó, còn không thì thôi đi cho lành bác ạ.
    Muốn trừ nó đi thì cũng dễ, bác có vẻ đang là Supervisor của thằng này phải không? Bác cứ tìm những chứng cớ giấy trắng mực đen, hoặc không thể chối cãi về việc nó làm sai quy định/ăn cắp/ bố láo...., tổng hợp vào, đến khi thích hợp thì triệu tập nhân viên, mời thằng chủ đến "thanh lý môn hộ" luôn
  10. cafe37

cafe37 Thành viên rất tích cực

không nên bạn à. vì những lý do sau:
    đại sứ quán TQ là 1 trong những ĐSQ nổi tiếng to mồm.
    vấn đề người TQ là 1 vấn đề tế nhị, khi bác uýnh nó nếu CA vào cuộc thì sẽ tóm bác nhanh chóng và sẽ là 1 tội nặng đấy.
    nhưng nếu bác uýnh nó nhẹ nhàng kiểu như tát vài chục cái, không có dấu vết rõ nét hay tác động quá mạnh đến thân thể thì lách luật mà bác.