1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Trường Phan Đình Phùng, HN - Mời các bạn lớp 10A niên khoá 77-79 lớp cô Oanh chủ nhiệm vào đây

Chủ đề trong 'Public Hà Nội' bởi bigheads, 04/10/2008.

1. 2 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 2)
  1. kieuvan06

kieuvan06 Thành viên tích cực

Các bạn đâu rồi
  2. hooanh

hooanh Thành viên tích cực

:((
  3. LCT10A

LCT10A Thành viên tích cực

Nhiều người vẫn vào đây nhưng chỉ đọc chùa (cái này ai cũng thích hi hi). Bằng chứng là số view vẫn tăng, hiện là hơn 61k lượt đọc - so với các topic khác thì topic lớp mình cũng thuộc dạng hót đấy nhé !

Đúng là viết bài ko hề dễ, viết có chất lượng còn khó hơn. Nhưng đây chỉ là giao lưu giữa những bè bạn cũ thì thiết nghĩ ko cần chú trọng quá, câu chữ quá chứ nhỉ ? Trước đây mình ko thích những bài "sưu tầm", các bạn phản đối, mình rút lui. Giờ thì các bạn biết tại sao mình ko thích rồi nhỉ ? Ông giáo sư gù (Google) sẽ làm tất cả chúng ta ngày càng lười, cùn mòn suy nghĩ, tình cảm vay mượn,,,

Kể cả post thoải mái những bài sưu tầm thì chất lượng diễn đàn cũng kô tăng lên. Thậm chí là kém đi, vì những bài viết của nhà văn, nhà thơ 10A hầu như biến mất ! Một lần nữa mình đề nghị các bạn viết gì cũng được, ko viết cũng được, nhưng làm ơn đừng sưu tầm nữa. Topic này là nơi giao lưu của các bạn 10A, và chỉ các bạn 10A mà thôi.

Mình nói ý kiến cá nhân mình có thể làm phật lòng nhiều bạn, nhưng mình vẫn nói.

Ah, còn 1 tháng nữa tới tuần họp lớp rồi. Các bạn cho ý kiến tổ chức ntn đi nhỉ !!!!
  4. kieuvan06

Đúng rồi các bạn ơi , mình đang định nhắc Chủ nhật đầu tiên của tháng Sáu . Ở nơi xa mình vẫn nhớ . Lên tiếng đi , VS , Ai Đồ của 10A ... lâu lắm rồi không được đọc những dòng tưng tửng nhưng rất tình cảm của bạn . Nhà phê bình Chính Kiên nữa ...Rồi em Én bé nhỏ , thủ quỹ Mai Anh ...Rồi Đông xồm ...Và Q Khánh với những chia sẻ rất đậm chất tâm tư...nhiều lắm , nhiều lắm mà
  5. hooanh

hooanh Thành viên tích cực

Nhớ nhiệm vụ chúc mừng sinh nhật nhưng tháng 5 lớp mình không có ai sinh nhật cả. Vậy chúc tất cả các bạn khoẻ - vui để tuần 1 tháng 6 sẽ có mặt đông đủ trong ngày họp lớp.
    Báo cáo với BLL từ 10 đến hết 15 tháng 6 , HO đi nghỉ hè với trường , mình rất mong có mặt trong ngày hội lớp - nếu được thì BTC trừ mấy ngày đó ra thì hay quá. Còn không cứ khi nào tập hợp được đông các bạn nhất là họp - mình không "kiện" đâu, dù có mặt hay không HO vẫn luôn bên các bạn.=D>
  6. kimyen_0806

kimyen_0806 Thành viên mới

:-bdMình cũng quan điểm như THuận. Nhớ lại cái thủa " sổ thơ,lưu bút ,nhật ký.....thỉnh thoảng được lôi ra nhâm nhi cùng ô mai,rồi rung chân ngúng nguẩy,mồm cười tủm tỉm một mình một mình":-ss.Còn giờ thì..! được đọc lại cũng cảm thấy "sốn sang"một chút thoảng qua,bài ngắn đã vậy, còn bài dài thì càng đọc càng cảm thấy "xa vời vợi....".Bây chừ ! quê ta chỉ thích người thật việc thật thôi...HN nóng quá [r37)] bên Ăng gô có bị rang như vậy ko chị Kiều ,em chào chị....Vân ơi! bên đó có cái quả "to to nhìn sướng vậy,ăn có ngon ko",gốc cây của nó cũng to vậy à.cậu thật là may mắn hơn các bạn nữ ở lớp đấy nha...chọn vẹn cả sự nghiệp ,công danh,lại còn được khám phá miền đất lạ với đầy đủ cả cảm giác mạnh mỗi khi đi oto công vụ .Cầu trời phù hộ cho cậu.Bên đó các phong tục tập quán,cưới hỏi,ma chay... lễ tết ...cậu đã được "dấn thân" thế nào rồi ,có tư liệu cho các bạn được thưởng thức với nha,biết đâu đó cũng" tự cảm nhận ít nhiều".
  7. kieuvan06

Các bạn ơi , 3-6 sắp đến rồi , ban liên lạc lên kế hoạch đi nhé . 22-5 mình bay về , rất nhiều cố gắng để về dự họp mặt đấy , chỉ nghĩ tới lúc đó đã thấy vui lắm rồi
  8. lecung

lecung Thành viên mới

Có phải suy thoái kinh tế đã ảnh hưởng đến hoạt động của 10A năm nay không mà chẳng thấy ban liên lạc thông báo gì nhỉ? :))
    Dịp 30/4 mình ở Đà Nẵng và có cơ hội được tiếp cận mấy chiến hạm Mỹ và tàu hộ vệ tên lửa hiện đại nhất VN bây giờ. Đăng lên để các bạn cùng chiêm ngưỡng nhé:
    Đây là chiếc soái hạm gồm 1370 sĩ quan và thuỷ thủ
    Đây là chiếc Chafee được trang bị rất nhiều tính năng kỹ thuật, thiết bị và vũ khí hiện đại. Các bạn tham khảo thêm trên mạng nhé!
    Chiếc Rescue này đã đưa bọn mình đi thăm quan. Người mặc áo đỏ là thuyền trưởng

Dưới đây là hình ảnh chiếc hộ vệ tên lửa Đinh Tiên Hoàng, biên chế hải quân nhân dân VN mới được hơn 1 năm:
  9. lecung

lecung Thành viên mới

Mấy ngày vừa qua mình có may mắn được đi theo đoàn bác sĩ trường đại học Globle Health Force (Mỹ) khám, phát thuốc và quà cho bà con ở một số vùng nghèo khó thuộc các tỉnh Quảng Trị, Quảng Nam, Quảng Ngãi và Khánh Hoà. Đây là hoạt động thường niên của đoàn đối với VN. Phải nói là tinh thần làm việc, sự tận tâm của họ với đồng bào mình rất tốt.

Cám ơn những người bạn Mỹ.
  10. kieuvan06

Ôi VS sướng thế , làm thế nào mà bạn lại tiếp cận được con tàu đó , và đoàn công tác từ thiện của các bạn MỸ nữa , bật mí cho mình đi
    Các bạn biết không , ở bên này mình đọc báo mạng , rất xúc động trước hình ảnh bà cụ Yến bán nước ở bờ hồ Hoàn Kiếm , sao mình sống bên hồ từ bé mà không biết cụ ấy nhỉ . Lần này về nhất định mình phải tìm thăm bà cụ