1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Trường quay S100 - Mỗi tuần một nhân vật phên bản 3.0.

Chủ đề trong 'Bắc Giang - Bắc Ninh' bởi lililil, 28/02/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. taosta

taosta Thành viên quen thuộc

Cảm ơn bạn Mây báo Ú đã trả lời rất hay ho và đầy gợi tuy rằng chưa mở những câu hỏi đặt ra. Mình cũng đã có vinh dự đọc dăm chục bài thơ của Mây và mình thốt lên rằng: Ồ, đúng là thơ ở những ngóc ngách, thật là ngóc ngách quá đi.
    Ý anh kikovn nhắc đến "lừa" chắc là "lừa tình", kiểu như này chả hạn:
    Mây nghĩ sao?

Được taosta sửa chữa / chuyển vào 20:10 ngày 13/04/2010
    Được taosta sửa chữa / chuyển vào 20:11 ngày 13/04/2010
  2. maybeU

maybeU Thành viên mới Đang bị khóa

Mình đi ngoài đường thường chỉ chú ý đến đường phía trước và làm sao đến nơi nhanh nhất nên rất tiếc là không thấy ngài nào ấn tượng để kể cả. Mà có lẽ cũng bởi vì những ấn tượng mình từng có sâu đậm quá nên bây giờ khó mà thấy ấn tượng với ai.
    Nếu khi nào đó mình tự dưng gặp ai đó ngoài đường mà ấn tượng, và may mắn có dịp gặp lại bạn thì mình sẽ kể cho bạn nhé!
  3. maybeU

Cám ơn Táo đã có lòng khen ngợi mình trả lời "hay ho" và "gợi".
    Không hiểu nông nỗi nào mà thơ mình lại khiến Táo cảm thấy "vinh dự" khi đọc thế? Và không biết Táo đã đọc ở những đâu?
    Bởi những gì mình thực gọi là thơ nghiêm túc (của mình) thì cũng không nhiều (và mình post ở forum riêng). Còn những chỗ nào public giao lưu thì mình chỉ tếu táo cho vui và xả stress. Nên nghe Táo nói tầm đến tận dăm chục bài thì mình cũng phải giật mình. Chắc Táo đọc phải những bài mà mình gọi vui là "thờ ơ" rồi.
    Dù sao thì cũng rất cám ơn lời nhận xét. Ngóc ngách! Đó là một nhận xét không tồi chút nào - cho những gì Táo đã (với Táo thì là chẳng may chăng?) đọc!
    Về "lừa tình": anh Kiko (mình xin gọi theo Táo chứ mình không biết tuổi của anh :D) có hàm ý mọi nghĩa, bao gồm cả "lừa tình" và mình cũng đã trả lời mọi nghĩa, bao hàm cả nghĩa của Táo rồi đấy. Táo không nghĩ rằng, nếu Mây có lòng lừa thì Mây sẽ trả lời "mở" nhiều hơn nữa, chứ không chỉ "gợi" như vậy hay sao?
    Tuy nhiên cũng có thể nhiều khi mình không cố lừa mà người ta vẫn tự nguyện để bị mắc... Cái này thì mình không để ý lắm nên không thống kê ra được.
    Còn trước giờ nếu có ai đến với Mây thì trước tiên là vì sự chân thực cuả Mây thôi, Táo ạ.
    Cái ảnh: có lẽ blog mình đã vinh dự được Táo ghé thăm?

Táo có thể nghĩ vậy (lừa tình), mình không thấy có vấn đề gì - đó cũng là 1 ý hay (nhưng mình không tin người ta chỉ vì cái ảnh ấy mà bị lừa về mình).
    Mình đưa ảnh đó vì 2 lí do:
    1. Vì lí do riêng, mình không muốn "public" rộng rãi hình ảnh mình. Những người thật thân và chơi ở ngoài đời biết là được rồi.
    2. Avatar là ảnh đại diện. Mình thích vẻ đẹp trong sáng, dịu dàng và thánh thiện của cô diễn viên trong bức ảnh - rất giống với những gì mình mong muốn cho tâm hồn mình có được và hi vọng nó (có thể) sẽ đại diện cho tâm hồn mình.
    Rất cám ơn Táo đã chia sẻ và như thế, tạo điều kiện cho mình có dịp "mở" chứ không chỉ "gợi" như mọi bận!
  4. peacenice

peacenice Thành viên rất tích cực

chắc bạn này sinh năm 85, thấy viết rất "trâu bò", bài nào viết cũng dài , đùa đấy, thấy giọng văn có vẻ "nhớn" nhưng chắc ko quá già, tầm 83 trở lại thì giờ phải bận bịu lắm chứ làm gì có nhiều thời gian vơ vẩn thế nhỉ
    hỏi cái: chương trình các câu hỏi dành cho bạn đã hết chưa?? có thể hỏi thêm nữa ko??
  5. maybeU

Cám ơn bạn đã hỏi!
    Vâng, ngắn gọn thì: chưa và có ạ!
  6. thieulambacphai

thieulambacphai Thành viên mới

cán bộ nghiên cứu dân kỹ thật đấy
  7. taosta

taosta Thành viên quen thuộc

Thế dân theo dõi cán bộ đấy à?
    Thưa các bạn, thế là chương trình tìm hiểu đồng bào mây béo Ụ của chúng ta còn mấy tiếng nữa sẽ kết thúc. Như thường lệ, câu hỏi ngày cuối cùng dành cho bạn Mây là: Bạn có nguyện vọng đề cử ai lên trường quay vào tuần sau?
    @ All: Tranh thủ, hãy hỏi tiếp nếu bạn còn thắc mắc về bạn mây béo ụ, khi chưa hết ngày.
    Được taosta sửa chữa / chuyển vào 21:18 ngày 14/04/2010
  8. maybeU

Như đã nói từ lúc phỏng vấn Ngu Ngu, mình có nguyện vọng "trả lại tên" cho Táo (tức Taosta) :D.
    Chúc Táo lên hình vui vẻ và như ý nhé!
    Xin cám ơn cả nhà, đặc biệt Đại hiền nhân Ngu Ngu đã chăm sóc đâm chém mình kỹ lưỡng thời gian qua! Rất cảm kích rời ghế nóng!
    Chúc cả nhà ngủ ngon nhé!
  9. maybeU

Tên topic chưa thay à? Bạn Taosta đi đâu rồi?
    Mình xin hỏi bạn Taosta câu khởi động nhé:
    Bạn Táo quê ở Bắc Ninh hay Bắc Giang? Giờ Táo đang ngự ở vườn táo tỉnh thành nào?
  10. kikovn

kikovn Thành viên rất tích cực

tiếp theo hỏi bạn Taosta
    - Bạn có thích Ăn Táo không
    - Bạn thích ăn Táo tây, táo ta hay táo Trung Quốc , hay thích ăn táo dai, táo bở, táo chua , táo ngọt
    - Bạn ăn Táo có chấm muối không - chấm nhiều hay chấm ít
    - (Nốt phát) ăn táo nhiều có sợ bị Táo không ?