1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Trường THPT Đông Thụy Anh & Hội đồng hương Thái Thụy

Chủ đề trong 'Thái Bình' bởi nguoibaove, 05/06/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. nguoibaove

nguoibaove Thành viên rất tích cực

Nơi giao lưu gặp mặt -Những người con của cửa biển Diêm Điền

Chi hội đồng hương Quê hương TT-Diêm Điền Thái Thuỵ-Thái Bình- Nơi của biển hào hùng yêu quí !!
  2. nguoibaove

Để gắn tình đoàn kết của những người con yêu quí xa quê.của mảnh đất Nguyễn Đức Cảnh anh hùng!!!
    Kình mong anh chị em Thái thuỵ và thị trấn Diêm Điền ta đóng góp xây dựng tình đoàn kết và gắn bó .Cùng nhau fát triển !
    Xin trân trọng cảm ơn các anh chị em !!!
  3. ot89aof

ot89aof Thành viên mới

ha ha cho iem bóc tem box này nhá iem là ớt nhà ở khu 1 diêm điền ạ! chúc nhà ta ngày ngày phát triển xôm tụ đông vui hĩ hĩ
  4. nguoibaove

Cái ngày mà thành lập thị trấn Diêm Điền hồi đó mình mới có 7 tuổi .Đến bây giờ mình mới có thể đọc lại đc.Vậy cùng chia sẻ cùng anh chi em của thủ phủ huyện Thái thuỵ nhé !!!

25.6.1986
    .
    . Thành lập Thị trấn Diêm Điền (thị trấn huyện lỵ huyện Thái Thụy) trên cơ sở 40,81 ha đất với 3.373 nhân khẩu của xã Thụy Lương; 107,61 ha đất với 6.049 nhân khẩu của xã Thụy Hà, 29,31 ha đất với 892 nhân khẩu của xã Thụy Hải.
    Thị trấn Diêm Điền có tổng diện tích tự nhiên 177,73 ha với 10.314 nhân khẩu.
    Địa giới thị trấn Diêm Điền: phía đông giáp xã Thụy Hải và xã Thụy Lương; phía tây giáp xã Thụy Hà; phía nam giáp xã Thái Thượng; phía bắc giáp xã Thụy Trình.
  5. ot89aof

ot89aof Thành viên mới

cảm ơn anh ạ giờ em mới biết là diêm điền thành lập năm 86 lúc ấy iem chưa ra đời hĩ hĩ
  6. nguoibaove

PHỐ HOÈ các bạn ca
    Phố hoè của em hai hàng cây xanh rợp bóng hoè
    Phố hoè của em khi hè về rộn những tiếng ve.

Đó là trích đoạn của bài hát "Phố hoè của em" của nhạc sỹ Hồ Thùy.người con của đất Thái Thuỵ và người con rể của đất Diêm Điền (Xóm cồn)
    -Diêm điền có truyền thống trồng hoè.Hầu như toàn dân Diêm hộ nhà nào ít nhất cũng có một đến hai gốc.Được trồng nhiều nhất là khu xóm cồn khu đầu làng và khu Đức Cảnh .Các cụ trước kia chủ yếu trồng lấy bóng mát và hoa quả dùng để làm trà thanh nhiệt giải độc.Và hiện giờ cũng có giá trị kinh tế nho nhỏ của các bà các cụ rảnh rỗi ở nhà .
    Phố hoè là con phố nối dài từ ngã tư TT Diêm điền đến điểm cuối là đồn biên phòng 64.Nhưng hiện giờ do lên kinh tế và đô thị phát triển con phố đó giờ chỉ còn lác đác hàng cây.
    Kí ức về quê hương yêu dấu của hình với tuổi thơ tắm sông bẻ hoè ,đua diều câu cả thật tuyệt vời.Với hoài niệm đó với những bông hoa hoè đó chẳng bao giờ phai trong mình.
    Qua đây mình cũng như các bạn trẻ hãy viết và đưa những hình ảnh về quê hương mình để ta cũng chia sẻ nhé !!

7. woaini2007

woaini2007 Thành viên mới

hehhehe nhớ hồi xưa giá hoè lên 40 nhà e bán dc mấy triệu . sướng . nhưng jờ mấy nhà buôn hoè toàn trộn cả cọng hoè băm vào làm mất uy tín trung quốc ít nhập nên já thảm hại quá ko bõ vặt
  8. nguoibaove

Chào cả nhà chúc cả nhà một ngày mới vui vẻ hạnh phúc !!!!

9. DUYENQUE

DUYENQUE Thành viên mới

anh yêu em diêm điền hàng phi lao gió mát..anh đi tắm mát ở bải biển đồng châu..
  10. nguoibaove

Chúc mừng ngày mới !!!
    Nhà di đâu vắng thế nhỉ !!