1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Trường THPT Đông Thụy Anh & Hội đồng hương Thái Thụy

Chủ đề trong 'Thái Bình' bởi nguoibaove, 05/06/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. ot89aof

ot89aof Thành viên mới

Thanks bác ^^ (dù em ko phải là chu nguoibaove)
  2. iory8485

iory8485 Thành viên mới

Mem nhà mình cho em hỏi có ai là Đồng hương Diêm Điền tại Hà Nội có ai ko nhỉ?
  3. ot89aof

ot89aof Thành viên mới

he2 sắp được về Diêm Điền rùi ^^ lần này làm ít ảnh mang lên post hí hí
  4. Jude

Jude Thành viên mới

năm 97 nghỉ hề về quê, ông chú đưa ra Diêm Điền chơi ở nha bạn. Kỷ niệm về Diêm Điền là 1 thị trấn nhỏ, rạp chiếu film cũ rích nham nhở, biển ngoài đê là bãi bồi fù xa, nước đục, trồng nhiều đước. Nhớ nhất là đâu cũng thoảng thoảng mùi mằn mặn và được ăn gỏi nhệch ở cái quán tên là " Gỏi nhệch cây hoè" j` đó, ngon thật, đến bh vẵn chua an lai
    Ở Diêm Điền bà con ngoài đánh bắt cá gần bờ, cào don, đập hà, nuôi tôm, làm muối còn có cả nghề làm rau câu khô j` đó (nhà bạn ông chú làm cái này) cái mùi ngai ngái mằn mặn.
    Diêm Điền là quê hương của bác Nguyễn Đức Cảnh, chắc các bạn cũng biết là ai rồi. Hôm vừa rồi vừa xem cái video tìm mộ bác ấy xong.
    Đấy, Diêm Điền trong mình là như vậy, có chuẩn ko nhể? Bh ko biết thế nào
  5. jundage

jundage Thành viên mới

bây giờ bác về khéo ko nhận ra đâu, Diêm điền giờ thay đổi nhiều lắm, Sh,Ps thậm chí là X5 chạy ầm ầm, chả hiểu sao giò dân mình giàu kinh
  6. ot89aof

ot89aof Thành viên mới

BÁc nên về DIêm ĐIền xem thế nào đi ^^
    Xe oto khéo có khi nhiều hơn xe đạp...Giàu kin...Toàn xe xịn...
    Nhưng vẫn thanh bình và thoáng mát, em thấy thế hihi
  7. Thu_6

Thu_6 Thành viên rất tích cực

Nghe thằng bạn mình kể dạo này dân DĐ phất lắm, đi toàn xe xịn thôi. Nghe mà thèm... Chắc hơn thành phố roài
  8. nguoibaove

nguoibaove Thành viên rất tích cực

Diêm điền có nhiều thay đổi trong bộ mặt làm ăn kinh tế thương mại thời mở cửa.Làm kinh doanh đôi khi hoành tráng nhưng đôi khi mù mịt.(Có nhiều cái xe chỉ dùng giấy tờ photo còn giấy tờ chính Banks cầm mất roài )
    -Kẻ ăn không hết kẻ lần chẳng ra - Diêm điền nhiều đổi thay nhưng đọc mấy bài trên Vietnamnet đến cái chỗ đổ rác cũng không có tệ thật.
    -Sao cái món gỏi nhệch nhiều người khen thế nhỉ mình zin 100% Diêm Điền mà mới biết ăn món con đó.Trước hồi còn ở nhà nhìn thấy đã sợ sau ra trường đi công tác lại được thưởng thức món đó tại HN mới biết măm.
    -Tình hình vào hè chuẩn bị một mùa nóng bức chúc toàn thể anh chị em trong ngôi nhà có một mùa hè mát mẻ hạnh phúc và vui vẻ !Chúc các em sinh viên vượt qua kỳ thi cuối năm chiến thắng và thành công !
  9. hanoihacker

hanoihacker Thành viên mới

Diêm Điền mới phất lên và có ô tô từ khi phong trào rầm rộ đóng tàu vận tải để ... bán (chứ ko phải khai thác), nhà nhà đóng tàu, người người đóng tàu. Thế nhưng giờ ko còn đc như trước nữa, nhiều bác ra đi.
    Diêm Điền này phố xá đã rất hoành tráng, đường rộng thênh thang, nhà cao tầng nhiều nhưng đường về Diêm Điền thì vẫn còn nhỏ lắm, nhưng cũng thuận tiện vì có xe bus rồi
    Diêm điền có vô số món "đặc sản": Nổi tiếng nhất là gỏi nhệch, thịt mèo, đặc sản biển (ngao, cua ghẹ ...), có các món rau câu chế biến (thạch rau câu, rau câu khô để làm nộm), có ngao, zon nếu canh rau muống thì tuyệt vời, có cá khoai nấu với thì là để làm một người xa lạ cũng phải nhớ mãi, có củ cải khô, mắm muối dưa hành đủ cả.
    Còn nhiều lắm, Diêm Điền đã từng là quê tôi, với những người ban thân thương nhất, nhưng tất cả xa rồi, nhưng tôi vẫn nhớ mảnh đất ấy, mảnh đất với những kỷ niệm đầu đời, 12 năm xa quê từ khi rời mái trường phổ thông.
    Có ai quen ko nhỉ, một số thông tin về tôi nếu ai quen thì nhắn tin nhé:
    - Năm sinh: 1979
    - Học trường Đông Thuỵ Anh, lớp 12A1 thầy Hoằng chủ nhiệm khoá 1994-1997
    - Nhà ở số 120 - Khu 11 - thị trấn Diêm Điền cũ (thấy bảo đổi địa giới hành chính các khu rồi).
    - Nhà chuyên làm mắm các loại :))
    ĐT: 0912286999
    Chúc cả nhà vui
  10. nguoibaove

nguoibaove Thành viên rất tích cực

Mình hè cũng đang ở Diêm điền .tuy không ồn ào và sầm uất như HN -ĐN-SG... và các thành phố lớn.Nhưng quê hương mãi là quê dù mình ở nhà ngủ đó cũng là một giấc ngủ ngon sâu và đầm ấm !Diêm điền tuy có trầm có bổng là dân buôn bán mà !Otô cũng nhiều suy thoái kinh tế cũng nhiều xe không đi mang qua Banks gửi !
    Là một nguời sinh ra trên đât Diêm Điền với nhiêù đời nay mình hiều đc điều đó !
    Nhưng có lẽ Diêm điền cũng là miền đất hứa ,đất lành vạ cũng là môi trường làm ăn kinh tế thuận lợi cho hôm nay và mai sau !!!
    Kính chúc anh chị em Diêm Điền và những người bạn !Môt mùa hè vui vẻ hạnh phúc !!!