1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Trường xưa, lớp cũ

Chủ đề trong 'Trường PTTH Lê Hồng Phong TpHCM' bởi spirit_of_wind, 09/07/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. kieuphong

kieuphong Thành viên rất tích cực

Cô Blue ạ, khi người ta MẮC LỖI DIỄN Ý thì KHÔNG THỂ CÓ CHUYỆN 2 ĐOẠN LẠI ĐỐI ĐẬP NHAU ĐÔM ĐỐM VỀ Ý như thế kia được.
    Nếu cô vẫn tiếp tục khẳng định đó là LỖI DIỄN Ý thì tôi xin phép được kết luận:
    1/ Cô CÓC HIỂU cô đang LẢM NHẢM về cái gì cả. Chỉ có KÔ HIỂU người ta mới mắc cái so-called LỖI DIỄN Ý mà trái ngược nhau 180 độ như thế.
    2/ Nền GDVN nói chung và trường LHP nói riêng phải nói là xuống cấp cực kỳ trầm trọng nên mới có 1 học sinh LHP-SV BK mắc cái so-called LỖI DIỄN Ý như cô.
    Ái chà, cái câu đó em @FW mà? Ý em là khuyến khích mọi người biết thì chia sẻ cho nhau, chứ em có chỉ trích chị Angie đâu?
    Chị Angie chia sẻ rất nhiều với em, em đánh giá chị ấy cao hơn anh KP, anh FW, chị Miao rất nhiều, ngay từ hồi vào box em đã từng chẳng nói là trong box người giống với em nhất, làm em nhớ nhiều nhất, chính là chị Angie mà? Right?
    [/QUOTE]
    Hài hước nhỉ!
    Trong cái box LHP này, người có cùng ý tưởng với tôi nhất, chia sẻ cách nhìn về lone-wolf với tôi, CHỈ CÓ ANGIE
    Giờ cô Blue kêu Angie giống cô nhất ở trong box này thì tôi thật tình kô hiểu 2 người GIỐNG nhau ở cái chỗ nào khi mà QUAN ĐIỂM, GIÁ TRỊ, TẦM NHÌN khác nhau xa xôi 10 vạn 8 nghìn dặm thế kia. HÃI THẬT!
    Cô trích dẫn lời dạy của Khổng Tử dành cho bậc quân tử (hy vọng cô biết đó là vàng 1) rồi kêu ĐỒNG Ý với nó, vậy mà cô THỰC HIỆN thế nào? Cô SAI mà kô chịu nhận SAI, KÔ BIẾT nhưng lại làm như mình BIẾT. Cô tiền hậu bất nhất như thế mà lại hô lên rằng Angie giống cô thì có khi tôi phải xem xét lại mối quan hệ cá nhân với Angie quá đi mất.
    Oh my godness!
    Được kieuphong sửa chữa / chuyển vào 02:03 ngày 08/04/2007
  2. bluesss_mizu_ha

bluesss_mizu_ha Thành viên mới

Em sẽ nhắc lại, em chưa hiểu có phải "chủ nghĩa cá nhân của các anh chị là mặc xác cảm xúc của người khác, chỉ biết đến mình và mong muốn của mình" hay ko. Cái chữ "dán nhãn" là của chị Angie, em chưa từng dán nhãn cho ai.
    Chị Angie đã ko trả lời, qua đó em hiểu điều đó là ko đúng. Và thực tế là ko đúng, chủ nghĩa cá nhân ko phải như thế.
    Từ đó em mới lật ngược vấn đề để hỏi lại anh KP rằng, nếu chủ nghĩa cá nhân ko phải là mặc kệ cảm xúc người khác, thì chuyện lớp anh KP làm thầy Châu buồn lòng có phải là chủ nghĩa cá nhân hay ko? Hay chính là sự ích kỉ?
    Anh đã hiểu câu hỏi?
    Các bài reply của em chỉ là các câu hỏi, các câu lật ngược vấn đề, các câu bày tỏ sự mong muốn được nghe câu trả lời. Đôi lúc chị Angie mắng em một số thứ, và em cố gắng giải thích, bảo vệ ý kiến của mình. Đôi lúc chị Angie quá đi sâu vào tiểu tiết râu ria chung quanh, em bày tỏ quan điểm không bằng lòng của mình.
    Em có rất nhiều câu bày tỏ sự ngưỡng mộ của mình với chị Angie, khen chị ấy ko tiếc lời.
    Khi có được câu trả lời làm mình thoả mãn, em ko ngần ngại cảm ơn, ko ngần ngại ca tụng chị ấy.
    Em chưa hề có hành vi nào khiếm nhã như chửi bới, nói xấu, ko tôn trọng chị ấy, thậm chí bộc lộ cảm xúc nóng giận với chị ấy.
    Không hiểu điều gì đã khiến anh KP có những ý nghĩ tiêu cực về những bài reply của chị ấy? Em nhắc lại, chị ấy và em chỉ tranh luận, em được rất nhiều từ những bài tranh luận, em cũng hy vọng chị ấy được chút gì từ những câu góp ý của em.
    Anh cho rằng chỉ vì lợi ích của em mà chị Angie reply lại những bài của em? Thế thì chị ấy được rất nhiều, vì em đã được rất nhiều.
    Anh KP nói rằng chị ấy ko đc gì là tự mình đánh giá thấp những bài reply của chị Angie, cho rằng chúng ko có 1 tác dụng nào hết, như thế là không tôn trọng với chị Angie.
    Em cũng chưa hiểu rõ lắm cái ý "được gì" của anh KP? Tóm lại là anh mong mỏi chị ý được gì? Những cái gật đầu răm rắp của em, những lời tán dương của em về mọi vấn đề? Thế thì chị Angie sẽ chẳng còn muốn tranh luận với ai nữa hết.
    Cái được lớn nhất của tranh luận đó là sự va chạm, cọ xát, phân tích, tìm hiểu, tăng khả năng diễn đạt. Trong cuộc tranh luận này, em nghĩ rằng cả em và chị ấy, đều đã được rất nhiều.
  3. bluesss_mizu_ha

Đến đây thì em có thể tạm chấp nhận Em sai vì đã đánh đồng chuyện "phân tích từ ngữ, khái niệm" với "xây dựng mô hình", đối với em chúng là 1, em chỉ có 2 khái niệm "lí thuyết" và "áp dụng lí thuyết vào thực tế" Theo như anh nói, thì các ông ấy ko chỉ phân tích từ ngữ khái niệm, mà từ đó đã xây dựng đc 1 mô hình lí thuyết hoàn hảo Như thế là triết gia hoàn hảo rồi
  4. kieuphong

@Cô Angie,
    Cô vào đây mà nhận phần QUÀ, nhận ca tụng khen ngợi, cộng thêm nhận SỰ KÔ TÔN TRỌNG của bạn kp nhé. Được gì thì Angie tự hưởng luôn.
    Lần sau đề nghị kô gửi BILL cho kp kiểu này nữa.
    I surrender, giơ cờ trắng!
    Quay về với vô vi thôi.
  5. kieuphong

Cô Blue,
    Tôi kô hề nói cái chỗ bôi vàng trên.
    Tôi trân trọng đề nghị cô Blue kô NHÉT VÀO MỒM tôi bất kể thứ gì, dù THƠM THO hay THỐI THA. (bài này + bài liền trên)
    Tôi xin lượn!

Được kieuphong sửa chữa / chuyển vào 02:23 ngày 08/04/2007
  6. bluesss_mizu_ha

Em nhìn nhận là chúng ko hoàn toàn đối lập. Em nói một người tầm thường như em cần có 1 giải pháp cho bản thân mình để biến cái xã hội đó thành hiện thực, điều đó không có nghĩa là một mình em, mà bao hàm tất cả những người tầm thường giống như em.
    Nhưng em đã công nhận đó là lỗi sai, em đã làm cho anh chị hiểu nhầm, nên em đã gạch bỏ câu thứ nhất, thay bằng câu thứ 2 rồi đấy anh KP.

Những gì em biết, em đều đã nói là mình biết, những gì không biết, em cũng đã nói là em ko biết, và mong chờ giải đáp, sai nhưng ko biết sai chỗ nào nên chưa thể nhận là sai, khi biết rồi thì đã nhận và sửa đổi. Anh còn thắc mắc gì?
    Chuyện em cảm thấy chị Angie có điểm giống em, đồng cảm với em, đó là cảm xúc của riêng em, anh có quyền không hiểu.
    Chị ấy có thể hiểu và đồng cảm với nhiều người, không chỉ riêng anh, cớ sao anh cho rằng chị ấy đồng cảm với anh rồi thì ko thể đồng cảm với người có "QUAN ĐIỂM, GIÁ TRỊ, TẦM NHÌN khác nhau xa xôi 10 vạn 8 nghìn dặm"
  7. bluesss_mizu_ha

Tôi kô hề nói cái chỗ bôi vàng trên.
    Tôi trân trọng đề nghị cô Blue kô NHÉT VÀO MỒM tôi bất kể thứ gì, dù THƠM THO hay THỐI THA. (bài này + bài liền trên)
    [/QUOTE]
    Xin lỗi, em nhầm, vì anh với chị Angie hay đồng quan điểm quá nên em nhầm lẫn giữa 2 người, cái đó là chị Angie nói ạ:
    Em xin lỗi.
  8. Angst

Angst Thành viên rất tích cực

@KP: Xời, lý do Angie yêu cầu đừng reply đã nêu rõ rùi mừ. Angie không muốn có bài nát bấy mới trước khi kịp dọn dẹp mớ cũ. Kp làm tăng double số lượng công việc của Angie.
    Vâng, công việc , Angie là chữ bắt nguồn từ Angel mừ, Angie có nhiệm vụ cao cả là giúp đỡ tất cả những ai cần giúp đỡ, bất kể người đó có tự nhận thấy là mình cần giúp đỡ hay không.
    @KP: Cho Angie nhận cái lời nhận định, nhận định/đánh giá chứ không phải là chê bai, NGU của KP.
    Yêu cầu Kp luôn: Update cái mớ tính từ dùng để mô tả Angie cái nào: có đầu óc hài hước cao độ!
    Bệnh nhân đâu? Bác sĩ Angie đã tới!
  9. Angst

Lần khám số 1
    Bệnh án do KP đưa ra:
    Lời bệnh nhân Blue tự khai bệnh trước thời điểm Bác sĩ KP đánh giá tình hình.
    Bệnh nhân khẳng định đã được chữa khỏi bệnh tưởng rằng ''mọi chuyện đã bế tắc'', dù Wing post bài sau một ngày.
    Chắc không vì thời điểm post bài chậm mà bệnh nhân nhất quyết không công nhận sự thay đổi trong suy nghĩ (từ tưởng ''bế tắc'' chuyển sang hết tưởng) chứ hả?
    Bác sĩ Angie lần sau sẽ đốc thúc Wing post bài nhanh chóng, nhằm chữa trị kịp thời những chứng bệnh cần chữa trị.
    Vậy ta có thể coi bệnh nhân đã hết bệnh tưởng này chăng?
    Lời tự khai sau khi Bác sĩ KP định bệnh:
    Bệnh nhân, lần này nữa, tự mâu thuẫn (TỰ VẢ MỒM.)
    Bệnh nhân đã nói ý:
    -Anh Wing đã post bài trả lời em. Em cám ơn blah blah.
    -Em nhận ra sau khi đọc bài rằng có giải pháp cho bế tắc.
    Nay lại nói:
    -Em có bế tắc.
    -Anh chị không post bài trả lời em về vấn đề này.
    Kết luận sơ bộ của Bác sĩ Angie: Chuẩn y kết quả định bệnh TỰ VẢ MỒM của bệnh nhân Blue.
  10. Angst

Lời nhắn thứ 1
    Sau khi nhận được script lời tự khai bệnh của bệnh nhân Blue ngày giờ 13:07 07/04/2007, Bác sĩ Angie có nhắn gửi là Từ từ bác sĩ chẩn bệnh cho, đâu còn có đó, ai ngờ bệnh nhân tiếp tục...phát bệnh, nên mới các lời tự khai sau đó.
    Tổng cộng 11 lời khai bệnh sau đó.
    Dù kỳ nghỉ của bệnh nhân đã hết, ca trực của BS Angie chưa hết, nên BS Angie vẫn làm đúng trách nhiệm của mình là chẩn bệnh cho từng lời khai bệnh của bệnh nhân Blue.
    Với tổng cộng 11 lời khai bệnh của bệnh nhân Blue, mà trong đó có hoặc không có sự chẩn bệnh của BS KP, BS Angie ước tính sẽ có chừng 17 lần chẩn bệnh kế tiếp.
    Bệnh nhân Blue có quyền tiếp tục tự thu băng/đánh máy lời khai bệnh để (các) BS tiện việc theo dõi và điều trị.