1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Truyện Comic của Nhật toàn truyện vớ vẩn

Chủ đề trong 'Truyện tranh (ACC)' bởi kiemsi2000, 02/06/2002.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. kiemsi2000

kiemsi2000 Thành viên quen thuộc

Truyện Comic của Nhật toàn truyện vớ vẩn

Chắc hẳn những ai thích đọc truyện tranh đều đọc truyện tranh của Nhật. Và hầu như là ai cũng thấy rằng truyện Comic của Nhật cuốn hút người đọc bằng những tình tiết đánh đấm, tình cảm người lớn...Cả câu truyện toàn những tiếng " Bụp bụp..Rầm.." đọc một câu truyện mà không có đến 10 cái tiếng ấy thì không phải là truyện tranh của Nhật. Chính vì thế mà các vị phụ huyh thường không thích con mình đọc truyện tranh. Bên cạnh đó truyện tranh của Nhật tôi nghĩ là dành cho người lớn thì đúng hơn..Mấy ông hoạ sĩ vẽ người mà cứ "như thật"( Cứ đọc như kiểu Thánh ấn Mallanhi, Cô bé giỏi võ.. thì biết) .Đọc 10 truyện của Nhật chưa chắc đã tìm được một truyện ra hồn.

Nếu bạn cảm thấy đau khổ vì không biết tiêu tiền thế nàohãy đưa nó cho tôi..
  2. Alucard_Leonhart_new

Alucard_Leonhart_new Thành viên rất tích cực

Lại 1 người mún gây chú ý,giống tui
    Ko thích thì đừng đọc,ai cản đâu
    Truyện tranh đọc để giải trí,mún có bài học thì tìm sách văn học,với triết lý mà đọc ấy....
    Truyện tranh là giải trí chính,xén vào vài bài học đơn giản mà ai cũng biết thui,Coi cho vui,nếu ai mà bảo coi nó có lợi gì thì tui trả lời là chỉ cho thư giãn....chứ chả có gì khác,nhưng mà thư giãn thì rất cần
    Alucard Leonhart
    Christina's crazyfan
    Animorphs's member
    ***Còn sống là còn hy vọng***​
  3. Matsubara_Aoi

Matsubara_Aoi Thành viên mới

À, đấy là bạn nghĩ thế, chứ mình đâu nghỉ vậy.
    Bạn thử nghĩ xem, hình vẽ và tất cả những gì diễn ra trên giấy chỉ là 1 bề nổi của câu chuyện. Không phải vô lý mà người ta cho rằng manga là 1 môn nghệ thuật đâu bạn à. Nếu người hoạ sĩ vẽ truyện tranh chỉ chú ý tới mức độ đó thì truyện của họ sẽ không bao giờ được chú ý.
    Nếu bạn đọc hết Ranma, bạn sẽ hiểu câu chuyện thực chất không phải là đánh đấm gì đó như bạn nói. Đó chỉ là những chi tiết để nối ghép lại tình tiết cốt truyện, và làm nổi bật lên 1 ý nghĩa lớn nhất, đó là niềm tin, tình bạn, và lòng dũng cảm. Nếu phải giải thích xuyên suốt 38 tập truyện đó thì có lẽ mình sẽ phải mất rất nhiều giấy bút, nhưng bạn cứ đọc và ngẫm nghĩ đi, rồi bạn chắc chắn sẽ thấy mà thôi.
    Bạn có thể đọc manga để giải trí đơn thuần, rất dễ phải không, vì manga thường là phù hợp với nhiều lứa tuổi khác nhau, rất vui nhộn và cũng có romance. Nhưng nếu bạn đọc được kĩ và nắm bắt được cái thần của manga, bạn sẽ thấy nó còn tuyệt vời hơn bao giờ hết, và chắc chắn bạn không thể thoát được "cơn nghiện manga" đâu.
    Bạn nghĩ sao nếu ngoài việc chém giết, một con người đi lang thang suốt 15 năm để quên đi sự khổ đau, mất mát, và để tìm một câu trả lời cho cái số phận định mệnh của mình, rồi lại trải qua những chặng đời vui vẻ, hạnh phúc cùng bạn bè, nhưng lại không bảo vệ được người mà mình yêu thương nhất, dù anh là tay kiếm giỏi nhất NB đi nữa. Nghe có vẻ "sến" quá phải không?? Nhưng điều đáng nói hơn là anh đã tìm được câu trả lời của chính mình, và đã đứng dậy được. Bên cạnh đó còn là vô số câu chuyện nhỏ khác như tình cha con, bạn bè ....
    Đấy chỉ là 1 manga trong số vô vàn manga hay - Rurouni Kenshin.
    Nếu bạn vẫn còn băn khoăn, mình sẽ chỉ cho bạn kĩ qua 1 manga nhất định, Okie?
    Is there anything called "Love" ?
  4. linkinhot

linkinhot Thành viên rất tích cực

toan nhung truyen vo van a?to khong nghi the..ma hien nay toan truyen cua nhat thoi day chu.....truyen tranh vn dao nay cung da kha hon truoc rat nhieu nhung van chua sang tao va cuon hut nguoi doc....truyen tranh nhat hay danh nhau that va cung hay co xe tinh cam vao nua..nhung the dau co sao..khong phai phu huynh nao cung cam con cai doc truyen..ma co cam cung chang duoc..nhu to dau nay...nam nay thi roi ma van doc ca 1 lo truyen..chang hoc hanh gi ca...hay thi cu doc thoi co sao dau..giai tri ma
    never give up
  5. rongden

rongden Thành viên quen thuộc

Bạn này chắc nói ngược rùi,phải nói là trong bao nhiêu truyện hay mới có một truyện dở chứ
    www.truyentranh.com
  6. haibaralovely

haibaralovely Thành viên rất tích cực

Hì,ông kiemsi2000 lai ra làm loạn ACC nữa rồi.Tôi nói cho ông biết nhá:
    Ông nói manga cuốn hút bởi nh~ tình tiết đánh đấm.tình cảm.Ông hẳn là chưa coi Marưkô,Chie,Đôrêmon,..Đố ông tìm ra cho tôi 1 vụ đá đấm hay tình cảm đó.CHie cũng có nhưng ko ng` lơ như ông bào đâu.Ông nóitoàn Bụp bụp rầm.ông muốn ko có tiếng động à?Muốn diễn tả tiếng động cũng ko đc?Ông muốn xem 1câu truyện tĩnh lặng?Ông xem tranh đi còn hơn.truyện trah NB chỉ dành cho ng` lớn.Vậy thì uổng quá.Tôi ko đc xem Đôrêmon rồiNói truyện tranh có tính chất giải trí ko sai,ông muốn nâhn văn,cao cả,giá trĩ thì khuân tiểu thuyết về đọc.Phụ huyenh ko thích con mình đọc truyện tranh.Ông hiuể là PH và con cái có nhiều điểm khác xa nhau.Nhiều khi nh~ điều con cái cảm nhận khác hẳn PH.nh~ việc con cái cho là bình thường thì PH ghiêm trọng hoá lên.tôi ko phê phán ohụ huynh nhưng thật ự mà nói,nếu PH đọc truyện dưới con mắt con cái thì ko ai cấm cản cả.
    Ông vừa lòng rồi chứ?

7. kiemsi2000

kiemsi2000 Thành viên quen thuộc

Hì hì..Chỉ bảo là dạo này ít truyện hay thôi mà, chứ có phải là không có đâu, Cái truyện Ranma mà bạn Matsubara_Aoi nói là truyện gì thế nhỉ? Sao mình tìm mãi mà chẳng thấy nhi?. Hồi trước cũng thích đọc truyện tranh lắm, về sau lớn lên, mới thấy rằng mình đọc mấy cái truyện đấy chẳng để làm gì, chẳng lẽ đọc để ra ngoài đường nói chuyện cùng mấy thằng trẻ con? Biết thế thì hồi trước cứ như Alucard khuyên, lấy mấy văn học mà đọc cũng học được khối điều. Mọi người nói đọc Comic có ích sao các vị phụ huynh ( lại phụ huynh ) ít đọc thế? Có bạn nào mà phụ huynh cũng giành nhau xem ai đọc trước không nhỉ?
    Nếu bạn cảm thấy đau khổ vì không biết tiêu tiền thế nàohãy đưa nó cho tôi..
  8. Matsubara_Aoi

Matsubara_Aoi Thành viên mới

Bạn nói cô bé giỏi võ mà, nó là Ranma 1/2 đó?
    Truyện tranh ngoài tác dụng bình thường còn giúp con người có thêm nhiều ước mơ, hoài bão xa hơn. Nó dễ nhớ vào đầu óc con người hơn là những trang giấy chữ khô khan. Quả thật bạn cứ nhìn bất kì một hình vẽ nào kèm chữ cũng sẽ thấy dễ hiểu hơn là nhìn vào 1 trang A4 dày đặc chữ, mà nhất là manga lại là những nét vẽ thuộc loại kinh điển đúc kết từ lâu.
    Người lớn bạn nói là cỡ nào, nếu lớn quá thì họ còn nhiều việc phải làm hơn là đọc truyện tranh, chứ đâu có phải không thích đọc?? Doraemon thì không phải nói nhé, rồi còn Teppi, đường dẫn đến khung thành, đó là những truyện được dịch mà mình biết, còn truyện manga được dịch sang tiếng Anh thì do vấn đề ngôn ngữ nên có khác. Nhưng ở khu mình, có tận 5 chú lớn tuổi và vài anh đại học suốt ngày sang hỏi mình mượn về xem đó. Manga hay truyện tranh đâu có giới hạn lứa tuổi, đó chỉ là vì chúng ta có nhiều thời gian để đọc truyện hơn người lớn thôi.
    Mình xin nói lại lần nữa, đọc để giải trí là 1 chuyện, nhưng nếu đọc kĩ, nắm được cái thần của manga, bạn sẽ thấy nó rất hay. Học những bài học đầy ý nghĩa từ manga, bạn sẽ thấy nó dễ ghi nhớ hơn là những giờ giảng moral nhiều, và chắc chắn, bạn sẽ ghi nhớ rất lâu. Thế thì đâu phải chỉ để nói chuyện với trẻ con, đúng không??
    Is there anything called "Love" ?
  9. Alucard_Leonhart_new

Alucard_Leonhart_new Thành viên rất tích cực

Chậc,thật lòng mà nói,ai coi truyện tranh cũng được cả,ông anh tui bi giờ 26 tuổi rùi,đi làm về con dành truyện với tui nữa ấy,....
    Nhưng mà nói ko dối lòng thi đừng ai nói tui là truyện tranh đem lại bài học gì cho đáng giá....Dù tui mê đọc truyện tranh lém ấy,tuần nào ko coi ko chịu nổi....nhưng coi chỉ để giải trí chứ chả thấy bài học giá trị gì ngoài chuyện thiện chống ác.....nội dung xuyên suốt cũng mỗi kiểu,tình tiết thì đôi khi mới lạ cuốn hút chứ bài học chả là gì,
    Nếu có điều gì bạn cảm thấy có ý nghĩa là đôi khi nó nói lên 1 fần con người của mình,đôi khi thấy lại hình ảnh của mình trong những tính cách của các nhân vật,chứ chả học hành được gì cả
    Alucard Leonhart
    Christina's crazyfan
    Animorphs's member
    ***Còn sống là còn hy vọng***​
  10. TinyBlackDove

TinyBlackDove Thành viên rất tích cực

Hm hm, bùn ngủ wé, khi nào rỗi sẽ post một bài về tính nghệ thuật và chất nhân văn của truyện tranh. Mấy bác chưa bit đọc truyện tranh thì đừng có tán láo nhá
    Asgard Angel​
    Strong wind, magic mist, to Asgard the Valkyrie flies