1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

truyền kì mạn lục ''bên hồ súng''!

Chủ đề trong 'PTTH Trần Nguyên Hãn - HP' bởi lmh_h, 19/10/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. lmh_h

lmh_h Thành viên rất tích cực

truyền kì mạn lục ''bên hồ súng''!

hì ! nhờ sự gợi ý của bác thuphuong , em muốn xin các anh các chị ít ''''truyền thuyết truyền mồm'''' về cái hồ súng có một không hai của trường ta.
    em cũng biết là ko chỉ có ''''những mối tình bên hồ súng'''' đâu . mà còn khối chuyện hay ho , chỉ vì cái hồ súng mà không ít thành viên của chúng ta đã phải dở khóc dở cười á.
    nào mọi người ''''dzô'''' đê!

tiamo

2. tranminhquang

tranminhquang Thành viên mới

Hi hi!
    Gai dung cho ngua roi.Ngay truoc tui hoc truong TNH cung chi vi cai ho sung day.Dau tien tui dinh thi NGO QUYEN.Nhung thang ban tui no ru tui di hoc them voi no 1 buoi o truong TNH.The la tui ket cai ho sung va thi vao TNH.Lam cho TNH co them 1 "Thiên tai" Ha haa
  3. nuocchanhnhe

nuocchanhnhe Thành viên mới

nghe vậy mới nhớ ra,,,tui ko học Tnh nhưng mà về chuệyn cái hồ súng thì hình như nghe kể rùi thì fải...
    đó là ...ngày trước cái tường của trường đó với nhà máy nước ko như bi giờ ...hồi đó còn đễ trèo hơn nhìu..thế là bọn con trai trốn học toàn vô đó bơi...có một tên trèo tường bị....tui wuên mất tiêu đoạn sau rùi..về nhà hỏi lại
  4. thuphuong20

thuphuong20 Thành viên rất tích cực

Ngày xưa,theo như các cụ kể laị thì cái hồ súng nó là...cái ao súng,nghĩa là ko có gạch xây quanh như bây giờ,và quan trọng hơn là tôm cá bay nhảy vô tư lém
    Lớp tôi ngày xưa vốn nổi tiếng nghịch nhất nhì trường,thế mà chưa đứa nào dám kâu cá ở cái hồ này,chẹp,chả bù cho thàng em tôi,nó kể chúng nó nhảy cả xuống hồ mà...bắt cá
    Cái hồ súng trường mình đẹp mĩ mãn,có đi cả cái HP này,thậm chí là cả HN nhá,cũng chưa chắc đã có cái hồ súng nào đẹp hơn thế.Dưới hồ hoa súng nở,quanh hồ là hàng liễu rủ,ặc ặc,lãng mạn hết chỗ chê.Thế cho nên mới có chuyện bao nhiêu đôi đều...dẫn nhau ra đây tình tự...He he...Nếu bạn vô tình nhìn thấy cảnh 1 đám đông thụt thụt thò thò ở dãy nhà có thư viện trường,bạn cứ chuẩn bị tinh thần đi,sẽ có 1 màn...chụp ảnh hay ho 1 đôi(vô phúc) nào đó
    Có gì đâu mà khóc
    Hạnh phúc chỉ là điều bịa đặt
    Nên tình yêu là chuyện viển vông thôi.....
  5. NhatQuan

NhatQuan Thành viên quen thuộc

Trời ơi có ai khổ bằng tôi ko nè???Đã có ai đợi "em" dưới mưa ở hồ súng chưa?rồi ngồi câu cá cho đỡ buồn nữa .Tôi đó vậy mới khổ chứ.Ko tin các bác cứ hỏi Tôi_chu_gi biêt liền ah hôm đó TCG câu được kha khá đó
  6. nuocchanhnhe

ông bạn này ngoan dã man lun nhỉ?...đổ canh đổ cua bít chỗ đỗ gê cơ...
  7. NhatQuan

Trời Ai bảo ngoan?mà là cực ngoan hồi đó tình yêu của tôi đẹp lắm chứ bộ 2 4 6 một em 3 5 7 một em còn chủ nhật nghỉ lấy sức cho cả tuần thế đó yêu em lắm yêu thật lòng đó
  8. nuocchanhnhe

xời xời ..mèo khen meo dài đuôi kìa ...hết kỉ niệm rùi a`?
  9. manchesterfanus

manchesterfanus Thành viên mới

Hm...hm,nói về cái mối tình đẹp ơi là đẹp bên hồ súng,tôi lại nghĩ đến ...tôi và người ta.Cũng chỉ mới năm trước thôi,ngày 6-9,ngay sau khai giảng nhé,người ta cũng gọi tôi ra nói...cái điều mà ai cũng biết là điều gì đấy.Nhanh thật,bây giờ thì chẳng biết người ta ở đâu nữa.Dù sao cũng là một kỉ niệm khó phai với cái hồ súng ,mối tình đầu mà .
  10. NhatQuan

Thằng em chẳng nối rõ coi tình hình như thế nào thì làm sao mọi người biết được đó có phải là tình đầu ko cơ chư? Nếu là tình đầu chắc nó hay ho con cò lắm nhỉ ?