1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Truyền nước hoa quả có đỡ mụn không ạ ?

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi x263, 28/05/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. x263

x263 Thành viên mới

Truyền nước hoa quả có đỡ mụn không ạ ?

Dạo này nắng gắt nên mặt mọc mụn kinh lắm, bu em nói đi truyền nước hoa quả cho khỏe người đẹp da lại đỡ mụn nữa, có đúng vậy ko ạ
  2. sizeXL

sizeXL Thành viên mới

sai hoàn toàn nhé bạn . Phương pháp truyền nước chỉ dành cho 1 vài trường hợp cấp cứu kiệt sức , mất cân bằng hoặc thiếu vitamin trầm trọng , hoặc là bệnh nhân không ăn uống được gì , hoặc cơ thể không hấp thụ được thức ăn . Nói chung là không dùng cho làm đẹp , người khoẻ mạnh ko vấn đề gì về sức khoẻ thì tuyệt đối ko nên truyền , thậm chí có thể gây sốc và nhiều tác dụng phụ nếu làm không đúng cách và không đúng trường hợp cần truyền ( có trường hợp tử vong vì truyền đấy ) . Em họ mình là bác sĩ nên những thứ đơn giản phục vụ đời sống như này mình cũng hay hỏi .
    Ah , thêm nữa là vài phòng khám tư nhân ở Việt Nam làm ăn rất thất đức , cứ bệnh nhân yêu cầu truyền là truyền , vì họ nghĩ đấy là thao tác đơn giản mà chẳng hại đi đâu
    Kể chuyện đùa là bác giúp việc cho nhà mình hồi trước , cứ hơi đau đầu , mệt mỏi ( có khi chỉ do thời tiết , cả nhà ai cũng mệt ) là đòi đi truyền , em mình can thì bác lại kể chuyện nhà trước bác giúp việc cho bác cứ than mệt là dẫn bác đi truyền , rồi trách là nhà mình keo kiệt với bác T T hix , rồi bất kể bị làm sao , hơi mệt hay ốm vặt là bác lại tự đi mua kháng sinh về uống . Em mình biết mới tá hoả , bảo bác uống kháng sinh nào có tốt đẹp j đâu thì bác kêu là cô hàng thuốc bảo cứ uống là ắt khỏi , trong khi em mình bác sĩ thì lại ko thèm nghe . Hơi lan man nhưng mà cũng sợ kiểu tự chữa tự khám của dân mình thật T T .
  3. cagedbird

cagedbird Thành viên mới

Hì hì, bạn ở trên nói cũng đúng hết rùi. Mình chỉ nghĩ là không phải ai cũng xui xẻo bị shock khi truyền nước, đa số mọi người khi người mệt mỏi thì là cơ thể hay bị khô, thiếu nước và muối khoáng nên khi đi truyền nước vào thì thấy cơ thể khoẻ khoắn lên tức thời cũng là tự nhiên thôi, cộng với tâm lý nữa. Mình cũng có mấy bà dì cứ cách vài tháng là chạy đi truyền nước để cho nó ''mát người, đẹp da, khoẻ khoắn. Cứ lâu lâu không truyền là không yên''. Mà chỉ truyền có vài chai nước thôi , thêm tí thuốc bổ nữa mà lần nào cũng phải trả cả gần nửa triệu ( đó là giá của 2 3 năm trước). Bác sĩ nhà mình cũng rất chiều khách hàng, khách đến đòi truyền thì cứ truyền thôi, đâu có mất gì đâu mà tự nhiên được thâu tiền, sướng gần chết.
    Mà mình chỉ thấy lạ là bạn này lại gọi là ''nước hoa quả'' nhỉ, mới nghe mà mình giật cả mình, cứ tưởng là thời nay kỹ thuật tiên tiến lại truyền được cả nước cam nước chanh vào người. Hay là gọi vậy nghe cho nó ''bổ'' nhỉ, hi hi. Trước giờ mình chỉ nghe ''truyền nước biển'', cũng có tí xíu lý tại vì đó là nước và muối khoáng. Chứ ''nước hoa quả'' thì nghe lạ tai quá.
  4. xrmt_h

xrmt_h Thành viên mới

Nếu bị nóng trong hãy truyền nhé ấy, truyền nước hoa quả rất tốt, tớ trưóc kia bị mụn đi khám bị nóng trong về mẹ tớ lôi ra truyền thấy khác liền, kiểu như thấy thay đổi ngay sau 2,3 hôm ấy. Nhưng nói chung nên cẩn thận vì mẹ tớ làm bác sĩ nên cũng đỡ nơm nớp vụ shock này kia.
    Reply xong mới thấy bài của 2 bạn trên kia nên trả lời luôn, nước hoa quả là nước khoáng có vitamin chứ ko phải nước biển mọi người vẫn truyền đâu. Ai truyền được thì rất tốt vì giống như mình ăn trái cây, vitamin phải thấm qua dạ dày rồi mới vào máu, đây truyền vitamin chạy thẳng vào máu. Nhưng tớ cũng nhắc lại lần nữa là nên cực kì thận trọng, vì cái gì quá cũng ko tốt, nếu bạn khoẻ mạnh thì cũng ko nên làm gì.
    Được xrmt_h sửa chữa / chuyển vào 05:08 ngày 29/05/2009
  5. o0kame0o

o0kame0o Thành viên mới

Bản thân mình trước đây,thỉnh thoảng bị dị ứng hay sốt cao,mình thường đi khám và được cho truyền nước hoa quả.Bản chất da mình tương đối mịn nhưng sau khi truyền da rất đẹp,căng mịn,trắng trẻo,nhưng được 2 tuần là bình thường.Mình cũng chẳng bao giờ có ý nghĩ đi truyền để làm đẹp da và chữa mụn cả.Kiểu như không có bệnh lại đi uống thuốc ý.
    @ xrmt_h: Nghe ấy nói mình muốn hỏi ngoài lề tẹo.Dạo này mình ăn kiêng,ăn rất rất nhiều rau,hoa quả,uống C sủi,nhưng dường như cơ thể thiếu chất ,nóng trong người nên bị nhiệt nhiều,hay mệt mỏi.Liệu như mình có đi truyền nước hoa quả được để bổ xung vitamin và làm mát cơ thể không?Các phòng khám tư có nhận truyền mà ko có đơn thuốc không nhỉ?
  6. stqrcom

stqrcom Thành viên mới

Truyền nước chỉ là giải pháp tạm thời cho cơ thể suy nhược thôi. Mình khoẻ mạnh thì tốt nhất nên ăn uống đủ chất. Da nó căng ra thi tự khắc nó sẽ đẹp. Ăn nhiều hoa quả và rau là tốt nhưng các chất khác như: Thịt, cá, dầu.... thì vẫn phải bổ sung. Chứ không gầy còm da nó nhăn nheo thì sao mà đẹp được.
  7. TRANGKEOshop

TRANGKEOshop Thành viên mới

có 1 lần m bị ốm đi truyền nc khoáng
    thik nên cứ lạm dụng
    rồi nhà m 1 năm cứ mùa hè là đi truyèn nc hoa quả , nhưng m truyền nc biển thấy có tác dụng hơn. tr hoa quả m chả thấy khác ji
    sau đấy chị bán thuốc khuyên k nên lạm dụng
    ai có bệnh mới tr thôi
    thế là cạch lun
    còn bố m thì vẫn cứ thik truyền
    hjx
  8. x263

x263 Thành viên mới

Em thấy mọi người vẫn gọi là : nước hoa quả . Chứ em có biết gì đâu, nước biển khác với nước hoa quả mà.
    Nước biển dùng cho người thiếu vitamin và mất nước nhiều, cơ thể suy nhược, còn em quan niệm nước hoa quả là thuốc bổ, ko bít có đúgn vậy ko ạ
  9. sizeXL

sizeXL Thành viên mới

truyền thì có nhiều kiểu , nhiều loại , nếu tớ nhớ ko nhầm thì : truyền nước cho bệnh nhân sốt cao , mất nước . Truyền nước biển cho các trường hợp đột quỵ , ngất , suy nhược , sốc thuốc khi dùng ma tuý ... Truyền hoa quả , là truyền vitamin , cho bệnh nhân cơ thể suy nhược , thiếu chất , hoặc có bệnh lí liên quan ...
    Nói chung vẫn cảnh báo các bạn là : tất nhiên ko phải ai cũng rủi ro bị shock khi truyền , nhưng phương pháp truyền là 1 trong những pp cấp cứu tạm thời , người khoẻ mạnh thì cứ ăn uống đủ chất , tập thể dục , ăn ngủ điều độ , dưỡng da blad blad ... là sau 1 thời gian da dẻ ắt đẹp lên .
    Vitamin dạng viên uống ( thực phẩm chức năng ) ng ta còn khuyến cáo phải được hướng dẫn kĩ về liều lượng mới đc dùng , thậm chí vài loại như vitamin A mà quá liều là gây biến chứng nọ kia :-ss , đấy là viên uống , vào cơ thể từ từ , còn qua tiêu hoá nọ kia , đây truyền thì lượng vitamin vào trực tiếp máu ( đủ biết tính cấp bách của pp truyền ) nên cái chuyện shock hay bị quá liều ... là ko biết đâu được .
  10. cagedbird

cagedbird Thành viên mới

Woa, nhờ mọi người mà mình mới biết có cả vụ truyền vitamin cơ đấy. Tính nói nhảm thêm vài lời mà bạn sizeXL ở trên đã nói hết trơn rùi. Chỉ biết gật gật gù gù rùi đi ra luôn thui.