1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Truyền nước hoa quả có đỡ mụn không ạ ?

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi x263, 28/05/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. mocmien314

mocmien314 Thành viên mới

Truyền hoa quả đúng là sẽ làm cho da căng và mịn hơn đấy, Hồi trước tớ sốt cao quá, nên bố mẹ cho truyền 1 chai hoa quả và 1 chai muối. (bố mẹ tớ đều là bác sĩ nhé). Tất nhiên, ko nên lạm dụng, nhưng nếu đợt nào mệt mỏi quá, da dẻ xấu mà lại cần tút tát nhanh chóng để đi đâu đó, hoặc ra mắt nhà nguời yêu chẳng hạn , thì tớ nghĩ truyền cũng tốt. Truyền sẽ tác dụng nhanh hơn là bạn uống thuốc mà. Tuy nhiên, cũng nên đến các cơ sở y tế uy tín 1 chút, để đề phòng những truờng hợp sốc như bạn gì nói
    . Mà tớ thấy bạn nào đấy bảo cô dì của bạn đi truyền hoa quả với thuốc bổ gì đó đến nửa triệu, thì có khi đắt ở cái thuốc mà cô bạn dùng, hoặc cô bạn đã bị nguời ta nâng giá lên, chứ tớ truyền chỗ mẹ tớ thì ko mất tiền, nhưng thấy giá truyền là 80k hay 100k/lần gì đó thì phải mà.
  2. xrmt_h

xrmt_h Thành viên mới

Tớ nghĩ là tại bạn ăn kiêng nên có thể thiếu một số chất hoặc trong hoa quả có chứa hoá chất gây hại và uống nhiều C sủi tớ hoàn toàn phản đối nhé vì cơ địa mỗi người một ngày chỉ hấp thu tối đa được chừng 75mg vitamin C, nếu nhiều hơn thì dư thừa và dẫn đến có hại cho cơ thể. Tớ ko phải bác sĩ nên ko dám khuyên bừa nhưng bạn thử điều chỉnh thực đơn của mình lại xem sao. Tớ chưa truyền ở ngoài bao giờ nên cũng ko biết thủ tục thế nào cả .
    Được xrmt_h sửa chữa / chuyển vào 16:26 ngày 29/05/2009
  3. x263

x263 Thành viên mới

hi. Thank tất cả mọi người, ,có thể CN này em đi truyền thử 1 chai xem thế nào. chắc 1 tuần 1 chai cũng ko chết được