1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

truyện tranh và truyện chữ dành cho em bé,cái nào hay hơn???

Chủ đề trong 'Truyện tranh (ACC)' bởi sphinx85, 23/05/2002.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. thanhkeonho

thanhkeonho Thành viên mới

ca tu truyen cua em chi co ANIMORPHS , HARRY POTTER va NHUNG TRUYEN KI BI CUA STINE
  2. bayern_munich

bayern_munich Thành viên quen thuộc

truyện tranh là dành cho thiếu nhi,Animorph cúng là truyện cho thiếu nhi.Chả có lí do gì lại ko thể để topic này bị khoá cả.Mình khoái nhất là Animorph.Đọc cực kì hồi hộp.Ko thua gì harry Potter cả.Mình thấy cả hai truyện này cực kì hay

santa cruz
  3. ot_xanh

ot_xanh Thành viên quen thuộc

O xin loi ve da mang doi gio hu vao day . nhung to thay Haibara cung dung khat khe qua , du sao thi ben nay cung dong vui hon .tat nhien la cung co nhieu mot truyen dong tuoi-<----- de noi chuiyen hon chu
    .
  4. haibaralovely

haibaralovely Thành viên rất tích cực

To Alucrad Leonhart:
    Alucard thân!Tôi thật sự rất tôn trọng bạn.Nhưng tôi bực mình bạn lắm rồi.Bạn nói rằng"Bộ truyện tranh có tính giáo dục cao lắm à?"Bạn nói vậy mà còn cho là được ư?Rồi còn"Nói về những bài học,giá trị nhân văn trong mấy truyện tranh với Ani,HP thì chả bao nhiêu cả...chỉ là giải trí thui...ko fải ư?"Bạn có bao giờ coi trọng truyện tranh ko?Bạn có yêu truyện tranh ko?Ban có coi trọng truyện tranh ko?Nói về tính giáo dục,cả truyện tranh và Ani,Hp mà bạn nói đều có cùng một mũc đích:giáo dục ng` đọc sự căm ghét cái ác và phải sống lưong thiện.Chẳng qua là hình thức khác nhau thôi.Nói về tính nhân văn.Hmm,truyện tranh ko phải là một tác phẩm Văn học.Nó dùng hình ảnh,ngôn ngữ,cử chỉ sống chư ko phải chỉ qua ngòi bút miêu tả của tác giả như trong HP hay Ani.Vì vậy nhiều khi truyện tranh bị coi rẻ hơn Văn học. Đơn giản,ng` ta cho rằng truyện tranh ko sâu sắc bằng tác phẩm Văn học.Nếu xét về tính nhân văn.Bạn có cảm động ko khi Chaien liều mình đi theo bạn(quên tên),khi nước mắt của Chaien tuôn chảy trong ??oPho tượng thần khổng lồ????Chaien đựoc xây dựng như mẫu ng` chuyên hiếp đáp bạn bè nhưng cậu ta vẫn còn có lúc sẵn sang xả thân vì bạn.Bạn cho vậy là ko có nhân văn à?Xét về chuyện chỉ có tính giải trí. Đầu tiên,bạn đọc Animorphs làm gì?Ko phải là đểgiải bớt căng thẳng ư?Và từ đó bạn đã yêu mến tác phẩm này.Với tôi,truyện tranh cũng thế thôi.Bạn cho rằng truyện tranh chỉ có tính giải trí?Ko có nh~ bài học bổ ích?Suy cho cùng,truyện tranh và Ani,Hp mà bạn nói cũng như thế cả thôi,chỉ khác hình thức thể hiện.Có thể truyện tranh ko bằng Ani,HP vì nó dùng hình ảnh để diễn tả câu truyện à?Bạn có đọc Conan hay Đôrêmon chưa nhỉ?Sau mỗi câu truyện,chúng ta đều có bài học cho mình.Với Conan, đó là sự phục thiện hay long hưóng thiện,sự căm ghét cái ác.Với Đôrêmon, đó là tình bạn cao thượng và sự hi sinh vì bạn bè.Mỗi câu truyện có một bài học khác nhau,bạn nghĩ gì mà cho nó chỉ có tính chất giải trí?Ani hay HP cũng vậy thôi,vậy tại sao bạn ko cho nó là có tính chất giải trí thôi?
    Mà tôi nói nhỏ nhá,ko phải vì ko có ai quan tâm mà là trước nay,chúng ta cứ nghĩ box Văn học rất cao siêu nên ko dám qua thôi.Nhưng tôi đã tham gia 3 topic về Harry Potter.Các topic rất đựoc nhiều ng` ủng hộ,toán là fan Harry Potter thôi!
    To everybody:
    Mọi ng` à,thật lòng mà nói,tôi ko muốn bài nào bị khóa cả.Nhưng tôi nhắc đề phònng trước,bác bighero đã khóa rồi,một bài mà cũng nói về truyện thiếu nhi như các bác.Bác ấy đã cảnh cáo rồi.Vì vậy ,chúng ta nên đề phòng trước,bác ấy mà vô thì coi chừng bị khoá tiếp.Các bạn chuẩn bị tinh thần trước đi.
    Mà mọi ng` mê Harry Potter quá nhẩy,có định tham gia fan club cho Harry Potter của chúng tôi ko?Qua bên Văn học đi
  5. Alucard_Leonhart_new

Alucard_Leonhart_new Thành viên rất tích cực

Chậc chậc,bị fản đối dài wé,đọc mún nổ mắt rùi...
    Hehhe,lần trước là nói nhầm ý thui,ý tui là truyệnh tranh với mấy truyện giải trí kia ko có sự sâu sắc,giá trị nghệ thuật ko bao nhiêu,túm lại khi đọc vào là thấy ngay ý nghĩa,trong khi các tác fẩm văn học khác nội dung sâu sắc,đọc có thể chỉ hiểu mặt ngoài ngẫm nghĩ lâu mới thấy thêm cái sâu xa hơn,nhiều chuyện tui đọc thấy dở ẹc mà khi nghe người khác fân tích mới thấy cái ý nghĩa sâu xa của nó mới thấy hsy,trong khi 3 cái truyện tranh với truyện như Ani chỉ đọc cho vui,chả sâu sắc tí nào,dù tui là người mê Ani nhất,hơn cả HP,cả Truyện tranh cũng ko bằng Ani nhưng nói thật ra giá trị trong Ani cũng có đây,nhưng mà ko có gì là thực dụng,nói thế cũng ko đúng lắm,nhưng túm lại là xét về giá trị ko bằng các tác fẩm VH khác,Đọc Ani thì ta cảm thấy giá trị cuộc sống của kình hơn,nhiều chuyện hay nữa nhưng mà giá trị sâu sắc ko có...suốt thì cũng là thiện-ác,cài này ai chả biết,...+ vài bài học thường gặp nữa,tui thích Ani chỉ đơn giản là thích chứ ko vì lý do cụ thể gì cả...
    Truyện tranh thì xin lỗi à,chả mấy cái hay ho cả,cũng là giải trí thui,những gì bộc lộ tỏng đó nó thô thiển wé,đa fần là bụp nhau rầm rầm,....truyện tranh ko được coi trọng đơn giàn là nó thô wé,bộc lộ bằng hình ảnh là hết,giái trị sâu sắc ko có,...
    Alucard Leonhart
    Christina's crazyfan
    Animorphs's member
    ***Còn sống là còn hy vọng***​
  6. sphinx85

sphinx85 Thành viên rất tích cực

trùi ui tranh cãi giữ dội thật...ui giờ mình phải mở chiu năn nỉ thui...các mod làm ơn đừng khoá bài nì...bởi vì hic hic..chắc dân truyện tranh ai chả đọc những truyện nì...
    westlife's the place my life begins,and west'll be where it ends,and that's the joy westlife brings i'm flying without wings
  7. haibaralovely

haibaralovely Thành viên rất tích cực

Chắc chăn ko khoá.Nhưng em đề phòng trước,cái nì dễ bị khoá lắm!nói về chuyện truyện tranh,truyện chữ.Nói như bạn Alucard thì tranh chữ gì cũng cùng một giuộc thôiCuối cùng thì bài học cũng chừng đó/Nhưng tui thích truyện tranh hơn vì nó ko quá thực tế và vẫn mơ mộng hơnHP cũng vậy.Ani tui có xem nhưng ko thích bằng HP.Nhưng dù seo,tui vẫn mê tất cả.Khỏi cãi nhau há

8. Alucard_Leonhart_new

Ui,khóa cũng đươc nhưng fải trả lời rõ ràng có nên cho fép cho truyện chữ kiểu giải trí dài tập vào ko...
    Kẻo tui théc méc,mở thêm thì khổ...
    Alucard Leonhart
    Christina's crazyfan
    Animorphs's member
  9. sphinx85

sphinx85 Thành viên rất tích cực

mở mở...ko khoá...animorphs,harry potter,stine mun năm
    westlife's the place my life begins,and west'll be where it ends,and that's the joy westlife brings i'm flying without wings
  10. Alucard_Leonhart_new

Ui cha,giống tui wé,hiện giờ chỉ toàn chờ thừ 2 xem Ani thui,hay cực kỳ,nội dung mỗi lúc 1 mới lạ,,hồi hộp dễ sợ...
    Làm ơn bầu mod thì chọn người thích loại truyện chữ này nhe,ai cũng được,nếu có bầu tui bỏ 1 fiếu còn mấy người khác thì chỉ thùng fiếu để tui đốt
    Alucard Leonhart
    Christina's crazyfan
    Animorphs's member