1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

TTVN đang chết dần chết mòn????

Chủ đề trong 'Hải Phòng' bởi Soserone, 03/01/2004.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. Soserone

Soserone Thành viên rất tích cực

TTVN đang chết dần chết mòn????

HÌnh như thời gian gần đây, tất cả TTVn đều có xu huớng...đi xuống.KO chỉ những diễn đàn có nguy cơ, và gần như là mất hẳn, chúng ta fải chứng kiến sự đi xuống ko fanh của các box Dancing, MU, gà....
    Vậy nguyên nhân là đâu, hiện tại Trần NGuyên Hãn cũng đang trong thời kì khủng hoảng, cả ĐH Sư Phạm HP, cả HPC, cả Thái Phiên, Ngô Wuyền, tất nhiên ko fải tất cả, ko hẳn là nguy cơ.Nhưng các bạn có dám nhận là tất cả vẫn hoàn hảo ko???
    TTVN đang dần đi xuống, những nguời yêu TTVN còn, và chúng ta fải làm gì ,để giăiuyết vấn đề hết sức bức xúc này.
    Những thành viên nhiệt huyết,những thành viên , các bạn hãy làm 1 cái gì đi chứ.Chúng tôi ko thể ngồi mà nhìn TTN bị chết như thế này đc, ngay cả chuyện Kinh tế cho TTVN đã là 1 chuyện hết sức khó nói rồi, đến chuyện tinh thần TTVN cũng dần chết.... nữa.
    tôi thiết nghĩ những nguời trong BQT TTVN HP , hãy làm cái gì đi chứ.Tôi và những nguời khác nữa muốn nhìn thấy sự trở lại của TTVN như những ngày xưa.NHiệt huyết, sôi động....
    TInh thần TTVN ko thể chết! Tôi tin tưởng điều đó nhưng chúng tôi cần 1 tiếng nói nào đó, để có thể cho những nguời yêu TTVN như chúng tôi đc an tâm rằng TTVN sẽ còn tiếp tục fát triển như thời kì hoàng kim vừa wa!
    Chúng tôi yêu TTVN!

LE ANH
  2. New_Tazzan_new

New_Tazzan_new Thành viên tích cực

Thế theo bạn nghĩ, chúng ta phải làm gì?
    Hãy đưa ra ý kiến của mình chứ đừng chờ người khác như thế. Ban Quản Trị đâu phải là guồng máy hữu cơ?

NEW TAZZAN
    Cha mẹ sinh con nhầm thế kỷ,​
    Lạy mẹ con đi trả nợ đời !​
  3. anhdialan

anhdialan Thành viên mới

Thời điểm này nói gì cũng là vô ích . Tinh thần để đâu ? Ồ không ! khi thành viên cảm thấy không còn gì để gắn bó , không còn gì để sưởi ấm họ sẽ dần ra đi . TTVN không còn đủ độ nóng , ttvn thiếu những người dẫn đường đấy là điều cốt yếu để tinh thần TTVN ngày một đi xuống . Chúng ta cần những người dẫn đường và họ sẽ dẫn đường thế nào ? Không phải để bị liên tục lock nick với lý do phá hại diễn đàn hay làm phiền BQT chứ ? Những con người tâm huyết cứ dần đi trong khi BQT không mang trong mình chút cầu thị nào , khi họ luôn nhất với tất cả suy nghỉ chủ quan nhất .
    Mỗi con người trong chúng ta có nhận thức riêng cho mình về mạng , mỗi con người trong chúng ta có một niềm riêng với nó không ai giống ai . Chúng ta lên đây làm gì ? Giải trí ? học hỏi ? giao lưu ? hay lấp một khoảng trống nào đó trong mình ? Tất cả những thứ trên kia sẽ mất dần đi khi ai đó trong chúng ta hiểu rõ một điều rằng khi bước chân lên đây là đổ thời gian tiền bạc , sức lực , trí tuệ vào nó . Vậy nên khi vào được một thời gian , tinh thần ngày đầu sẽ mất dần thay vào đó là một bãi rác chát chít vô ích , một thứ hổ lốn ai đó trong hoàn cảnh tham gia topic mới hiểu . Nó - những cái topic kiểu đó nó mang tính thời vụ và sẽ mất giá trị dần theo thời gian . Ta nhìn vào nó và tự thấy không có chút tinh thần nào . Vậy mất tinh thần hay tinh thần chết dần là điều đương nhiên và dễ hiểu .
    Ai đó hô khẩu hiệu vực TTVN dậy mà không biết rằng con người VN ta thường cố xây trên nền đổ vỡ và phá phách . Khi một cơ thể lành lặn thì ta sẽ chẳng có gì để chữa chạy , đâm ra nhàn chán .Ô hay ! bãi rác xả trí tuệ của thanh niên VN còn đâu , giờ nó đã thành một bãi rác tình mất rồi , một cái chợ tình không hơn không kém . Chúng ta đang tự ru ngủ cho mình vì điều này !
    Được anhdialan sửa chữa / chuyển vào 01:11 ngày 05/01/2004
  4. Soserone

Em ko bao giờ và chẳng bao giờ đồng ý với ý kiến của bác New_tazzan.!KO BAO GIỜ!
    Đây chỉ là 1 lời kêu,1 lời than của những 1 trong những nguòi yêu TTVN và cảm thấy hiện tại như thế.KO fải là than vãn sự làm việc của BQT.Bác là thế nào mà lại đi fê fán những nguời như thế.Bác thử hỏi xem bác trở thành admin của TTVN HP rồi mọi người có ý kiến gì!
    Thật sự bác hãy làm hẳn 1 topic có trưng cầu mà xem./Em chẳng muốn nói ra đây đâu.Tại sao trong TFg lại có nhiều ý kiến về bác thế???!
    thật ra cũng khó mà nói, em ko tin những lời nguời ta nói về bác., thế nhưng như thế này thì có lẽ em fải tin thật!
    bác ko nghĩ là TTVN cần những nguời yêu TTVN như thế này ư//?Nói ra để làm gì ư?/thế chẳng nhẽ cứ chảng làm gì mà nhìn thấy sự ra đi của TTVN hay sao???
    Em cũng chỉ là 1 thuờng dân chẳng biết làm gì cả, chẳng có tài gì cả, nhưng thắy hiện thực đau lòng thế đành fải giãi bầy!
    Em thật cảm động khi đọc đc bài viết của anhdialan!
    Còn của bác thì,,,,,,
    Nếu em sai, xin ko nói nữa!
    VÀ xin lỗi mọi nguời khi ý kiến của 1 nguời yêu TTVN bị bác bỏ, bác cứ ở đó mà chờ những nguời có khả năng của bác, có thể làm chứ ko nói,!Đúng em chỉ biết nói, nhưng hơn cả những nguời ko biết nói đến cái sự thật đang fơi ra trước mặt kia! BÁc bảo vệ cho cái gì?Bác ko dám nhìn vào sự thật ư???BQt ko fải là guồng máy, em hiểu điều đó, và sự đi lên của TTVN ko chỉ vì riêng BQT mà của tất cả các thành viên!
    Thế nhưng, các bác là những nguời gắn bó với TTVN nhiều hơn cả, các bác là những người đi đầu, có kinh nghiệm, các bắc hẳn fải biết rõ hơn bọn em dù là 1 ít.chứ bác đừng nói, đừng hỏi em fải làm gì, vì chính những dân đen bọn em m ới fải hỏi câu đó!
    Em xin bác hãy nghĩ lại!
    Em xin chân thành xinlỗi đã sailầm!!!!!!!!
    LE ANH
  5. NhatQuan

NhatQuan Thành viên quen thuộc

thử hỏi Admin HP đã làm được những gì từ khi bổ nhiệm nào.Nêu tôi ko nhầm thì hình như chưa bao giờ quan tâm đến HP cả hay chỉ ở HPC và TP thôi ??đã ko ít lần chúng tôi gửi bài nhờ xét mod cho thành viên mà ko hề có trả lời làm admin nhưng hình như chưa bao giờ thấy có mặt ở đâu trên diễn đàn cả.Thể nào mà có những lời nói như vậy hình như hơi vô trách nhiệm.Và còn việc dùng nick của mod để tháo cho thành viên vi phạm nữa có cần đưa ra đây ko nhỉ???
  6. dotuannam

dotuannam Thành viên mới

Chào các bạn, tôi cũng có ý kiến như thế này. Chúng ta phải chăng cần phải nói nhau nặng lời như thế chăng? mà như thế thì giải quyết được việc gì? và cuối cùng việc tranh cãi nhau về một vấn đề khác hoàn toàn so với mục đích ban đầu của topic này đặt ra. Mục đích của chúng ta là làm sao khôi phục được hoạt động của TTVN chứ ko phải là chỉ trích nhau.
    Nếu tôi không nhầm thì vấn đề này đã được thảo luận nhiều lần và cũng đã có những giải pháp đặt ra. Có thể đó cũng chỉ là giải pháp tình thế nhưng cũng có chút nào khởi sắc. Tất nhiên là tôi không đề cập tới diễn đàn Hải Phòng vì diến đàn nỳ mang một tính chất khác. Các diễn đàn khác là các câu lạc bộ, có các hoạt động offline nên việc gắn kết và cổ động các thành viên tham gia dễ hơn, còn ở đây chỉ mang tính chất như ầ một trang thông tin, một nơi để trao đổi và thảo luận. Cũng như các bạn đã nói, bước vào đây là tốn tiền bạc và thời gian. Vậy người ta hi sinh tiền bạc và thời gian để đánh đổi lại được cái gì chứ???
    Tất nhiên các bạn có quyền trách cứ admin khi không hoàn thành nhiệm vụ của mình, nhưng các bạn cứ thử đứng vào vị thế mình là admin mà xem. Một ngày chỉ có 24 h mà phải làm bao nhiêu việc vì theo tôi biết admin cũng phải đi làm, cũng phải nuôi sống mình và gia đình và nói thẳng ra là cũng phải có cuộc sống riêng. Con người càng nhiều tuổi thì trách nhiệm với gia đình và công việc càng cao. Còn việc xin mod thì có lẽ là do mạng mới sửa chữa nâng cấp nên không hiểu sao việc set mod không thực hiện đc (và hình như là chỉ xảy ra với khu vực Hải Phòng vì bên HPC cũng có yêu cầu nhưng hiện tại chỉ xoá được các mod cũ đi còn việc thêm mod mới vẫn chưa thực hiện đc, có lẽ các bạn kiên nhẫn chờ thêm ít lâu nữa cho các Techadmin sửa chữa).
    Quay trở lại với vấn đề trên, tôi nghĩ chúng ta nêu ra những bất cập là rất tốt nhưng theo tôi thì chúng ta cũng nên đề ra các biện pháp giải quyết. BQT cũng đã rất cố gắng trong vấn đề này nhưng biện pháp cũng chỉ có giới hạn. Quyền của admin cũng chỉ đến xoá, sửa bài đâu có thể bắt buộc mọi người làm theo ý mình được. Cái chính là sự đoàn kết, đồng lòng của mọi người trước một giải pháp, một phương hướng đưa ra.
    Chính vì vấn đề này đã được thảo luận và cho tới hiện nay các biện pháp đưa ra chưa giải quyết được tình thế nên admin mới hỏi bạn một câu như trên chứ không phải là phê phán bạn. Và câu hỏi hiện nay vẫn đang được đặt ra đối với mọi người: CHÚNG TA PHẢI LÀM GÌ? BQT cũng muốn khu vực của mình mạnh lên lắm chứ, ai cũng muốn đi lên chứ ko phải là thụt lùi nhưng chúng ta chưa có một biện pháp nào hữu hiệu.
    Rất cám ơn bài viết của bạn và mong rằng bạn có những giải pháp nào thì đưa ra chúng ta cùng thảo luận và xây dựng TTVN phát triển.
    Best regard,
    Đời là mấy tí anh em ta ơi học mà làm gì, đời là mấy tí tội gì không chơi.
  7. thuphuong20

thuphuong20 Thành viên rất tích cực

Có lẽ ko cần phải nói quá nhiều về ADM KV HP.Nói bác NEw bỏ qua,chứ tôi thật sự thất vọng về cái cung cách làm việc của bác.Tôi chẳng nói gì cho xa xôi,2 ADM trc'' mặc dù chỉ tạm thời là ADM của KV HP nhưng từ những thắc mắc nhỏ nhất của ko chỉ mod 2 ADM đó đều giải quyết rất nhanh chóng và thoả đáng
    Còn bác thì sao.Nói vụng,bác ko có đủ thời gian để phung phí cho TTVN thì bác đừng nên nhận trách nhiệm làm ADM
    Việc Công đưa ra về TTVN ,em ạ,nó cũng như chu kì..trăng thôi.Có lúc trăng tròn.nhưng cũng phải có lúc trăng ...lưỡi liềm.Có lúc lên voi thì cũng có lúc..xuống chó..hehe..Yên tâm đi,mọi ng` đều yêu TTVn,và ko ai để TTVN chết đâu.Rồi em xem...
    Có gì đâu mà khóc
    Hạnh phúc chỉ là điều bịa đặt
    Nên tình yêu là chuyện viển vông thôi.....
  8. Nico78

Nico78 F525 Moderator

Tôi có được góp ý kiến không nhỉ?
    Trước tiên, xin chào Anhdialan. Bác có vẻ nhiều tuổi, tôi kính bác một câu. Nhân tiện, góp ý với bác một điều: Admin không bao giờ là người dẫn đường. Mods cũng thế. Họ chỉ là những thành viên tâm huyết và muốn đóng góp sức mình vào việc quản lý tránh không để diễn đàn vi phạm hiến pháp và pháp luật Việt Nam. Đồng ý họ cũng nên xây dựng một phương án phát triển cho diễn đàn mình quản trị, nhưng như thế không có nghĩa họ là người dẫn đường.
    Socerone: Chú là thành viên lâu năm, phải không nhỉ? Nhưng gần đây chú mới xuất hiện ở khu vực Hải Phòng. Anh chưa hiểu tính cách của chú, cũng như chưa hiểu tính cách của TNH Member, nhưng anh có một nhận xét thế này: TNH từ khi được khai sinh trong diễn đàn này, trong khu vực này, hình như đang đi theo vết xe của Ngô Quyền. Quá cục bộ.
    Hai lời đó là nói riêng, còn về cái chung, tôi nghĩ thế này. TTVN đang trên đà đi xuống. Giống như mọi vấn đề khác trong cuộc sống, có lúc đi lên, đi lên đến cực thịnh rồi thì lại phải đi xuống. Vấn đề là mỗi lần đi xuống sẽ là một bước tạo đà để lần đi lên tiếp theo sẽ tạo một ra một điểm Cực đại mới. Đúng không nhỉ. Chúng ta đang tranh luận đây, thiết nghĩ cũng là một cách xây dựng, để tìm kiếm một con đường phát triển trở lại cho TTVN. Nhưng đừng vì thế mà trách cứ Admin, hay Mods. Chuyện chức năng Admin bị lỗi, không phải là ai cũng biết, nhưng những trường hợp đề xuất mà không được đáp ứng thì ai cũng nhận được lời giải thích mà tôi nghĩ là thoả đáng của Admin. Vậy sao cứ soi vào đó để trách móc. Nếu tôi không nhầm, ngay khi chức năng admin được phục hồi như cũ, bác New đã vào tất cả các diễn đàn để tham gia quản trị, thậm chí còn liên lạc trực tiếp với các Mods để hỏi về vấn đề Set Mods cho từng box. Trần Nguyên Hãn cũng đã được hỏi, và câu trả lời là: Từ từ đã. OKie?
    Vậy là xong về tư cách Admin nhé? Giờ đến chuyện TTVN đang down.... Hic hic.. nói ra thêm buồn, các bạn phải nghĩ giúp mọi người một chút... Thời kỳ này, các Box liệu còn ai, có ai? Liệu pháp tâm lý mà HPC đưa ra trong kỳ Hội Diễn khu vực HP thất bại vì đâu? Tất nhiên, hoàn cảnh khách quan khiến chúng ta phải đau đầu vì chuyện này, nhưng vấn đề không nằm hay không trực tiếp nằm trong sự quản lý của Admin khu vực Hải Phòng, mà năm trong sự quản lý của các Mods, các Box. Các bạn có thời gian, thử dạo quanh xem, có Box nào đáng để các thành viên mới, tâm huyết muốn lưu lại không? Hay chỉ là nơi để các cựu thành viên buôn thúng bán mẹt với nhau? Thậm chí có một số Box mà tôi không tiện nêu ra ở đây còn xử dụng với nhau những từ ngữ tôi không thể nghĩ là nó có thể xuất hiện, mà lại xuất hiện thường xuyên trên diễn đàn. Than Phiền có, nói chuyện trực tiếp với Mods có, nhưng cái rút ra được sau mỗi than phiền, mỗi lần nói chuyện là kết luận: Mods của Hải Phòng bất lực. Không thể quản lý được Box của mình, không thể quản lý được thành viên của mình. Admin có ba đầu sáu tay thì cũng chỉ biết khoanh tay đứng nhìn.
    Giờ chỉ có một cách, một cách duy nhất: Triệu tập một cuộc họp Mods khu vực HP, nêu ra những vấn đề còn tồn tại, giải quyết một cách nghiêm túc. Kêu gọi ở mọi người một sự đồng tâm nhất trí cao nhất. Triệt để hỗ trợ lẫn nhau, ít nhất trong cộng đồng TMG.
    Vài lời tâm huyết, mong mọi người suy nghĩ!
    Người đem thế giới ngâm thành rượu
    Ta lấy càn khôn nhắm thế mồi

Được nico78 sửa chữa / chuyển vào 20:30 ngày 06/01/2004
  9. anhdialan

anhdialan Thành viên mới

Nico78 ! T.A không định thanh minh cho lời góp ý của bạn . Người dẫn đường đang thiếu là một nhận định có phần hơi chủ quan của anhdialan . Một người đủ lực để lái mọi vấn đề sang hướng có lợi , tranh luận nóng hay nguội cũng cần có một người thế này . Min-Mod đâu đủ góc nhìn để làm điều này ? Không chỉ riêng TTVN mà rất nhiều diễn đàn khác đanh thiếu trầm trọng nhân lực trong chuyện này . Tôi không cố ý phê phán hay đả kích Min -Mod nhưng rõ ràng trong đầu các bạn không có cầu thị , một cái mà bất kỳ người quản lý thực , hay ảo đều cần thiết . Sự cầu thị này là gì : Là nghe và hiểu ý kiến từ người khác chứ không phải tưng tưng lên mà đáp trả bằng cách này hay cách khác .Có thể ai đó đã qua rồi nơi TTVN này rồi trở lại họ sẽ có ngay môtcậu nhận xét không lấy làm vừa lòng mọi người cho lắm : Biết thế nào là giả tạo .
    Khi nói rằng cho quyền Min-Mod chủ quan trong hành xử là đã cho Mod được sinh sát bừa bãi . Khi nói Min Mod không làm đúng chức năng của mình thì nói rằng Min Mod cũa là con người chứ không phải cái máy . Giá như đổi hai thứ kia sang nhau thì tốt .
    Tôi thực sự rất thông cảm cho các Min Mod , họ là những người tình nguyện bỏ tiền bạc , sức lực , thời gian , trí tuệ của mình để đổi lấy một chút quyền lực ảo ( Vì sao tôi không nói là:Để tạo lên một sân chơi ?) Cái này các bạn có thể tự trả lời . Các bạn đang bị lợi dụng , hay nói đúng hơn các bạn đang bị bóc lột . Khi nhìn được điều này thì tôi hiểu rằng vì sao có những người bạn của tôi họ từ bỏ quyền lực ảo để ra đi .
    Tôi không muốn tranh luận về nhận thức người dẫn đường là người như thế nào , tôi muốn quay ngay trở lại vấn đề vì sao TTVN đang nhạt nhẽo dần , và đang hình thành một bãi chứa rác . Có hai vấn đề lớn nhất được đặt ra : Khi ban quản trị bỏ quyền xoá bại , thành viên thấy họ hình như bị thiếu tôn trọng ( sao tôi nói là hình như ? Vì đó chính là cảm giác của con người trước một sự việc )Thành ra rất nhiều người trước đây post bài có chất lượng và có giá trị quay ra post lung tung hay chat chit vớ vẩn vì họ nghĩ khi mình không làm chủ được bài viết của mình lên họ không post bài chất lượng vì nhiều khi có những va chạm hay tranh chấp họ cần phải bảo vệ mình .
    Thứ hai là sự hành xử một cách rất cực đoan của nhiều tình nguyện viên : Xoá , khoá , lock nick , topic , post theo cảm tính và chủ quan của mình . Tôi được biết nhiều mod còn xử lý theo than phiền : Dù post có nhạy cảm hay không nếu không có than phiền thì cứ để đó , còn dù post khong đụng chạm gì mà có than phiền mod liền xoá ngay lập tức , không biết đúng sai thế nào: Một nửa số tình nguyện viên trên diễn đàn hành xử theo kiểu này : Thử hỏi thụ động như thế liệu thành viên đủ tin tưởng và tâm huyết để post bài có chất lượng và giá trị hay không ?
    Tinh thần tụt giảm một cách ghê gớm về chất từ khi cải tổ dần một số quy chế Vậy ai sẽ là người chịu trách nhiệm ?
    Hà...hà...! Nói đếnđây lại nhớ ông bạn mình có một câu chí lý : Khi con người ta bị lợi dụng trong một hệ tư tưởng què quặt thì đừng đòi hỏi nhiều ở họ .
    Tôi thấy nó đúng trong hoàn cảnh bây giờ của TTVN .
    Một thành viên thường như tôi có thể sướng hơn các bạn vì sao nhỉ ? Vì tôi được nói tiếng nói của mình !
    T.A
  10. Soserone

Cảm ơn trời, tôi đã có đc những gì tôi muốn khi lập ra topic này, trừ ý kiến của Admin!
    Xin cảm ơn ý kiên đóng góp truớc hết của Nico78, diễn đàn TNH có vẻ hơi cục bộ .NHƯng KO BAO Giờ giống như NQ.BÁc à,ko bao giờ là ko bao giờ.
    Bọn em vẫn giữ liênlạc với Trần Phú, với vimaru...và tất nhiên , vẫn hi vọng có thể làm đc điều gì đó với toàn thể TTVN HP!
    Nhưng cũng chưa biết làm gì, cũng chưa có kinh nghiệm, hi vọng những nguời đi trước có thể chỉ ra đc 1 điều gì đó cho chúng tôi?Vâng xin cảm Ơn.Và cũng hi vọng là kì trăng lưỡi lièn này sẽ wa và để cho trăng lại tròn.!
    LE ANH