1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

TTVNONLINE liệt truyện.( không ai vào viết tiếp thì sẽ bị xoá..)

Chủ đề trong 'Quán trọ Zimbabwe' bởi Don_Quixote_new, 12/02/2002.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. username

username Thành viên rất tích cực

Dạ thưa bác VNHL, em có bias gì đâu ạ. Hồi ấy bác cũng tham gia nhỉ, hay là bác kể lại câu chuyện cho mọi người nhé.
  2. Koibeto81

Koibeto81 Thành viên rất tích cực

Các bác làm em hồi hộp quá, cái gì mà Kim Dung cái gì mà Đơn Kiếm Diệt Quần Ma...sao không chong chóng lên để cho những thằng như em hiểu thêm về Quá khứ hào hùng của lớp đàn anh. Không thì thể nào các bác lại chả bảo "Bọn trẻ bi giờ không hiểu lịch sử Nước nhà bằng thì lịch sử ... Trung Hoa", mà như thế là tại các bác cả đấy nhé

NO PAIN NO GAIN
  3. Koibeto81

Koibeto81 Thành viên rất tích cực

thế không ai viết tiếp thật à...

NO PAIN NO GAIN
  4. VuaEch

VuaEch Thành viên mới

Chắc các bác ấy sợ chưởng lực "chuyên chính vô sản" nên không ai dám viết đến vụ  "đơn kiếm diệt quần ma" nữa! [​IMG]
  5. On4U

On4U Thành viên rất tích cực

Híc... tại hạ chỉ mới tham gia TTVNOnline chưa đầy 1 năm nên rất muốn được biết các hồi trước. Không biết có ai có thể viết lại các hồi trước không vậy... xin đa tạ nha
    Tell me when will you be mine
  6. Chitto

Chitto Thành viên rất tích cực

Hơ, đồng chí này....
    Đông Ki Sốt quái khất đã lui về Phương Trình Cao nguyên rồi.
    Thế là một môn võ công cái thế cũng đi theo luôn.
    -----------------------------------------------------------
    Sống trên đời sống cần có một tấm lòng
  7. On4U

Sao bác????? Ý bác tôi không phải là dân củaQuán trọ Zimbabwe chứ gì?????
  8. gallivant

gallivant Thành viên quen thuộc

Ô hay, bác On4U này, có lẽ bác chưa hiểu cái gọi là "dân quán trọ Zimbabwe" nhỉ? Mà "dân quán trọ" là gì nếu không phải là khách trọ? Đến rồi đi, vui vẻ chốc lát rùi lại biến mất - chiện thường ngày ở "quán trọ" mà, hì hì. Nó cũng chẳng phải là một chỗ khép kín để chỉ có mấy người quen nhau ngồi kể chuyện xưa, ôn nghèo kể khổ. Rất open nữa là khác, bác cứ đến, ngồi chơi, nói chuyện rồi uống rượu với mọi người thì đã là ... "khách trọ" rồi
    Còn cái "liệt truyện" này đúng là một sáng tác (có thể theo đơn đặt hàng) của một chiến sĩ Zimbabwe nhưng nó không phải là một quyển "chính sử", mặt khác, do chỉ có 1 người viết nên chắc chắn là không đầy đủ (chưa nói đến chuyện có khách quan hay không). Chẹp, thời gian trôi đi thì mọi chuyện rồi cũng nhạt nhoà thôi, lúc đó phe nọ phe kia gặp nhau lại uống rượu rùi lại cười sao hồi xưa mình dở hơi thế không biết. Người viết đã dừng vì thấy nó không cần thiết, thiết tưởng người đọc cũng ko nên cố đòi hỏi nữa chứ
    Đời vẽ tôi tên mục đồng,
    Rồi vẽ thêm con ngựa hồng,
    Từ đó
    lên đường
    phiêu linh ...

Được gallivant sửa chữa / chuyển vào 21:37 ngày 03/03/2003
  9. On4U

Ấy là tại vì khi tại hạ đến đây đã nghe bà con trong cung kể về chuyện cũ xảy ra nơi này nên mới hỏi thăm tí chút... nhưng có lẽ các vị không muốn nhắc lại thì tại hạ cũng không dám ép... ởi vì ép cũng có được đâu... Chi bằng làm ly rượu rồi lại tiếp tục cuốc hành trình của tại hạ thì hơn... Xin kiếu...
  10. Concaotrang

Concaotrang Thành viên mới

Đúng nghĩa là 1/2 con cáo tôi lang thang trên ttvn mong tìm được 1/2 con cáo xinh đẹp nào đó dành riêng cho tôi.Tìm kiếm 1/2 cái thực trong cái thế giới ảo ảnh lung linh . Dò tìm từng cái nick từng đoạn văn mong tìm ra 1 mảnh của trái tim em,1 mảnh mà ai đó sẵn lòng chia sẻ.Dừng chân tại HPC trong khi vô cùng cô đơn và lạnh lẽo, chỉ mong được khoác trên mình cái áo mang hơi hướng của con người, những con người nồng ấm của đất cảng. Ra đi với 2 bàn tay trắng ,vẫn "lang thang trong cô đơn" để rồi 1 lần nữa lại quay lại với hải phòng-84hp.Thêm 1 lần nữa phải thất vọng tràn trề vì những cô em xinh xinh 84 luôn biết cách co mình lẩn tránh.Lại lang thang chân chồn gối mỏi .Ghé qua đây chỉ xin 1 chén trà vài lời khuyên về vùng đất lành "chim" đậu .Mong có lời khuyên từ những người đã từng lang thang khắp mọi nẻo đường.Mong không phải như câu
    "Đất lành chim đậu
    Đất không lành đất nhậu luôn chim" ​