1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Từ chối tế nhị, cần tư vấn.

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi NCD, 17/03/2010.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. NCD

NCD Thành viên rất tích cực

Từ chối tế nhị, cần tư vấn.

Mấy đứa học cùng trường ngày xưa (là gái) suốt ngày hỏi han, nhờ vả, rủ đi xem phim, đi chơi và có ý đồ (liên tục hỏi xoáy về tiêu chuẩn chọn vợ, chọn người yêu; thỉnh thoảng có những va chạm cố tình vào những chỗ nhạy cảm...).

Vì thi thoảng họp lớp hoặc tụ tập còn chạm mặt nên không thể chối bân mãi được. Từ chối thẳng mặt thì sau này gặp nhau sợ khó nói.

Nhờ các cao thủ chỉ giáo cách thoát thân mà không mất lòng bạn bè, hix hix..
  2. MrPrince

MrPrince Moderator Staff Member

Thuê em nào đấy làm ng yêu hờ.
    Các em kia hẹn gặp thì dẫn theo.
  3. NCD

Bọn nó chẳng hẹn gặp ngoài đường, chỉ toàn gọi đến nhà hoặc mò đến nhà.
    Chiêu kiếm người yêu hờ này có 2 nhược điểm:
    1. Bị đồn là có người yêu, các đầu mối tiềm năng hứa hẹn khác sẽ dần mất hút.
    2. Nếu chẳng may bị kiểm tra vào thời điểm nhạy cảm, ko có "người yêu" bên cạnh, sẽ bị quy kết ngay thiếu nhiệt tình, hời hợt, không chu đáo => nghi ngờ, dễ bại lộ => thê thảm hơn.
  4. nembomttvn

nembomttvn Thành viên mới

Sau này có ny, tiếp tục vào đây xin tư vấn; làm sao có thể từ chối tế nhị bạn gái? Làm sao có thể từ chối tế nhị ny?
    Sau này có vợ, tiếp tục vào đây xin tư vấn: làm sao có thể từ chối tế nhị bạn gái? Làm sao có thể từ chối tế nhị vợ?
    Hotboy cũng lắm nỗi khổ nhể? Thế mới biết các cụ ông ngày xưa năm thê bảy thiếp là phải khéo léo chèo chống đến thế nào.
  5. blanks

blanks Thành viên mới

thật chứ như bác này về sau thích 1 em đảm bảo là ko tán được, rồi lại lên đây khóc um lên là "mình gái xua không hết sao phải đau khổ vì 1 con đàn bà"
  6. NCD

Em ko phải là hot boy, ko có cái dáng vẻ đẹp mã mà chị em bồ kết ngay được.
    Mấy đứa hay truy nã là bọn bạn học (cùng trường hoặc cùng lớp ngày xưa). Từ hồi em được tập huấn thế nào là gentleman và thực hành thường xuyên thì bọn nó mới đâm ra thế. Chứ bây giờ mà tự dưng ở bẩn, chửi bậy, bất lịch sự, ko ga-lăng, cộc cằn... nữa thì có thể cắt đuôi được, nhưng bao nhiêu ứng cử viên tiềm tàng khác cũng cuốn gói ra đi.
    Làm sao để tốt cho cả hai (3,4,5....)???
  7. dangkhauchi

dangkhauchi Thành viên mới

Ôi hài vẹo cả lưng
    Cách tốt nhất là chén cả
  8. jemand

jemand Thành viên mới

Bảo là có người iu rồi. Hết phim
  9. songhash

songhash Thành viên mới

Tiện thể mình cũng xin các bạn tư vấn hộ luôn:
    Dạo này mình toàn bị các em gái 9x đưa ra lời đề nghị khiếm nhã.
    Mình thấy bị tổn thương ghê gớm, vì con người mình mong manh dễ vỡ như pha lê.
    Giờ đây tôi biết phải làm sao ?
  10. DeutschlandvermisstVN

DeutschlandvermisstVN Thành viên rất tích cực

Nếu là anh thì anh tiếp hết nếu như không bận . Bạn bè giúp nhau là chuyện nhỏ . Nhưng tất nhiên là nói rõ với người ta nếu như vào thời điểm người ta nhờ thì mình đã có hẹn với một người đã có lời trước đó rồi .
    Thôi giúp các em đi. Đời các em cũng chẳng còn được tự do nhiều lắm nữa đâu . Một , hai năm nữa lại lần lượt " có kẻ theo chồng bỏ cuộc chơi " . Lúc đó muốn rủ được các em đi ngoại tình cũng khó .
    Thôi đã chót vỗ ngực là Galant thì ga lăng xăng cho chót . Là thằng thợ săn giỏi hay thằng đàn ông đàng hoàng thì lo gì thiên hạ đánh giá chỉ vì mình chiều phụ nữ . Bạn là bạn , săm lốp là săm lốp , vợ là vợ . Cứ thế mà xử .