1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Từ chối tế nhị, cần tư vấn.

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi NCD, 17/03/2010.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. giacmoxua

giacmoxua Thành viên mới

Cứ giả vờ cầm điện thoại nói chuyện, cứ như đang nói chuyện với người yêu. Hay nhờ cô gái nào đó giả vờ là người yêu nói chuyện điện thoại. Mở volume to lên tí, cho bọn í nghe. Bảo chúng nó là người yêu ở xa
  2. tuxedo1893

tuxedo1893 Thành viên mới Đang bị khóa

Ca này khó, thôi bác cứ xử đại 1 em đi
  3. rio2021

rio2021 Thành viên mới

Có người yêu chứ có fải có vợ đâu mà gái ko theo nữa , nên chiêu giả vờ có ng yêu ko ổn
    Em có một anh bạn, anh này cũng thuộc dạng hot boy vì ngoại hình đc, nói ch duyên và đặc biệt là galant, rất biết chiều fụ nữ , nhiều em hâm mộ lắm. Em cũng thik nhưng k theo . Ông anh này đặc biệt là tính tình rất vô tư, vs em nào cũng chiều chuộng, lịch sự hết mình. Nhưng cuối cùng cũng chưa có ng yêu. Hỏi tại sao thì ông í bảo: tại vs ai mình cũng tốt như nhau, đâm ra các em lúc đầu từ hâm mộ, rồi thik làm ng yêu đến nhận ra việc TỐT VỚI PHỤ NỮ là bản tính of anh, cuối cùng các em chuyển hết thành ngưỡng mộ, quý như anh trai, chắc ai làm ng yêu anh thì sướng lắm, xong các em chúc fúc anh và đi lấy chồng hết
    Trong TH of anh, em nghĩ anh cứ lịch sự, cư xử bth, thậm chí nên khách sáo. Ngay trong sự khách sáo ng ta cũng nhận ra sự lạnh nhạt rồi. Con gái có thì, chắc các chị í sẽ ko làm fiền anh lâu đâu

4. trangbac

trangbac Thành viên mới

Thì một hôm nào đấy bác đi uống nước hay xem phim j` đó , nói chuyện với các cô ý là: jo` tớ đang kua một em mà jo` chẳng bít làm sao, bạn tư vấn cho tớ. rùi thì ca ngợi cái em trong tưởng tượng kia cho hay cho đẹp vào
    Được trangbac sửa chữa / chuyển vào 09:59 ngày 18/03/2010
  5. kohieusao

kohieusao Thành viên rất tích cực

cẩn thận đấy ,ko khéo cái hội con gái đó nó ká độ thử xem em nào có thể kưa đổ chủ top đấy ,mà đã muốn làm người đàn ông lịch sự thì trước tiên nên chấp nhận lời đề nghị của các bạn nữ một lần đã
  6. scarlet198

scarlet198 Thành viên mới

ca này khó, ko tư vấn được
  7. kizzzshockkk

kizzzshockkk Thành viên mới

Thật àh ?
  8. tienviga

tienviga Thành viên mới

Không thể tin được, anh NCD lừng danh thiên hạ mà phải xin tư vấn.
    Em không tư vấn tư veo gì cả. Hôm nào hỏi Miss_Seu xem anh NCD trông như thế nào.
  9. NCD

NCD Thành viên rất tích cực

Trường hợp của mình có thể vắn tắt thế này:
    -Giai đoạn 1: Các gái bạn bè quan hệ đối xử rất bình thường, không có điều gì đặc biệt.
    -Giai đoạn 2: Xa mẹ. Về VN. Có những tính cách nhất định thay đổi do môi trường mới.
    -Giai đoạn 3: Bị tấn công (đã miêu tả ở trên)
    (giai đoạn này đang tiếp diễn).
    -Tình huống: Cảm thấy khó xử khi không muốn phát triển bất cứ mối quan hệ nào từ những bạn gái đó.
    -Kết quả mong muốn: Giữ tốt đẹp quan hệ bạn bè, ko phải thấy khó xử khi hội hè tụ tập, vẫn có thể tự do thoải mái rủ đi chơi loăng quăng như xưa, ko có điều tiếng xấu đồn thổi.
  10. miss_seu

miss_seu Thành viên mới

ôi chết cười, tự dưng bạn Tienviga hỏi em anh có đẹp trai ko làm e chột dạ, tưởng anh NCD ko những rất attractive với các em mà còn với cả các ... anh nữa.
    ca này khó thì cũng khó, dễ thì cũng dễ vì nó còn tùy ở những bạn gái kia. Như 1 bạn ở trên có nói, anh cứ giả vờ bảo là tớ đang thích em A hay em B nào đó, nhờ bạn ý tư vấn giúp. cố gắng trước mặt các bạn ý thì hoàn toàn bình thường (đừng có galant quá:). vài lần như thế, em nghĩ bất kỳ 1 bạn gái nào có chút lòng tự trọng sẽ nhận ra và ko có hành động tới mức ''đụng chạm'' như anh nói. còn nếu các bạn ý ''bạo dạn'' quá, vồ vập quá thì cũng đành phải thẳng thắn thôi, ai hiểu ra thì họ vẫn sẽ là bạn, ai cố tình ko hiểu thì có lẽ cũng ko cần thiết phải làm bạn
    Chúc anh may mắn và sớm tìm được ý trung nhân