1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Từ chối tế nhị, cần tư vấn.

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi NCD, 17/03/2010.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. conthanbien

conthanbien Thành viên mới

Ui, lại còn có cả con trai rơi rụng nữa ư? Có mang về VN ko, ra mắt đi, em cho xếp gạch ở ngõ nhà em chờ con gái em đấy!
    Ủa, mà bác nembomttvn là ai thế, có phải là khobac ko???
    @@@ NCD bác giải quyết xong chưa? Chưa xong thì loa lên để em tham vấn tiếp!
  2. nembomttvn

nembomttvn Thành viên mới

Không phải đâu.
    Thế dạo này em gái của Conthanbien.....sức khỏe ra răng? Để hôm nào đến cưa cẩm.
    Hầy dzà...... NCD mở Topic Spam đó mà, chả cần tứ vấn tư véo gì đâu.
  3. NCD

NCD Thành viên rất tích cực

Chính vì bị tấn công một cách mập mờ nên khó kiến tạo một cuộc đối thoại trực tiếp.
    Nếu như cứ thẳng tuột: "Tớ thích cậu. Chúng mình có thể tìm hiểu nhau được không?". thì còn có cớ để hẹn nói chuyện trực tiếp (nếu lời đề nghị đó đưa ra nghiêm túc). Tuy nhiên ở thực tế nếu vào tình huống đó thì thường có phản ứng: "Mày hâm à, sao tự nhiên dở hơi thế!!!"
  4. banhmybate

banhmybate Thành viên quen thuộc

Nếu bác không có ý gì với người ta thì sao lại phải băn khuăn đau đầu nhỉ.
    Bác cứ để tự nhiên thôi, giả vờ là vô tư " ngây thơ" và không hiểu mưu đồ của các gái ý. Lâu rồi thì gái cũng hiểu ra chứ. Bác cứ suy nghĩ, hỏi han, mổ xẻ hoàn cảnh ra như thế này thì tự nhiên trong đầu bác đã vô hình dựng lên lên 1 ý nghĩ phòng thủ mặc định rùi, như thế bác sẽ càng cảm thấy nặng nề, không tự nhiên khi đối diện, và tình hình sẽ tệ hơn đấy.
    Có khi cái kết quả mong muốn trên của bác nó bị phá sản bởi chính bác, chứ không phải do gái tán bác nhé.
    Bác cứ hồn nhiên đi, rùi bác sẽ bình yên.
    Được banhmybate sửa chữa / chuyển vào 16:14 ngày 01/04/2010