1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Từ điển online

Chủ đề trong 'Tây Ban Nha' bởi han_tin, 06/11/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. han_tin

han_tin Thành viên mới

Từ điển online

Chào các bạn !!
    MÌnh mới bắt đầu học tiếng Tây ban nha . Vì chỗ mình kô có net nên mình muốn tìm software từ điển TBN- Việt để tra cứu offline . Bạn nào có cho minh xin với , mình đang rất cần . Cám ơn rất nhiều . Email của mình là nem100000@yahoo.com .
  2. wings

wings Thành viên rất tích cực

Chào các bạn!​
    Topic này đã có rồi, bạn có thể tham khảo topic Từ Điển trên cùng. Và sẽ được cập nhật hàng ngày.
    Mấy hôm nay, máy tính của Wings tôi chạy không tốt phải cài lại, cho nên update không kịp. May mà có mi_amor không thì chít.
    Hiện nay ở TPHCM mình không có nhiều sách báo, từ điển, tiếng Tây Ban Nha cho nên Wings tôi đang làm một chương trình từ điển điện tử "Tây Ban Nha- Việt", đại lọai như Lạc Việt vậy.
    Và sẽ cố gắng hòan thành trong tháng 12 tới này. Bạn nào muốn có từ điển này thì cứ đăng ký tại đây. Wings tôi sẽ gửi tận nhà. Còn bạn nào ở nước ngòai thì Wings sẽ gửi qua E_mail.
    Nên nhớ đây chỉ là Từ Điển "Cây Nhà Lá Vườn" tự làm lấy, tự trồng lấy...cho nên sẽ có nhiều thiếu sót. Nhất là trong việc cập nhật từ ngữ. Cho nên mong các bạn post nhiều từ ngữ trên Topic trên cùng để Wings tôi kịp Update những cái mới nhất. Và việc tìm từ ngữ trên sách báo thì Wings tôi cũng sẽ tìm tòi. Chỉ mong các bác giúp đỡ.
    Bạn nào đăng ký tại đây, thì để lại :
    _ Nick,
    _ tên thật,
    _ yahoo ID
    _ Địa chỉ nhà, số ĐT liên lạc thì gửi qua mail hay báo qua ĐT cho Wings cũng được.(viết tiếng việt, hay tiếng Anh hoặc Pháp, hay Tây Ban Nha gì cũng được). Nhưng viết tiếng Tây Ban Nha thì đơn giản thôi đấy.
    Nhưng nhất thiết các bạn phải là thành viên của Box Tây Ban Nha đấy nhá. Vì chương trình này Wings làm là để tặng cho Box mà.
    Các bạn có thể liên lạc qua Box Tây Ban Nha này, hoặc
    Nguyễn Hòang Linh
    Email : hoanglinhwings@yahoo.com
    Hand Phone : 095 8 604 814 - 090 2004 326
    Home Phone : 08 99 689 71
    Mong được sự giúp đỡ của các bạn.
    Thân
    WINGS
  3. wings

Đây là 1 phần để "XEM TỪ" trong chương trình của mình. Các bạn xem, góp ý giùm mình nhé
  4. wings

Nhờ giúp đỡ ​
    Các bạn Box Tây Ban Nha thân mến ,
    Hiện nay chương trình của Wings đang vào giai đọan sắp hòan thành, chỉ còn mỗi một cái là việc cập nhật từ ngữ lung tung quá. Mà từ thì Wings tôi không thể kiểm tra hết được.
    Dự định chương trình này làm khỏang hơn 2000 từ. Nhưng sức có hạn , cho nên mong các bạn giúp đỡ. Các bạn cho Wings Email để Wings gửi từ và nghĩa cho các bạn xem lại thử coi có đúng không nhá.
    Nhân đây Wings cũng cám ơn sự đóng góp nhiệt tình của cô CÔNG CHÚA PHA LÊ đã giúp Wings nhiều nhiều.
    THÔNG BÁO​
    Chương trình này Wings tôi làm miễn phí cho tất cả những người ham thích và học tiếng Tây Ban Nha. Với mục đích nhằm phát triển ngôn ngữ này cho nên Wings tôi sẽ tặng cho các bạn thành viên của Box Tây Ban Nha.
    Bạn nào muốn thì viết thông tin lên đây hay qua email gì gì cũng được. Wings tôi sẽ chép ra đĩa và gửi cho các bạn (nhưng Wings hay đi lung tung lắm nên sẽ nhờ người mang dùm).
    Nếu Wings tôi tìm được cái Host nào cho các bạn Download thì hay hơn nhỉ. Mọi thông tin về chưong trình sẽ được thông báo từ đây cho đến hết 15/12 (ngày dự kiến hòan thành).
    Chưong trình​
    _ Chương trình phiên bản đầu tiên sẽ không tránh khỏi lỗi cho nên Wings mong được mọi người giúp đỡ.
    _ Chương trình gồm có 3 phần :
    1_) Từ ngữ : các bạn có thể xem từ (từ, nghĩa của từ, ví dụ có thể, và thành ngữ nếu có), các bạn có thể sửa, thêm từ mới vào trong danh sách.
    2_) Các từ về Tên Nước :cũng xem, cập nhật và thêm những cái mới
    3_) Sẽ có một bài Test Nghe Tiếng Tây Ban Nha kèm theo (nhưng sỡ chuơng trình quá lớn nên dự kiến sẽ đưa ra mà thôi). Các bạn có thể luyện nghe với một bài Text demo.
    Mong các bạn giúp đỡ.
    Thân
    WINGS
  5. chip_chip542

chip_chip542 Thành viên mới

Ui, hay quá nha, bác wings cho em tham gia mớiiiiíi !!!!!!!!!!!
  6. lionqueen

lionqueen Thành viên rất tích cực

Cách đây 2 năm tớ và 2 đồng chí caballo, tễu đã ngồi kỳ cạch tạo thêm 1 fần mới vào Lạc việt từ điển là Việt-TBN. Nhưng kỳ cạch gõ đc mấy chục từ thì ngại quá, bỏ luôn. Đồng chí Wing kỳ công làm ct mới làm gì, cứ xài đồ có sẵn đi.
    M@
  7. ha_nam

ha_nam Thành viên mới

bác wing ơi hiện tại em cũng có một quyển từ điển tây ban nha rất hay hầu như từ nào cũng đúng hết và có tất cả không thiếu một từ nào nếu bác cần sự giúp đỡ thì em sẵn sàng giúp
    hãy liên lạc với em qua địa chỉ : nam_nho_2002@yahoo.com
    chào bác nha !!
  8. wings

Chào cả nhà !
    ối giời làng nước ơi...thế bây giờ mới nói. Cái chú LION QUEEN này. Gửi cho tớ phần dở dang của các cậu nhé.
    Mail tới là : hoanglinhwings@yahoo.com
    hay : hoanglinhwings@mobifone.com.vn
    Phone : 090 2004 326 (trong giờ hành chánh)
    095 8 604 814 (all time)
    090 2004 153 (số private-ngoài giờ HC)
    Nhưng dù sao thì chương trình cũng đã hoàn thành. Và quan trọng là Wings cũng muốn có 1 chương trình riêng của Box Tây Ban Nha mình. Chứ hiện giờ Box hơi buồn mà thứ tiếng này ở Việt Nam mình ít người học, ít người tham gia. Đây cũng là một cách để quảng bá cho Box mình. Tiếc là chẳng ai thèm tài trợ cả...hì hì hì hì
    Hiện giờ, Wings tôi đã update được hơn 200 từ rồi. Còn nhiều nữa nhưng chắc phải nhờ đến các bạn thôi.
    Các bạn nào giúp Wings thì hãy làm một danh sách các từ, ít nhiều gì cũng được, 3 từ hay 4 từ cũng được. Số lượng từ không quan trọng mà quan trọng là được sự tham gia của mọi người.
    Các bạn làm file Excel hay gì gì cũng được. Chia làm 4 cột :
    1_) Từ (bằng tiếng Tây Ban Nha)
    2_) Trạng Thái từ (là danh từ hay động từ, tính từ.....)....có thể viết tắt
    3_) Nghĩa của từ đó.
    4_) (không bắt buộc) là một ví dụ nhỏ (nhớ cho nghĩa của ví dụ đó).Phần này có cũng được, không có cũng không sao.
    Vì Wings biết các bạn rất bận, và Wings tôi cũng thế cho nên bạn nào làm nhiều nay ít gì cũng đuợc. Vì Wings tôi không được học tiếng Tây Ban Nha chính thống trường lớp cho nên hiểu biết có hạn.
    Cám ơn nhiều nhé.
    Thân
    WINGS
    To bé CHIPCHIP : lâu lắm rồi chẳng gặp ai, cả em nữa..huhuhu...hôm nào Hội Nghị Bàn Đào ở CàFé Báo nhé. Tết này anh có mặt ở HN đấy.
    Ah quên , đây là màn hình chính của chương trình. Chỉ mỗi tội là Wings tôi chưa có thời gian làm nó hiển thị bằng tiếng Việt vì đánh Từ bằng Tiếng Việt lâu lắm cho nên đành dùng không dấu.
    Mong mọi người giúp đỡ và cho ý kiến.
  9. wings

Chào cả nhà !
    Hiện nay, chương trình đã hòan tất. Và Wings tôi đã Update được tất cả là 600 từ rồi. Và rất vô cùng cảm ơn em mi-amore và bác Hau-K5.
    Wings sẽ gửi chương trình cho 2 bác. Nhờ 2 bác giúp đỡ.
    Dự kiến chương trình sẽ được cho download vào ngày 15/12 tới này. Mụ tiêu của Wings tôi là hơn 2000 từ cơ. Nhưng Wings sẽ cố gắng hết mình nhất là luôn mong có sự giúp đỡ của các bạn.
    Thân
    WINGS
  10. di_xe

di_xe Thành viên quen thuộc

Thân gửi WINGS,
    Cho tớ tham gia với nhé. Nếu có thể góp 1 chút sức mọn của tớ vào việc này thì WINGS cứ lên tiếng nhé, tớ rất sẵn sàng.
    _ Nick: di_xe
    _ tên thật: Trần Trịnh Thanh
    _ yahoo ID: di_xe
    _ Địa chỉ nhà: 36 Bà Triệu, Hà Nội
    số ĐT liên lạc: 0983260026
    Vậy nhé WINGS. Nếu giúp được các bạn điều gì để làm nên một công cụ học tập cho những ai đã, đang, sẽ học tiếng TBN thì vui biết mấy.