1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Từ điển online

Chủ đề trong 'Tây Ban Nha' bởi han_tin, 06/11/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. wings

wings Thành viên rất tích cực

THÔNG BÁO
    Chương trình đã được hoàn thành từ....22 tháng 12 năm ngoái cơ. Nhưng vì....chuyện gia đình, vợ con, bồ bịch, công việc,....cả nhà có chuyện buồn trong mấy ngày qua nên không làm gì được. Từ ngữ cũng update khoông nhiều. Dù sao thì cũng đã làm phần cho mọi người tự update vào được mừ.
    Wings đã đưa lên host rồi. Bạn nào muốn thì PM hay mail cho Wings nhé. Chương trình không hay lắm, nhưng cũng tạm được để dùng.
    Sau đây là chương trình sau khi Install xong, sẽ có 2 short cut ở trên Desktop như sau :
    _ Icon TBN_V là File chạy chính và bạn sẽ thấy 1 Icon tương đương nằm trên TaskBar (cạnh cái đồng hồ ý).
    _ Icon ChayNhe : là File chạy chương trình chính, không Icon trên Taskbar gì hết.
    Ngoài ra, trong Start/Program sẽ có :
    - Thư Mục Tìm Nhanh : Là thư mục chưá các File giúp bạn có thể tìm nhanh một từ gì mà không phải mở trang chính.
    - Thu mục Ung Dung : sẽ chứa các file Cộng Thêm như : Dọn Dẹp máy tính, Log out, ShutDown.
    Có gì khó hiểu thì các bạn viết bài lên đây, Wings sẽ giải đáp. Nhờ các bạn trong Box Tây Ban Nha update từ giùm mình nhé.
    Trong đây, việc nhập tiếng việt vẫn chưa được hoàn chỉnh cho nên các bạn khi nhập từ mới thì chỉ dùng được tiếng Việt không dấu. Khi nào có thời gian Wings sẽ Update chương trình lên. Các bạn chờ việc update chương trình sau đã nhé. Còn bây giờ thì dùng tạm vậy.
    Thân
    WINGS
  2. wings

Wings đã gửi thông tin đến cho các bạn : em ChipChip, bác di_xe, và claudiacaribe..
    Mong các bác cùng giúp đỡ Wings.
  3. vinci

vinci Thành viên quen thuộc

Cho em xin từ điển với nhé. Máy đã có Java Virtual machine , nên bác gửi bản 3MB nhé. Em ko đóng góp được gì về thêm từ ,ngoài việc tra trên mạng và dịch sang tiếng việt thôi, ngoài ra em học về tin , bác Wings có gì cần giúp đỡ mà em làm được thì xin được góp 1 chân . Hình như bác Wings cũng ở TDC nhỉ ?? Tết bác ra HN phải ko?? hy vọng có ngày được nhảy cùng bác.
    Nga.
    0982 102783
    Nga988@yahoo.com
    Chúc bác mọi chuyện suôn sẻ , tốt đẹp.
    Everyone need a shoulder to cry on ,everyone need a friend to rely..
  4. wings

Cả nhà thân mến !
    Có nhiều người hỏi quá, Wings tớ update vội lên mạng vậy. Đây là link download chương trình về nhá.
    Download Từ Điển.
    Wings sẽ update cho chương trình qua web này luôn.
    Thân
    WINGS
  5. hatito32

hatito32 Thành viên mới

6. Angelika

Angelika Thành viên rất tích cực

Chào các bạn,
    Trong lần Vua Carlos mới sang VN, Ngài đã ký 4 văn kiện quan trọng, trong đó có Thỏa thuận về hợp tác biên soạn từ điển TBN-VN và VN-TBN.
    Chúng ta không thuộc hạng chuyên gia ngôn ngữ hay chuyên gia soạn từ điển, nhưng luôn luôn có nhiệt tình. Vậy sao WINGS không thử tập hợp ý kiến đóng góp của các bạn và lập ra một project, viết ra một cái proposal rồi gửi cho ban ngành nào có liên quan í! (Angie sẽ tìm hiểu xem ai chịu trách nhiệm thực hiện cái "thỏa thuận" này.)
    Có thể họ chưa nghĩ đến phiên bản web của từ điển.
    Mà, anyway, tất cả tụi mình có thể đóng góp chút công sức nào đó, phải không?
    Proposal phải nêu được các điểm sau đây:
    - Mình có khả năng đóng góp CÁI GÌ?
    - Tại sao họ (các ban ngành có liên quan í) lại CẦN mình?
    Mọi người vui lòng cho biết ý kiến về suggestion của Angie nhe!
    Angie
    Personally , vì là dân học tiếng Anh, nên Angie vẫn "hảo" từ điển thông qua tiếng Anh hơn (vd: TBN-Anh, Anh-TBN) vì hình như tiếng TBN gốc Latinh vẫn "chỏi thế nào í" so với tiếng Việt gốc Mường (phải là Mường không?). Angie không pro, mà contra việc học tiếng TBN qua tiếng Việt. Type đến đây, Angie nghĩ đến chuyện bọn English-native speaker học tiếng TBN sướng không biết bi nhiêu mà tả. (Đó là còn chưa nói đến dân nói tiếng Pháp, Ý và BĐN, không học mà vẫn hiểu ngon lành.) Grrr...
  7. wings

Cám ơn Angelika đã cho 1 lời khuyên nhá. Box Tây Ban Nha rất cần sự giúp đỡ của các bạn. Nếu có thông tin gì thì cho Wings biết với nhé.

Nói nhỏ :
    bài viết của Angelika viết đúng vào ngày sinh nhật Wings : 15/03 đấy. Nên mình cứ để đấy...hì hì....
  8. wings

Thông Tin Mới Nhất
    Hiện giờ, Wings đang trong quá trình chỉnh sửa lại "Từ Điển Tây Ban Nha - Việt" và sẽ update phiên bản hoàn chỉnh nhất trong thời gian tới.
    Rất mong sự quan tâm của các bạn.
    Thân
    WINGS
  9. wings

THÔNG BÁO !​
    Các bạn Box Tây Ban Nha thân mến, với tấm lòng của một người yêu thích tiếng Tây Ban Nha và mong muốn những thành viên của Box Tây Ban Nha luôn có 1 chỗ để học hành, tự học, trau dồi hay có cơ hội tiếp cận với tiếng Tây Ban Nha, Wings xin thông báo dự án :
    "XÂY DỰNG THÀNH PHỐ TIẾNG TÂY BAN NHA - WEB"​
    Mục đích :
    _ Tất cả mọi người cùng tham gia đóng góp, học hỏi và góp phần quảng bá, giúp các bạn đang tìm cách tiếp cận với tiếng Tây Ban Nha - một thứ tiếng mà vẫn còn rất ít người học ở Việt Nam
    _ Nơi bạn có thể tìm được nhiều thông tin, bài học, tìm từ, và tự mình thêm từ mà mình vừa học được.
  10. wings

Mục Đích​
    1_) Tạo 1 từ điển Điện Tử thật sự hoàn chỉnh và có khả năng tương tác với những thành viên viết bài, nhập từ giúp đỡ....
    _ Mỗi một thành viên đều có thể tự mình tham gia trong việc thêm 1 từ mới, chỉnh sửa từ ngữ.
    _ Tìm kiếm, sắp xếp từ ngữ theo nhiều mặt, nhiều chủ đề khác nhau.
    _ Chia từ theo phân loại và có hình minh hoạ (nếu được).
    2_) Có một hệ thống bài học dạy Tiếng Tây Ban Nha bằng tiếng Việt - và cũng có khả năng tương tác thành viên.
    _ Cho phép xem nhiều bài học theo nhiều loại từ dễ đến khó.
    _ Cho phép thành viên viết bài học và cập nhật chúng.
    _ Chia bài học ra làm nhiều cấp độ khác nhau.
    _ Có những bài khoá minh hoạ theo nhiều chủ đề.
    3_) Cả 1 hệ thống bài tập chấm điểm online - cũng có khả năng tương tác thành viên.
    _ Cho phép nhiều bài tập theo từng cấp độ.
    _ Có chấm điểm.
    Được wings sửa chữa / chuyển vào 16:09 ngày 10/05/2006