1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Từ giờ em hứa ...

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi stupid09, 11/08/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. ngocthienanh

ngocthienanh Thành viên mới Đang bị khóa

Tớ thì chẳng bao giờ hứa hẹn cái gì ...hay bắt ai phải hứa
    và tớ cũng chẳng bao giờ bắt mình phải hứa .
    Sống đến đâu , lo đến đó ....
    Sống từng ngày 1 vậy thôi , 1 ngày tốt , 1 tuần tốt , 1 tháng tốt , 1 năm tốt ...1 đời tốt
    Nếu bạn chỉ cần sống tốt cho ngày hôm nay ...hứa với chính bạn như thế sẽ tốt hơn
    Còn yêu đừng sợ thiệt thòi ...hay mất mát
    Yêu được đã là lãi lắm rồi
  2. oisoioi

oisoioi Thành viên mới

Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức dậy ... LK lại có thêm 1 ngày để yêu thương hả LK?
    Đừng hứa hẹn gì cả, hãy thầm lặng làm thôi
  3. vitcon_kid

vitcon_kid Thành viên mới

Cái đoạn bôi vàng í ạ, hic hic, nghe cứ ghê ghê.
  4. aq_84

aq_84 Thành viên rất tích cực

Dù sao đi chăng nữa, đó cũng chỉ là lời hứa
    Dù sao đi chăng nữa...
    Chỉ vì 1 người ko yêu mình, mà phải ntnày sao?
    Chắc ko phải bạn vô cớ up lên câu chuyện A nt cho B và B nt cho C, câu trả lời của mỗi đích đến đều là im lặng.
    Nhiều khi, tình yêu vẫn thế, ko yêu nhau chỉ vì ko yêu nhau (câu này mượn ý tứ....ngược của chủ nhân tý, sorry nhá )
  5. emsekobuonnua

emsekobuonnua Thành viên mới

Đàn ông phũ phàng nhỉ? Lúc chưa có thì làm mọi cách để đạt được, cố gắng ko ngừng nghỉ, còn đến lúc có rồi, thì cái đạt được cứ cố mà bám lại, trong khi ng ta thì bắt đầu thấy ngột ngạt.
    Với anh chàng này thì ko cứu vãn đc rồi, đấu tranh làm j nữa. Ra đi trước cho nhẹ lòng, dứt tình trước cho ít vấn vương. TY như con chó, theo nó thì nó chạy, chạy thì nó đuổi theo ầm ĩ, đứng lại nó lại sủa go go
  6. saodoingoi80

saodoingoi80 Thành viên rất tích cực

Cho đi mà không cần nhận lại là có lỗi với bản thân...
    Nhận mà không chịu cho thì quá ích kỷ
    Nên hạnh phúc chỉ có được khi người cho và người nhận đến với nhau bằng cả tấm lòng
    Bạn đang quá là fung fí lời hứa của mình, cứ có cảm giác nếu bạn là bạn của mình ở ngoài, chắc chắn mình sẽ lôi cổ đi đâu đó và ... mắng cho một trận. Thật.
  7. stupid09

stupid09 Thành viên mới

Hì. Mình biết mọi người sẽ mắng mình. Công nhận là ngu ngốc thật khi cứ chạy theo thứ tình cảm đó. Nhưng đã 2 năm nay sau đổ vỡ. Mình chưa dành tình cảm chân thành cho ai cả. Cứ ngỡ, tình yêu cho 1 người dưng đã không còn. Nhưng từ ngày gặp anh ấy, mọi chuyện thay đổi ..... Thế nên mình không muốn lại phải hối tiếc 1 lần nữa. Có lẽ tại mình cầu toàn, tại mình yêu cầu quá nhiều ở một người như anh ấy. Người không thích bộc lộ tình cảm ra bên ngoài.
    Thở dài. Em từng gọi anh là cái khô khan. Phải rồi.
    Anh bảo yêu anh sẽ khổ. Anh bảo tình yêu của anh sẽ không như những người khác ......
    Em đã chấp nhận, nhưng giờ em thấy nó khó khăn quá. Giá như có 1 chút sự đáp lại, giá như em cảm thấy anh cũng muốn cố gắng, giá như anh như lúc đầu quen em ....
    10h hơn rồi, ko 1 tin nhắn hỏi thăm em đi học về có mệt không, ko 1 tin nhắn hẹn hò ngày mai xem phim thế nào...... đến cả 1 mess off : E về chưa ... cũng không có.
    Còn hắn, vẫn hào hứng nhắn những tin nhắn 1 chiều như em .....
    Em tắt đt rồi. Tắt cả 2 máy. Em cũng out yahoo rồi. em biết anh invi.
    Ít nhất em cũng thực hiện 1 lời hứa ...
    Tự hứa với mình, tự ru mình để ko cảm thấy đau khi anh nói lời chia tay thôi.
    Bởi vì anh đã bắt em hứa: Nếu em nói dối anh lời nào, quan hệ của chúng ta chấm dứt.
    Vâng em hứa.
    Hứa để làm gì .....
    1 ngày thật dài.

8. stupid09

stupid09 Thành viên mới

Em đã tự hứa: KHÔNG NHẮN TIN CHO ANH ....
    Nhưng hnay em vẫn nhắn.
    Anh đang đi làm à? Người như đi mượn ấy. Mệt thế anh ạ
    Anh trả lời:
    UH, anh làm sáng. Thời tiết thay đổi đấy, em chú ý sức khoẻ nhé
    Em nhắn:
    Vâng. Chắc tại hqua về muộn. Chiều nay có đi được ko a?
    Anh trả lời:
    Uhm, mấy giờ hả em. 4h anh có cái hẹn. Sợ không kịp
    Em trả lời: Tầm 6h trở đi, khoảng 7h15
    Anh trả lời:
    Thế thì để CN đi, hnay anh bận mất rồi.
    Em nhắn:
    Uh, thế cũng được. Kể ra đi được hnay thì vui. Hnay ngày đặc biệt đấy, mình yêu nhau được bao lâu rồi anh nhỉ?
    Im lặng .......
    Luôn là thế. Luôn có ít nhất 1 tin nhắn 1 chiều ........... Hay anh chẳng còn nhớ nữa. Hoá ra , mỗi mình em qtâm ..... 5 tháng ... ko dài nhưng cũng không ngắn ............... Khoảng thời gian đủ để xác định dừng lại hay đi tiếp ...... để ĐAU hay lại YÊU THƯƠNG .....
    Ko có anh trong ngày hnay .... CN thử xem anh có nhớ xin làm sáng không? CN thử xem anh có nhớ lịch hẹn không? EM sẽ đi mua vé .. Nếu anh ko đi .... em sẽ đi 1 mình. dù sao cũng quen rồi. Có người iêu mà như không có ........... Cafe 1 mình, xem phim 1 mình, đi chơi 1 mình. Bạn bè thường trêu đùa xin làm bồ 2 của em. Vui .... ko có chúng nó chắc em sẽ nhớ anh nhiều lắm.
    EM sẽ học cách sống xa anh.
    Có 1 lời hứa em vẫn đang thực hiện: ko nói chuyện yahoo với anh.
    Và 1 lời hứa nữa đang hình thành: Em hứa sẽ gặp anh ít hơn. Chúng ta cần thời gian để nhìn lại.
    2 ngày ko gặp anh, thời gian thật dài. Nhưng em biết làm sao. Nhớ 1 người chẳng mấy khi nhớ mình.
    Đau lòng lắm.
    Em nhớ anh

9. aq_84

aq_84 Thành viên rất tích cực

Quên nhanh đi, và khẩn trương hơn nữa bạn ạh
    Ko thấy là anh chàng đang từ chối sự công nhận là "người yêu" của bạn àh, mà đã vậy, thì cái bạn tự cho là "t/y", chỉ là sự "nhận vơ" thôi
    Cha này hơi kém. Ko thích nữa thì nói thẳng ra, cứ nhùng nhằng thế này con gái người ta mất cơ hội đi.
    Có muốn nghe chuyện tớ ko? À mà thôi, chỉ biết là nó cũng chả hay gì, và tớ phải là người chủ động nói chia tay, cho dù người tự rời xa trước ko phải là tớ, đấy, thấy chưa
    Mà, con gái cũng thật kỳ lạ, bao nhiêu nội dung nhắn tin, bao nhiêu nội dung đối thoại đều nhớ hết, nhưng chả biết khi sống với nhau trong t/y, mức độ quan tâm đến n/y, độ cư xử tinh tế là bao nhiêu, những cái này trên văn đàn ít có cảm nhận được
    Nói thật là hơi nản với cách suy nghĩ của bạn. Mua vé mega rồi thì rủ đứa bạn nào đi xem đi, cho đỡ phí
  10. stupid09

stupid09 Thành viên mới

Ừ, aq có khi nói đúng đấy ... có khi từ trước tới giờ ... tớ toàn nhận vơ ... toàn là tớ ngộ nhận ....... Bởi chẳng mấy khi yêu, mà người ta lại đối xử với người mình yêu như thế nhỉ .............. Hay tại tớ quá hiền lành và an phận nên người ta cứ để thế. Cũng chẳng mất gì nhỉ?
    Buồn thật.
    Cả ngày hnay quyết tâm không gửi 1 tin nhắn nào. Nhớ lắm. Nhớ đến nao lòng. Càng nhớ càng thấy mất đi 1 cái gì đó. Hẫng hụt.
    TRời mưa buồn thế. Nhớ ngày mưa, em và anh ngồi uống cafe dưới mưa, ướt sũng .....
    Có lẽ anh chẳng nhớ. Còn em, lại không thể quên.
    Khổ thân kiếp con gái. Sinh ra để si và nặng tình.
    Em sẽ quên được anh thôi.
    Em sẽ xa được anh thôi.
    Nhớ ra .. CN này có cái đám cuới ở cty và phải đi học chiều .... Chắc là sẽ chẳng ra là đâu vào đâu .......
    MỆT
    Chả muốn quan tâm gì nữa ..................