1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Từ giờ em hứa ...

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi stupid09, 11/08/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. hang_sss

hang_sss Thành viên mới

Bạn thân mến, những lúc như thế này mình khuyên bạn nên TẠM rời xa anh ấy một thời gian. Mình nhìn thấy mình 3 tháng trước đây trong con người bạn.
    Thế này nhé, hãy tìm kiếm những người bạn mới, tập hoặc chơi 1 môn thể thao nào đó, và hãy bơ người đó đi trước khi anh ta kịp làm bạn không thể tổn thương được nữa...
    Người yêu của tớ trước đây không khác gì anh ta, chỉ có điều không thô lỗ như anh chàng người yêu của bạn mà chỉ là kẻ vô tâm thôi... Nhưng giờ anh ấy khác, vì anh ấy yêu tớ thật lòng...
    Tớ biết bạn đang rối bời, cẩn thận kẻo mắc bệnh hiểu không? Không ai thương mình bằng chính bản thân mình đâu bạn ạ. Thử thay đổi, tươi mới hơn, đẹp hơn đi, bảo đảm anh ta sẽ rất day dứt nếu để 1 người như bạn ra đi đây! Cố lên nào, đừng mò mẫm vào cái topic này nữa, càng buồn hơn. Rảnh thì lên facebook chạy đua, trồng hoa quả, nuôi gia cầm... khì khì, còn không thì đầu tư cho tương lai (học nấu ăn, cắm hoa, hát)...
    Đời còn dài và xa...

2. stupid09

stupid09 Thành viên mới

Ừ thì vứt, vứt hết.
    Anh tưởng anh là gì mà có quyền đối xử với em như thế. Sao lại dối em?
    Em đáng để khiến anh phải ẩn nấp thế à? đáng để anh phải bận tâm để nói dối thế à?
    Không iêu thì nói thẳng, ko muốn làm phiền thì nói thẳng.
    Sao lại cứ im lặng ......
    Vâng thì vứt hết.
    Em chả cần cái tình cảm nữa.
    Đau thêm 1 lần nữa có sao đâu.
    Anh cứ invi đi, anh cứ im lặng đi
    Em ko làm phiền cuộc sống của a nữa đâu.
    Em chẳng làm gì để đáng phải bỏ cả buổi tối ngồi chờ hẹn onl để thấy anh invi , để lại phải nhắn những tin nhắn 1 chiều.
    Thế nhé.
    Vì chẳng yêu nên chẳng thể chia tay.
    Em cũng chả hứa hẹn gì nữa.
    Mặc kệ anh.
    Sẽ chỉ buồn thôi. Quen rồi.

3. lalamafia

lalamafia Thành viên mới

Chuyện của bạn này giống y như chuyện của mình. Có điều hôm qua là ngày kỉ niệm 2 năm của bọn mình. Anh ấy từng yêu chiều mình hết mực, còn h đây cũng chẳng khác gì anh chàng của bạn. Haiz. Cái giống đàn ông nó thế. Mặc kệ đi bạn. Đừng suy nghĩ nhiều nữa, tìm những niềm vui mới đi...
    Chúc bạn luôn vui!
    Ps: nói thế thôi chứ mình cũng chẳng làm đc như mình nói... Ôi... Cái thân con gái...
  4. mecuabe

mecuabe Thành viên mới

đừng buồn nữa em ah, cứ sống đi cứ vui đi rồi sẽ quên anh ta thôi
  5. stupid09

stupid09 Thành viên mới

Vâng .... thì em sẽ quên. Quên mà. E đã từng quên 1 người còn quan trọng hơn anh .... Thì quên anh có gì khó đâu.
    Chỉ là ... em ko muốn chấp nhận rằng: Em đã yêu anh nhiều hơn em nghĩ.
    Thế nên ĐAU.
    Tối qua, em đã phải nghĩ rất lâu để xoá tên anh ra khỏi vị trí đầu tiên trong danh bạ . Rồi cũng rất lâu .... để em quyết định lưu lại số đt đó như 1 người bạn bình thường.
    Em biết rồi chúng ta sẽ vẫn phải gặp nhau, vì còn nhiều chuyện chưa dứt được, và cũng chẳng có lý do để ko gặp nhau. Chỉ là em sẽ hạn chế làm phiền anh thôi.
    Uhm, mệt mỏi.
    Sáng dậy thừa hơi ... là xoá tất cả những tin nhắn của anh. Là dọn tất cả những thứ có liên quan tới anh trong máy tính, trên bàn..... Em thừa nhận là em chỉ có thể quên được ai đó nếu không có gì động chạm, gợi nhớ tới họ..
    Nhưng với anh .. sẽ khó khăn hơn rất nhiều .
    Em ngồi đây và mỉm cười. Cảm ơn sếp đã cấm ko cho sử dụng YM ở cty. Cảm ơn 2 ngày đi ctác của anh.
    Điều mà em chắc chắn sẽ làm vào tối T4 này là đi xem phim: Trôi về thời tiền sử nhỉ? Ừ, nhờ người ta mua vé rồi mà. 2 vé. Ko đi thì phí quá. Sẽ ko có 1 tin nhắn nào phải đi 1 chiều nữa.
    1 ngày nắng rất đẹp
    Phải ko nhỉ?

6. stupid09

stupid09 Thành viên mới

Em đang hẹn hò với mấy đứa bạn đi chơi giữa trưa nắng thế này ... tự zưng có tin nhắn của anh
    " Sáng mai anh có mặt ở HN rồi. Nhưng ko biết chiều có rảnh ko. Có gì anh sms lại sau nhé. Hnay bận quá "
    Em cười. Chẳng phải vì vui khi nhận được tin nhắn của anh. Mà vì em đã biết câu trả lời và e biết anh sẽ quên luôn cả việc sms cho em.
    Lần nào anh cũng nhắn thế: Có gì sms sau nhé ... và chẳng có gì để sms cả
    Vui. Ừ thì anh cứ bận đi. Em ko nhắn lại nữa. Ít nhất anh cũng phải có lần gửi đi những tin nhắn 1 chiều như em chứ.
    Có lẽ anh giỏi hơn em. Anh biết cân bằng và biết cái gì quan trọng hơn. Em có là gì đâu. Xung quanh anh lúc nào cũng có công việc và những đồng nghiệp. Có trời mới biết được ....24h trôi qua có bao nhiêu người đàn bà hiện lên trong đầu anh. Chắc chắn ko có em.
    Thở dài. Đã ko muốn nghĩ ... mà anh cứ như ma ám vậy
    Em lại mất công ngồi nhớ lại thời gian đầu anh và em quen nhau. Vui thật là vui. Ngày nào e cũng tràn ngập tiếng cười.
    " Sao cty em khó khăn thế, tranh thủ lượn sớm 1 chút ko được à?"
    "Trời này nắng gì, ra ngoài cho thoáng, ngồi vp nhiều là béo thêm đấy"
    " Anh tiện đi qua chỗ em có việc nè, nhanh xuống anh mời đi ăn trưa, ko là nhịn đấy"
    "Ôi, ở bên em vui thật. Nói mãi chẳng hết chuyện. ước gì thời gian dài thêm ra"
    "Này , đang mưa đấy, lát về đi dạo ko? "
    " Từ tuần sau anh xin chuyển làm sáng. Chiều về anh đón em nhé. Muốn ở bên em thật lâu nè ^_^"
    " Này Nhóc, đang làm gì thế? Sao ko onl? Anh chờ dài cổ cả buổi tối nè"
    ............
    Uhm .... thật là ....
    2 tháng nhỉ? Được 2 tháng như thế. Rồi sau đó ... chẳng ra đâu vào đâu. Thưa dần ... .thưa dần ..............
    Nhạt dần ...................
    Lúc đầu em thấy nói chuyện và tâm sự với anh thật dễ. Em kể cho anh nghe chuyện tình yêu cũ của em, vì em nghĩ đơn giản anh chỉ là bạn. Bạn bè thì dễ nói chuyện.Vì em nghĩ đơn giản anh lớn tuổi hơn em và anh từng trải hơn em. Vì em cần 1 người để lắng nghe.
    Thế mà giờ ...... nc với anh thật khó, tâm sự với anh cũng thật khó.
    Lúc đầu anh nói anh thích em, anh muốn quan tâm, chăm sóc và bù đắp cho em. Lúc đó em thấy anh thật tốt, nhưng tình cảm em dành cho anh là sự hời hợt, nhạt nhẽo ... phải chăng anh mới nồng nàn thế .....
    Thế mà giờ ..... khi có nhiều lúc em thú nhận em nhớ anh, rằng em cần anh thì anh lại tỏ ra hời hợt nhạt nhẽo. Cái câu: Tình yêu như con chó, khi ta đuổi thì nó chạy, khi ta chạy thì nó đuổi, khi ta dừng lại thì nó vờn ........ Đúng thật đấy anh ạ.
    Em biết chúng ta giờ chúng ta ko thể là bạn, ko thể là người yêu ... em được gọi là gì nhỉ? Ah, BỒ của anh. Phải nói là em là cô Bồ bị thất sủng. Ờ, em thích thú với suy nghĩ đó.
    Em đã từng nói với anh: Nếu 1 ngày nào đó em yêu anh, thì a sẽ là tình yêu cuối cùng của em.
    Nếu em yêu anh là em đã đặt mình vào 1 ván bài, mà ở đó chắc chắn em lại thua. Phải. Em đã thua. Em đã yêu anh thật. Nhưng nó bị chết yểu thì phải. Chẳng ra đâu vào đâu cả.
    Em chẳng còn thiết tha cho mình hoà nhập vào những mối qhệ mới nữa. Em sợ, em sợ cái lý do họ nói yêu em, em sợ cả lý do họ quan tâm đến em ............ Em sợ, họ sẽ lại như anh.
    Thật vui là ... những điều em lo sợ luôn đúng.
    Thở dài. Em đói quá.
    Đi kiếm cái gì ăn tạm.
    Qhệ của em và anh, chưa thể dừng ở đây. Nhưng tình yêu dành cho anh có lẽ nên dừng lại.
    Tất cả nên giữ trong lòng thôi. Đó là nơi bí mật nhất .
    Nhỉ
  7. stupid09

stupid09 Thành viên mới

Thế là lại đi qua 1 ngày thứ 4 ..... 1 ngày chỉ có 5 tin nhắn
    1. Hnay có đi được hay ko mà chẳng thấy anh nhắn nhủ gì thế nhỉ?
    2. Anh quên mất. Hnay anh có việc sợ đến 6h30 chưa xong. Để CN cho thoải mái em nhé. Lúc về, nếu xong sớm thì cf nhé
    3. Okie
    Em đã dự đoán trước. Nhưng thà rằng anh đừng nói " Anh quên mất " ... em cũng tự biết điều đó. Anh quên ... ngay khi mà htrước em vừa nhắc, vừa hỏi anh.
    Thôi kệ. Thực ra, phim ảnh chỉ là cái cớ để e đo xem mức độ quan tâm của anh tới em thế nào thôi. Chứ em cũng chẳng thiết tha gì.
    Cười. Rõ quá rồi gì. Sao lại cứ lăn tăn.
    Alo
    Anh đây. Em sắp về chưa. Anh đang ở gần đường về nhà em đấy, gặp nhau ở đâu để cf cho tiện nhỉ?
    Cafe Tranh ở 61 thái thịnh được ko a?
    Có khó tìm ko? Anh ko đi xe đâu đấy
    UHm, thế ạ .. thế ra Hồ đắc di ở cây xăng Nam Đồng nhé
    Okie. Lúc nào về thì gọi anh.
    ............. 2 đứa đi song song, tay thi thoảng chạm vào nhau. Nhưng ko bàn tay nào chịu nắm. Chuẩn bị chọn cách ngồi như hồi đầu mới quen thì anh lại xê ghế ngồi cạnh. Khuỷu tay thi thoảng chạm nhau nhưng lại gượng gạo lé ra. Thi thoảng nhìn vu vơ xung quanh, thi thoảng mắt chạm nhau nhưng ko nhìn nhau. Những câu chuyện hnay thiên về gia đình anh. Tại sao anh lại chọn ngày hnay? Tại sao anh lại đi kể cho e nghe tuổi thơ của anh? Kể cho em nghe gia đình của anh? Cuộc sống của anh?
    Em biết anh là người ko thích thể hiện tình cảm, nhưng đâu cần anh phải nói anh chúa ghét những đứa nào đi ngoài đường ôm nhau, hôn nhau ... Anh bảo thích thể hiện thì vào nhà nghỉ, đường xá công cộng ko biết xấu hổ ... Vâng, thế từ giờ .... em ko ôm anh là được chứ gì. Mà chẳng biết còn có cơ hội ngồi sau anh nữa ko?
    Tại sao đến 1 lời xin lỗi vì thất hẹn bao nhiêu lần, anh cũng ko nói? Tại sao đến cả 1 câu thanh mình anh cũng ko thèm nói với em. Cứ như chuyện đương nhiên phải thế.
    Vẫn là anh chủ động chấm dứt buổi trò chuyện. Vẫn là em bước theo anh, song song và níu lấy tay anh. Em thực sự rất sợ, sợ cái cảm giác bước đi cùng anh mà như sắp mất anh. Em luống cuống sau mỗi cái chạm tay để tìm lấy bàn tay anh. Nắm nhẹ.
    4. Em về nhà chưa? Ngủ sớm đi nhé
    5. Em vừa về. Anh cũng ngủ sớm nhé.
    Em onl và đặt chế độ inv. Theo thói quen , lại check xem anh có đi ngủ luôn như anh đã nói ko? Lại invi, em bật nick để xem anh có thèm ý kiến , mắng em hay ko .............. Im lặng.
    Em cũng im lặng.
    Và em bắt đầu đong đưa những nick khác ...... ko phải anh.
    Em hứa, từ giờ em sẽ invi với anh.
    Có nỗi buồn phủ lên mắt, dư vị của cf đắng vẫn còn. Bỗng dưng em thích ĐEN ĐÁ ko đường thế. Hnào em phải uống thử mới được.

8. hang_sss

hang_sss Thành viên mới

Tại sao ấy phải thế nhỉ? Có gì phải thế?
    Đọc tâm sự của ấy tớ bực mình lắm, cứ theo dõi topic hoài, không biết ấy sẽ như thế nào, sẽ ra sao với cảm xúc hỗn độn mà ấy đang nắm giữ, như thể đất trời đang đối xử bất công với ấy lắm.
    Chắc là ấy cũng sẽ chẳng rời bỏ được anh ta đâu. Tớ dám chắc rằng anh ta không yêu ấy, chỉ là kiếm một người để ... thôi thì có để mà có thôi. Đời mà lị, những thằng đàn ông như thế đâu có giá trị gì đâu, làm như phụ nữ là trò chơi.
    Mà tớ nghĩ ấy cũng giống tớ, yếu đuối đến kinh ngạc.........
    Chấp nhận một lần dứt hẳn ra đi, thay số đt khác đi, từ bỏ các thói quen có anh ta bên cạnh đi, cuộc đời tươi mới lắm ấy ạ.
    Chắc ấy đi làm rồi, nên tập trung vào công việc, học thêm cái gì mình thích, lấp kín thời gian, rảnh thì ở nhà đọc sách báo, hát trên sàn nhạc ấy, thích thì ngủ, thích thì ăn thì chơi, gì mà phải nghĩ hả?
    Rồi sẽ có một anh chàng khác đến với ấy thôi, người ta nhiệt tình với mình có phải sướng hơn là chạy theo cái thằng nó coi mình không ra gì không?
    Tớ có 1 topic, đại loại cũng giống giống tâm trạng của ấy, nhưng cách đây 1 năm. Rồi tình yêu của tớ được 2 năm. Tớ lại khủng hoảng. Rồi anh ấy quyết định dứt tớ ra. Tớ vật vã 4 tháng trời. Rồi tớ đứng dậy, và bản thân nghĩ rằng không nên níu kéo. Phải rời xa nhau mới đong đo được tình cảm của nhau. Sau 3 tháng không gặp, anh ấy quay trở lại với lời xin lỗi: Vẫn yêu. Tớ chấp nhận vì tớ còn yêu, và giờ quan điểm hoàn toàn thoải mái, chiều tớ, quan tâm tớ nhiều lắm, phụ nữ mình có quyền mà.
    Cố gắng lên ấy ơi!

9. stupid09

stupid09 Thành viên mới

Tớ cũng ko hiểu được con người tớ lúc này nữa. Làm sao ấy.
    Điên mất.
    Lại ngu ngốc nhắn 1 tin nhắn 1 chiều ................
    Cũng ngồi thừ ra đấy và nghĩ về bộ dạng , thái độ của anh lúc nhận được tin . Chắc là khó chịu lắm.
    Thôi. Hnay mà ko trả lời tin nhắn này Thì em thề, em thề chứ ko phải hứa nữa :
    Em sẽ không nhắn tin cho anh nữa đâu.
    Em ko phải trẻ con để cứ phải lẽo đẽo theo anh. Em cũng ko phải ko có tự trọng để hết làm phiền anh lần này đến lần khác. Có thể, vì lời hứa đó .... em sẽ ko rời bỏ được anh hoặc chưa muốn rời bỏ anh nhưng em sẽ ko đặt tình cảm cho anh nữa.
    Sống cho từng ngày trôi đi.
    Cười. Thật ko dám yêu ai nữa rồi.

10. stupid09

stupid09 Thành viên mới

....... Nhạt thật đấy anh nhờ.
    Sau 1 ngày đứt liên lạc ........... bất đắc dĩ vẫn phải nhờ vả anh. Em phải đắn đo, vắt óc mãi, nhờ vả mọi người chán không được mới phải quay sang nhờ anh. Uhm, em chỉ hỏi địa chỉ thôi n a lại nhiệt tình quá, anh bảo để anh làm luôn cho, lát anh về sớm. Em cũng gật đầu. Có lẽ chỉ là cái cớ để em có thể gặp anh. Nhưng có cái gì đó hẫng hụt, khiên những tin nhắn em gửi cho anh nó cụt lủn và ngắn 1 cách bất thường.
    Em nhắn: Làm có nhanh ko a? Em cần lun trong hôm nay?
    Anh nhắn: Anh đang đi làm sáng. Hnay mệt thật. Lát anh về tạt qua đó làm cho em là xong ngay ấy mà. Xong anh qua đón em đi cf nhé?
    Em nhắn: Ok. Thanks anh nhiều nhé.
    .........
    Anh nhắn: Em sắp nghỉ chưa? Đang làm cho em nè. Sắp xong rồi. Mấy giờ đón em được nhờ?
    Em nhắn. Lúc nào đến thì anh gọi em nhé.
    Vậy là hoà Anh nhỉ? Ko có tin nhắn 1 chiều.
    Em đã thực hiện được 1 nửa lời hứa: ko nhắn tin cho anh ........
    Em cũng đã thực hiện trọn vẹn lời hứa: ko chạm vào người anh. Ngồi sau anh, em lại như trước, ngoan ngoãn ôm cái MBH và 2 tay để im, chỉ trừ những lúc phanh gấp thì mới chạm vào lưng anh thôi. Ngồi cf cũng giữ với anh 1 khoảng cách nhất định. Như 2 người bạn. Thế thôi.
    Chưa có buỏi nói chuyện nào nhạt thế. Anh nhỉ. Về sớm hơn mọi khi 1 cách bất ngờ. Nhưng em cũng chẳng tiếc nuối. Thực sự là hnay ko muốn gặp anh cho lắm.
    2 người nc quay về 2 hướng khác nhau.
    Hnay thực sự mệt mỏi..............
    Khi mệt mỏi người ta thường hay cáu gắt ...........
    Em lại tưởng em đang già đi.
    Mai lại được nghỉ rồi.
    Thích thế