1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Từ giờ em hứa ...

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi stupid09, 11/08/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. stupid09

stupid09 Thành viên mới

Trọn 1 ngày: ko tin nhắn, ko liên lạc, ko nghĩ ngợi ...................
    Hoá ra ......... cũng dễ dàng nhỉ? 1 ngày em quên anh.
    Thế mà anh cũng không ý kiến gì.
    Hơi buồn 1 chút.
    Cũng quen rồi .............
    Mệt. Sao dạo này hay ốm thế nhỉ?
    Tiền đt tháng này chắc ít lắm ...........
  2. greatghost

greatghost Thành viên mới

chả bao h hứa
  3. stupid09

stupid09 Thành viên mới

Nhận tin nhắn duy nhất từ anh: " Em à, mình cần có thời gian. E hãy cứ sống vui vẻ như anh đã từng thấy nhé. Thời gian tới anh đi ctác xa, mong em luôn vui"
    Em cười. Chạy vội vào nhà tắm. Dội nước. Nước mắt ấm quá anh ạ.
    Đã thôi không nhắn tin 1 chiều, đã thôi không thương nhớ, đã thôi nghĩ về anh .............. nhưng không thôi yêu anh được.
    Thời gian để làm gì? Anh đi để em quên anh ?
    Lần cuối cùng đi uống nước với nhau, anh giậtmình: Em biết uống cf từ baogiờ thế? Lại còn ko đường?
    Em cười: đi với anh, yêu anh, thì phải học chứ. Anh chả bảo tình yêu như ly cafe còn gì ......
    Anh không nói gì, em không nói gì ......... chúng ta nhìn về trước, dựa vai nhau .................
    Em cảm thấy có bức tường vô hình, cảm giác ... sắp mất anh.
    Linh cảm luôn đúng ...........
    Hết rồi phải ko anh?
    Không có lời chia tay ................
    EM rất thích mưa. Anh cũng thích mưa . Dạo này trời mưa .... buồn quá. 1 tuần xa anh rồi ............................. không liên lạc. Cứ như thể chưa từng tồn tại trong mắt nhau
    Tự hứa với lòng mình ................. Bao giờ không uống đen không đường nữa, thì sẽ yêu.
  4. CafeNovember

CafeNovember Thành viên quen thuộc

Buồn quá.
    Nếu 2 bạn đã yêu nhau 1 tgian dài thì 6 tháng cũng ko phải là quá dài, vẫn cần cho nhau thêm thời gian để mỗi ngưòi tự suy nghĩ về mình, tự suy nghĩ về tình yêu và những gì đã qua, để có 1 quyết định sáng suốt.
    Bạn cũng nên lãng quên ngưòi mình yêu đi 1 time, hòa nhập với cuọc sống, 1 tgian sau, cả 2 người sẽ có câu trả lời đúng đắn nhất, nếu quay lại, TY sẽ bền chặt hơn bao giờ hết.
    Chúc bạn sống ý nghĩa hơn!
    Thật buồn khi đọc chuyện của bạn mà nghĩ về chuyện của mình...
  5. stupid09

stupid09 Thành viên mới

Em vẫn nghe người ta gọi tình yêu là DUYÊN , NỢ. Jật mình ... em và anh là duyên hay nợ?
    Chắc chỉ là duyên. Là ông bà nguyệt khéo se nhầm. Khiến em ngộ nhận, khiến anh chần chừ........... Rồi cứ thế, ta níu kéo nhau ......... Không thành NỢ, cũng chẳng thành DUYÊN.
    Em đã biết đến vị đắng của cafe. Cám ơn anh!
    Em đã biết chấp nhận và bỏ qua. Cám ơn anh!
    Em đã biết giấu nước mắt đằng sau những nụ cười. Cám ơn anh!
    Em đã biết em ko còn phải khóc vì anh nhiều nữa. Cám ơn anh!
    Khoảng thời gian này thật khó khăn. Nếu anh nhìn thấy em lúc này, anh sẽ giận em lắm. Anh sẽ mắng em, còn nhiều người tốt hơn anh sao em lại phải thế này. Có yêu nhau thật đâu mà lại sống kiểu này.
    Vâng. Có yêu nhau đâu. không chức danh, không tên gọi ..... em chỉ đi bên anh như 1 cái bóng, và lu mờ bên những bóng khác. Không hờn dỗi, không ghen tuông. Em học cách nén cảm xúc.
    Anh ơi! Em nhớ anh nhiều lắm.
    Sau ngày làm việc bận rộn, em trở về nhà rồi lại ra khỏi nhà. Em chát lên mình những son phấn, diện bộ đồ đẹp, đi đôi dép cao và nhảy những bản nhạc khi nhẹ nhàng, khi cuồng điên. Em lại về nhà trong chút hơi men và mệt rũ. Em ngủ. Và em không nhớ về anh.
    Anh chưa bao giờ thấy em như thế đúng ko? Đi bên anh em nhẹ nhàng, dịu dàng, và giản dị hơn mức có thể ...........
    Xa anh rồi, em chỉ biết làm có thế ............. nếu ko em sẽ bị dày vò chết mất.
    Em biết em ko được phép buông như thế. Nhưng anh biết không. Em đang phải chịu đựng tất cả .... 1 mình. Em không muốn ai biết, không muốn ai thương hại em .... Em cần thời gian. Và lúc này, em cần phải thế.
    Đau đầu thật. Những lúc thế này, thèm nhắn 1 cái tin. Tin 1 chiều cũng được. Nhưng cái đt hqua bị rơi vào nước ....................... nó nằm im rồi.
  6. stupid09

stupid09 Thành viên mới

Bình yên lắm anh ạ. Dòng nước mắt cũng ấm áp lắm anh ạ. Thu rồi. Thu buồn nhỉ anh ?
    Em thấy bình yên. Em ko còn cảm thấy gì nữa anh ạ. Khi anh nói những lời đó. Em ko còn cảm giác như trước, em không hoảng hốt, vặn vẹo hay cố níu kéo. Chỉ là em ko nghĩ là anh sẽ nói thế .....
    Xin lỗi em
    anh sai rồi.
    Anh sai , sai ngay khi đến với em. Biết là ko mang HP lại cho em, ko che chở được cho em mà vẫn đến
    Nhưng thật sự anh ko biết phải làm thế nào nữa.
    Anh ko muốn em phải khổ,
    Mà ở bên anh, em cómấy ngày vui vẻ?
    EM xứng đáng được nhiều hơn thế .........
    Xin lỗi em .............
    Thở dài. Dằn vặt ư? Làm gì có.
    Em đủ mạnh mẽ để đối mặt tất cả. Ko ai làm em phải nghĩ ngợi nữa đâu. em đặt những món quà và hình anh trước mặt. Em mân mê, ngắm nghía chúng. Uhm, bỏ chạy ko phải là tốt, khóc ko làm em hết buồn. Anh đi để em sống tốt hơn.
    Vâng. Em cám ơn thịnh tình của anh.
    Hà Nội sangThu. Hoa sữa nồng nàn dưới trời đêm se lạnh. Con đường ấy giờ vắng 1 người lạc bước.
    Sài Gòn này, anh đâu biết Thu về từ bao giờ?
  7. stupid09

stupid09 Thành viên mới

Em đã thử rất nhiều ngày không có anh. Không nghĩ về anh. Không nhớ anh nhiều như cũ ........
    Em đã thử rất nhiều ngày dìm mình vào những cuộc vui tưởng như bất tận, những ngày sống gấp không có anh ........
    Nhưng .....
    Có những lúc chợt rơi vào góc tối.
    Khoảng trống vô hình, ở đó luôn có anh hiện hữu.
    Chớp nhoáng. Nhưng ĐAU.
    Em đã cố gắng để không khiến anh phải bận tâm. Blog của em luôn tràn ngập nụ cười và niềm vui
    Em đã cố gắng ..................
    Nhưng anh ạ ........ Mệt!
    E vẫn nhớ anh ......... nhớ lắm.
    Nhớ cái cách anh nhìn em. Nhớ nụ hôn của anh. Nhớ bàn tay anh. Nhớ vóc dáng. Nhớ điệu cười. Nhớ đôi mắt nhìn em ấm áp và những lúc bâng quơ .......................
    Em đã nghe lời anh. Em đi tìm hạnh phúc của em....................
    Anh không cần em thì thôi
    Anh không yêu em thì thôi .........................
    Anh không nhớ em thì thôi ..............
    Đừng bắt em phải quên anh. ........
    Nhớ 1 người là nỗi nhớ rất dài. Yêu 1 người là tình yêu khó khăn.
    Trời Thu Hà Nội trong xanh, nắng thu Hà Nội nhoè nhoẹt .......gió thu Hà Nội hời hợt .............................
    Mong anh về bên em .............
  8. thuyti

thuyti Thành viên quen thuộc

từ giờ em hứa sẽ ko gọi điện,ko nhớ đến anh nữa