1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tự học dưỡng da và trang điểm cơ bản phần 2

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi vitba, 29/01/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. ba_gia_bon_chen

ba_gia_bon_chen Thành viên mới

@Nàng tiên: Theo ý chị hiểu thì em Vịt giải thích là cái toner là thứ vô thưởng vô phạt. Dùng hay ko dùng cũng chả có tác dụng gì, ai thích cái cảm giác se se mát mát nó mang lại thì cứ dùng còn ko thì thôi.
    Thế nên chị nghe nhời em í, chả dùng nữa cho tốn xèng. Em mua xịt khoáng dùng đê. Thích hơn đấy.
  2. locbiec

locbiec Thành viên mới

3. teenagedirt

teenagedirt Thành viên rất tích cực

Để thay lời e vitba đáng yêu trả lời nhé .
    Bản chất của Toner là cồn ..chỉ trừ một số loại đặc biệt là ít cồn.
    Toner được sử dụng với mục đích chính là làm sạch da hơn, giúp mĩ phẩm thẩm thấu tốt hơn...ngoài ra chả có công dụng mịn da, trắng da hoặc linh tinh xoèng jì như quảng cáo đâu
    Rửa mặt rồi toner rồi serum, eye cream, moisturizer vân vân và vân vân....
    Nếu bạn rửa mặt cực kì sạch sẽ thì ko nên dùng thêm toner nữa vì thế là rửa 2 lần ---> khô da
    Nếu bạn rửa như "ăn cướp" thì nên quẹt quẹt toner mấy lần cho nó chắc ăn ..
    Áp dụng lí thuyết trên vào các loại da thì khô nên hạn chế Toner .
    Da dầu ( oily skin) không nên lạm dụng Toner. Nhất là những bạn da dầu nhậy cảm...dùng toner mặt sẽ tiết nhiều dầu hơn gây mụn hay dị ứng
    Trong chăm sóc da quan trọng nhất là Serum ( tinh chất) và Moisturizer ( kem giữ ẩm) còn lại Cleanser và Toner có thể coi nhẹ....không cần quá xịn hoặc quá nhiều ...chỉ cần vừa vừa là được
  4. coy123

coy123 Thành viên mới

dạ,vậy tốt quá chị, chị giúp em vơqí , thanks chị nhiều nhiều
  5. Amor

Amor Thành viên quen thuộc

Vitba nè, chị đọc trong quyển "Beauty, the new basic" của Rona Berg thấy bà ấy bảo buổi tối không cần dùng kem dưỡng ẩm làm gì, để cho da nó thở (trừ khi da khô quá). Ý kiến em về chuyện này thế nào? Da chị vốn dầu nên bình thường không cần giữ ẩm lắm, nhưng dạo này đang bôi kem trị mụn nên thỉnh thoảng thấy da hơi khô khô, căng căng. Chứ nếu bớt được tí tiền mua night cream thì tốt quá. :)
    Hồi ở VN chị thấy các hãng mỹ phẩm hay quảng cáo "kem dưỡng trắng da ban đêm". Bản chất của mấy thứ "làm trắng da", "làm trắng răng" đó là thế nào vậy em? Dùng có an toàn không nhỉ?
    Thanks vitba nhiều.
  6. incon03

incon03 Thành viên mới

Bạn Vịt yêu quý, ôn thi tốt nhé ^^. Khi nào thi xong thì xem hộ tớ vấn đề này nha .
    Tớ đang tập dần thói quen bôi kem chống nắng hàng ngày, nhưng vấn đề ở chỗ là để đạt được mục đích là chống nắng thì trong ngày, mình phải bôi lại 1 số lần. Ví dụ như đồng chí có chỉ sống chống nắng SPF là 30 thì tồn tại khoảng 150ph, đúng ko bạn? Sau đó nên reapply lại.
    Nhưng 1 ngày, mình đi ra đường tiếp xúc với bụi này, vào trong nhà vẫn có bụi thì việc bôi lại kem lên mặt cho làm ách tắc lỗ chân lông ko nhỉ? Tớ có thói quen chỉ bôi kem lên mặt khi bề mặt da hoàn toàn sạch sẽ (tức la sau khi rửa mặt thôi ấy), nên đến bi h vẫn chỉ bôi kem chống nắng sau khi bôi kem dưỡng ẩm ban ngày.
    Ý kiến của bạn như thế nào vậy?
  7. secretwishes

secretwishes Thành viên mới

xịt khoáng em nghe nói vài lần,nhưng chẳng biết công dụng làm ji ? ở VN mình nên dùng loại nào chị BGBC ? mùa hè vá mùa đông đều dùng ah ?
  8. neyolovesyou

neyolovesyou Thành viên mới

Sao mình cứ bôi kem mắt vào là thấy buồn ngủ vậy, Vitba???
  9. ba_gia_bon_chen

ba_gia_bon_chen Thành viên mới

10. yukichou1987

yukichou1987 Thành viên mới

cái này tớ có biết 1 ít nên thay mặt trả lời nhé
    nếu bạn chỉ ngồi trong nhà suốt ngày, trong phòng ko cửa sổ thì ko cần (cái này chắc ở tù, nhỉ)
    nếu phòng có cửa sổ, SPF30 PA++ là đủ cho cả ngày
    nếu phải ra nắng thường xuyên, phải bôi lặp lại sau mỗi 2 tiếng (các nước ôn đới thì 3 tiếng), đừng nghe vào quảng cáo bảo đc lâu, vẫn cứ bôi cho chắc
    rồi sau khi tắm rửa, bôi lội tung tăng thì bôi lại, ra mồ hôi nhiều quá thì lau khô rồi cũng bôi lại