1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tự học dưỡng da và trang điểm cơ bản phần 2

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi vitba, 29/01/2008.

1. 2 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 2)
  1. kemdauxanh

kemdauxanh Thành viên mới

Theo tớ nhớ trên các báo điện tử và em Vịt cũng đã nói là trên thực tế dùng sunscreen chỉ đạt đc hiệu quả = 1/3 chỉ số SPF ghi trên bao bì. Vậy nên dùng SPF cao tầm 30++ khi ra ngoài đường sẽ tốt hơn
    Tớ cũng có thắc mắc giống bạn j ở trên về vụ reapply. Với cả em Vịt ơi, những chỗ bị mụn thì bôi treatment trc rùi bôi sunscreen phủ lên trên hả em? khi nào về nhớ buzz chị báo tin mừng nhé
  2. kemdauxanh

kemdauxanh Thành viên mới

Post lặp
    Được kemdauxanh sửa chữa / chuyển vào 11:47 ngày 22/02/2008
  3. dbnnho

dbnnho Thành viên mới

Cho mình hỏi có nên dùng kem dưỡng da thay cho kem lót trang điểm không mọi người?
    Và nên dùng lọai kem dưỡng da nào cho ban ngày?
    Vì mình thấy dùng kem lót rồi da có vẻ xấu đi khá nhanh huhuhu.
    Giúp mình với nhé. Cảm ơn mọi người.
  4. bee56

bee56 Thành viên mới

e ti toe trả lời hộ chị Vịt 1 tí!vì câu này lần trc chị Vịt cũng giải thích cho e!mà mọi ng cứ hỏi trùng nhau nên khổ thân chị Vịt!mọi ng cũng nên chịu khó đọc lại các trang trc
    có thể dùng kem dưỡng hay là mois đấy ạ để làm kem lót cho trang điểm cũng dc!vì kem dưỡng thì thấm wa để dưỡng da còn base thì ko vì nó ngăn cho fấn trang điểm ko tiếp xúc trực tiếp với da!
    còn kem dưỡng da nào tốt thì chị nên xd loại da trước đã!chị xem lại mục lục ở trang 1,chị Vịt đã có bài hướng dẫn xd loại da và có gợi ý 1 vài loại kem tốt cho từng loại da đấy ạ!chị xem lại nhé!
  5. nang_tien_tren_cong_co

nang_tien_tren_cong_co Thành viên mới

Em vừa đọc phần đầu quyển Beauty the New Basics em Vịt giới thiệu rồi chị ạ, hay thật. Giờ em hiểu vì sao rồi. Toner có cồn khi mới bôi cảm giác se, nhưng khi cồn khô da cũng khô theo -> ko tốt cho da. Toner không cồn thì đúng nghĩa là chỉ tự sướng thoai, còn các chức năng khác như làm sạch, cung cấp dưỡng chất... thì sữa rửa mặt và kem dưỡng nó còn làm tốt hơn. Xịt khoáng cũng chỉ là cung cấp nước tạm thời thôi, nhưng ít nhất nó ko hại gì cho da mà cảm giác lại thoải mái -> thích thì nên dùng. Tóm lại nếu vẫn thích dùng toner thì cứ dùng tiếp, nhưng mà phải chọn loại ko có cồn. Nếu vì trị mụn, da dầu mà dùng toner có witch hazel thì cũng phải dùng ít thôi, 1-2 ngày/lần để da còn kịp hồi phục không cái sự cồn nó hành hạ da quá.
    Sau vụ này em ko mua toner nữa, cũng ko cần xịt khoáng vì chỗ em ko khô lắm, mà đầu tư thử quả Guerlain dưỡng xem sao hehe. Cám ơn chị gái và em Vịt yêu quý.
  6. nang_tien_tren_cong_co

nang_tien_tren_cong_co Thành viên mới

7. dbnnho

dbnnho Thành viên mới

Cảm ơn bạn nhiều nhé !!!
  8. uyenvy

uyenvy Thành viên mới

Chào em Vit, theo dõi topic em đã lâu và ngưỡng mộ em quá luôn. Chị có một số vấn đề cần sự tư vấn của em. Cảm ơn em trước nhé. Vote cho em rồi đó.
    Background da và các sp chị đang dùng nhé:
    1. Chị 23t, Da chị thuộc loại ORPT, thỉnh thoảng bị mụn, da có vết thâm do mụn, hơi tàn nhang và vài nốt đen ở mặt, cổ và chân. Chị ở Hà Nội, mùa đông khô hanh, hè nóng ẩm nhé.
    2. Skin care:
    - SRM: Thorakao nghệ
    - Lip and eye remover dạng oil của Loreal
    - Ban đêm dưỡng milk lotion baby của Johnsonf loại nì ko gây rít da, da mịn như em bé, (tự sướng )
    - Đắp mặt nạ nha đam tươi tuần 3 lần vào buổi tối
    3. Makeup
    - Base dành cho da bị mụn của Acnes
    - Liquid found oil free của Etudef khi dùng thấy mịn nhưng rất nặng mặt, đến nửa ngày thì da mặt xỉn ngay
    - Phủ compact powder của CoverGirl f sẽ thay thế bằng loose hoặc mineral
    Vấn đề chị cần hỏi em là:
    1. Sang mùa hè, chị định chuyển sang dùng Tint mois hoặc sunblock làm base, em có thể tư vấn giúp chị một số tint chống nắng, base chống nắng hoặc sunblock ko nhờn được không? Tint của Clarin có ổn không em? Clinique City Block Sheer spf 25 hay 30 thì thế nào?
    2. Em có thể tư vấn giúp chị thêm một số sản phẩm dưỡng chứa retinol (như hướng dẫn ở phần test da)và một số sản phẩm để trị các đốm nâu trên mặt, cổ và chân được không?
    3. Chị định dùng concealer để che vết thâm và nốt đen, gợi ý cho chị một số sp nhé
    4. Clinique all about eyes có làm vết thâm mắt ko em?
    Cảm ơn em lần nữa nhé. Biết em đang bận, khi nào rảnh thì trả lời chị cũng dc được nhé. Chúc em luôn vui vẻ trẻ khoẻ để còn xây dựng topic này nữa nhé. ?oiu? em ghê.
  9. vitba

vitba Thành viên mới

Hic, bị lay over ở Buffalo vì tuyết làm hoãn chuyến xe buýt. Chờ 10 tiếng, ghê quá đi mất!.
    Vịt sẽ trả lời mọi người từ câu hỏi ngắn và dễ trước nhé.
  10. gaumapnau

gaumapnau Thành viên mới

vitba ơi, mình thấy cái phấn Guerlain Meteorites Voyage Refillable Compact Powder đẹp quá, muốn rinh quá mà k biết công dụng chủ yếu của nó như thế nào, hướng dẫn giúp mình với nhá, thanks nhiều lắm nhen !
    Hình của nó nè .