1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tự hỏi...rồi tự trả lời...

Chủ đề trong 'Trường PTTH Lê Hồng Phong TpHCM' bởi xuaan20, 08/09/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. em-be

em-be Thành viên rất tích cực

Em-be cũng có nhóm máu O nè. Mà Kimi nhóm máu gì vậy. Em-be đoán chắc Kimi có nhóm máu B phải ko
    Post cái này cho mọi người đọc chơi
    NHÓM MÁU CỦA "TÊN KIA"
    nhóm O
    Là chàng trai rất mạnh mẽ, giao thiệp rộng, có duyên giao tiếp và biết nói chuyện thu hút người khác, bạn yêu rất say đắm sâu sắc, tuy bề ngoài có hơi lạnh lùng một chút , nhưng đó chỉ là giả vờ thui, bên trong bạn là người có trái tim nồng cháy, đầy khao khát
    khi yêu ai, bạn hất mình và rất chung thủy, tuy nhiên, bạn ghen cũng rất ác chiến đấy !!

nhóm AB

Bạn là người u sầu thích tránh xa người khác lúc nào cũng nhìn đời với ánh mắt buồn, trong tình yêu bạn là chàng trai rất dễ bị tổn thương, các nàng có thể vờn bạn như vờn chuột, xoay như xoay dế, những người này thường bị rơi vào tình trạng yêu đơn phương
    bạn cũng dễ bị dụ khị và hay tin lời người khác lém đấy !! coi chừng mấy nàng nghen
    nhóm A
    Bạn là người hơi bảo thủ, hay cho mình là đúng, bạn rất khó yêu, con tim cứ đóng cửa im ỉm, nhưng một khi đã yêu bạn không dễ thay đổi (tốt đấy), bạn không thích người yêu chưng diện vì bảo thủ bạn rất cứng nhắc và khó tha thứ nếu người ta phạm lỗi
    nhóm B
    Bạn là người theo chủ nghĩa cá nhân và quyết đoán, bạn ích kỉ khi yêu, có thể năm thê bảy thiếp nhưng muốn nàng chỉ có mình bạn, bề ngoài bạn có thể tỏ ra yêu say đắm nhưng thực ra bạn có thể bỏ người ta cái rụp đó, không hề thương tiếc(quả là ghê thiệt, nên tránh xa nha chị em)
    bạn nếu đã chấm ai thì chỉ có thiên lôi mới ngăn được , bạn nhất định cưới bằng được
  2. em-be

Coi cái link của Kimi xong thấy nhóm máu O- chỉ cho thể nhận máu O-. Lật đật mở lại cái medical report của mình ra coi thì thấy Rh Positive. Ui may quá, thế là có thể nhận máu O- lẫn O+
    Nhớ cách đây vài năm có lần em-be nhận được YM của 1 bạn xin bạn bè hiến máu cho người quen có nhóm máu O- và bạn ấy nói O- là nhóm máu cực kỳ hiếm. Lúc đó em-be cứ nghĩ đã là nhóm máu O là mệt rồi vì chỉ nhận được máu O thôi. Mà lúc đó cũng ko biết mình nhóm máu gì nữa . Vậy ai có nhóm máu O- cũng mệt ha
  3. Angelika

Angelika Thành viên rất tích cực

Còn kết quả xét nghiệm cái kia?
    Trời, lại thêm 1 người íck kỷ ít thích hiến máu cho người khác rồi!
    Hmm, Angie cũng thích gặp 1 người mà khi yêu Angie thì tự hất người đó đấy! Angie tiếc là chưa gặp ai kỳ khôi như vậy cả!
  4. spirit_of_wind

spirit_of_wind Thành viên mới

Embe ơi, có cái gì viết về nhóm máu của "tên này" ko??? Sao chỉ có "tên kia" thui, bất công quá vậy?
    Mà sao embe nghĩ Kimi là nhóm máu B thế? Thường người VN hay có nhóm máu O. Chắc tại Kimi ko có được những nét như là: " Là chàng trai rất mạnh mẽ, giao thiệp rộng, có duyên giao tiếp và biết nói chuyện thu hút người khác" rùi!
    To Angie: ko phải là vấn đề nhận hay cho máu. Thật ra nhóm máu AB, nhận máu tốt nhất cũng chỉ có AB mà thôi, nhưng ở VN lại ít người có nhóm máu này. Nhóm máu O thì ko thiếu nên khỏi sợ đi!
    Sow thích nhóm máu AB vì đọc những mẩu tính cách theo nhóm máu, tính cách của nhóm máu này thấy hay nhất. Đơn giản chỉ vì vậy thui!
  5. spirit_of_wind

To embe: bi giờ thì sow có câu trả lời cho câu sow mới hỏi embe rùi! Thui embe khỏi trả lời nữa nhe!
  6. kimikamo

kimikamo Thành viên mới

Trời, phải không vậy? Làm sao em-be đoán được nhỉ? Lại còn dám mạnh miệng "đoán chắc" nữa chứ.
    Đoán tính cách qua nhóm máu rất thịnh hành ở Nhật, và đặc biệt là ở Hàn Quốc đó. Trai gái yêu nhau thế nào cha mẹ cũng hỏi "thằng kia / con kia nhóm máu gì?".
    Có điều ngoài cách chia A-B-O còn có kiểu chia Rh này nọ, thành ra trong nhóm A lại chia ra A+ A- ... rất phức tạp. Cho nên khoa học về đoán tính cách qua nhóm máu được xếp vào loại khoa học không có căn cứ.
    Thông thường người có nhóm máu B và AB thường bị cho là "thấp kém" hơn nhóm O và A. Ở Nhật và HQ thỉnh thoảng vẫn xảy ra chuyện kỳ thị người thuộc nhóm máu B và AB, mặc dù bây giờ đã ít hơn trước rất nhiều.
  7. em-be

hết mình chứ ko phải hất mình Angie ơi (em-be diết xai trính tã )
    Em-be có quan sát một số đứa bạn nam của em-be thì thấy tính cách cái bảng tính cách trên đúng một cách kỳ lạ làm em-be phải ngạc nhiên, mặc dù em-be rất ít khi tin vào mấy kiểu "bói" dạng này
    Kimi ơi, vậy cuối cùng Kimi thuộc nhóm máu nào vậy. Em-be đoán vậy là vì ............... Chờ Kimi nói trước đó
  8. kimikamo

kimikamo Thành viên mới

Ừa, theo Kimikamo nghĩ thật ra có thể nó cũng có liên quan chút xíu. Con người thuộc nhóm máu nào là do một số gene quy định. Nếu những gene đó cũng có liên quan đến tính cách thì rõ là nhóm máu có ảnh hưởng đến tính cách rồi.
    Nhưng mà thử nghĩ thì thấy không ổn. tổng cộng chỉ có 4 nhóm máu thôi, A, B, O, AB. Ở VN có mấy chục triệu người nhóm máu O, chẳng lẽ bao nhiêu người đó đều có cùng một tính cách.
    Ủa, trong bài post trên đã trả lời rồi mà. Em-be đoán đúng nên Kimikamo mới hỏi sao mà đoán được hay vậy.
  9. spirit_of_wind

Ủa, trong bài post trên đã trả lời rồi mà. Em-be đoán đúng nên Kimikamo mới hỏi sao mà đoán được hay vậy.
    [/QUOTE]
    Hai người này bùn cười quá đi! Câu hỏi của Kimi cũng là câu mà sow đã hỏi và sow cũng đã tự trả lời embe rồi, bằng cái bài viết liền trên bài trước của Kimi đó!
    Đọc bài mà Kimi đã post, chỉ cần tinh ý một chút là có thể đoán ra được liền. Embe là một người nhanh nhạy nên đoán ra dễ dàng là chuyện đương nhiên thôi!
    Chỉ có Kimi là dấu đầu lòi đuôi mà ko biết gì hết thôi!
  10. kimikamo

kimikamo Thành viên mới

Tự hỏi:
    Tại sao chức năng vote sao của TTVN bị nghẻo, mà đồng chí này mới đăng ký nick từ tháng 5/2006 lại được tới 13 người vote.
    http://www3.ttvnol.com/Profile.aspx?id=318400
    Mọi người xem có lạ không. Kimikamo thử vote cho mấy người trong box mình mấy lần mà vẫn không được.