1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Từ Nam chí Bắc ,hảy thảo luận và cùng nghiên cứu VỊNH XUÂN (phần 2)

Chủ đề trong 'Võ thuật' bởi Lonelymanus, 21/04/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. visser_ba

visser_ba Thành viên rất tích cực

điều đấu tiên để tập là phải giống như châu bá thông một tí. đầu óc vô ưu, suy nghĩ đơn giản, phải ngốc nghếch một tí, tâm phải tĩnh lặng. nếu bác tập song thủ hộ thân thì phải kiểm tra trước đã. cứ một tay vẽ hình vuông, một tay vẽ hình tròn. bao giờ vẽ được thì hãy luyện. còn nếu ko thôi, đừng cố quá để làm gì
  2. saukho

saukho Thành viên mới

Chào các bác cao thủ Vịnh xuân ! Các bác làm ơn cho em hỏi ở trong này có Bác nào tập Vịnh xuân ơ Melbourne không ạ . Nếu có xin các bác cho em biết địa chỉ để được phép đến tập cùng. Em sắp sang học ở bên đấy mà lại khoái Vịnh xuân quyền sợ là sang học không được tập nữa thì mất đi một cái thú vui của em. Em mới tập được một thời gian ngắn thôi ạ. Mong các bác chỉ cho em với.
    Còn nếu không thì có thể cho em hỏi, ở Melbourne có chỗ nào tập vịnh xuân không ạ.
    Xin cảm ơn các bác !
  3. gemmenoire

gemmenoire Thành viên rất tích cực

mời bạn đọc trong topic Từ Bắc vào Nam cùng bạn luận VX phần 1, đã có nói về vấn đề này!!! Chủ đề này tạm thời bị khoá để chờ ghép!! Nếu cần bạn có thể post lại trong Topic VX phần 2...
    Cám ơn sự đóng góp của bạn!!!
  4. Simulink

Simulink Thành viên mới

Tối ngày 13-07-2004, tại Nhà văn Hoá Thanh Niên số 1 Tăng Bạt Hổ, Câu lạc bộ Vĩnh Xuân số 1 Tăng Bạt Hổ sẽ có tiết mục tham gia biểu diễn cùng các môn phái khác, chương trình cụ thể bao gồm :
    1. Đồng diễn Thủ Đầu Quyền
    2. Hạc Quyền
    3. Đối kháng
    4. Tự vệ nữ
    Xin kính mời các bạn quan tâm cùng toàn thể thành viên tới dự.
  5. ladouceur

ladouceur Thành viên mới

Xin cho biết thời gian cụ thể
  6. ladouceur

ladouceur Thành viên mới

Xin cho biết thời gian cụ thể
  7. Simulink

Simulink Thành viên mới

Hôm nay, Nhà Văn Hoá Thanh Niên số 1 Tăng Bạt Hổ thông báo lại, thời gian chính thức là 8h sáng, ngày 13-07-2004.
    Thành thật xin lỗi các bạn vì sự thay đổi, rất mong sự có mặt của các bạn.
    PS : Hiện tại trang Web của CLB đã gần hoàn thiện, tất cả các tư liệu, lịch sinh hoạt, hình ảnh đoạn băng về các bài quyền, 108, tự vệ ... sẽ được Upload trong một vài ngày tới. Địa chỉ là www.hanoian.com/wingchun . Chúng tôi rất mong đây sẽ là một trong nhiều trang Web góp phần giới thiệu về môn phái với cộng đồng. Chân thành mong các bạn ghé thăm và cho vài lời nhận xét để hoàn thiện. Xin chân thành cảm ơn.
  8. Simulink

Simulink Thành viên mới

Trang Web www.hanoian.com/wingchun của chúng tôi trang tiếng Việt đã hoàn thiện, có đầy đủ tư liệu ảnh, phim về 108, mộc nhân, tự về, quyền ..... Trong một hai ngày tới, chúng tôi sẽ đưa trang tiếng Anh đồng thời Upload các đoạn phim, ảnh về buổi biểu diễn hôm nay. Rất mong các bạn bớt chút thời gian xem và góp ý.
    Cảm ơn nhiều.
  9. Simulink

Simulink Thành viên mới

Mời các bạn vào đây xem một vài hình ảnh về buổi biểu diễn
    http://www.hanoian.com/wingchun/news.php
    Tks