1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Từ Nam chí Bắc ,hảy thảo luận và cùng nghiên cứu VỊNH XUÂN (phần 2)

Chủ đề trong 'Võ thuật' bởi Lonelymanus, 21/04/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. HuyenMinh

HuyenMinh Thành viên mới

Em vô cùng cám ơn anh simulink. Đúng thứ mà em cần
  2. DHN

DHN Thành viên quen thuộc

cái VCD hôm đai hội VX cũng có mấy bài quyền rồi đó, bài hạc phì, bài ngũ hình , chú HUyenMInh lấy đó mà tập.
  3. HuyenMinh

HuyenMinh Thành viên mới

Nhưng ma mấy bài quyền trong hôm đại hội toàn bị "ăn bớt" không đủ. Chỉ còn thiếu bài Long, Xà, Khí Công, Bát Trảm Đao nữa thôi.
  4. quan65

quan65 Thành viên mới

Cám ơn bác Vove, bác zen-oldman...
    Xin có 1 câu hỏi khác, xin các bác chỉ giáo: xem ảnh, băng đĩa VX Hongkong, TQ - tôi thấy người tập thân trên hơi ngửa ra sau. Tại sao vậy?
    Tôi không có cơ duyên học đến nơi đến chốn, nhưng tính thích tìm hiểu, hay hỏi bậy - vậy các bác đừng chấp.
    Sao bác DHN biết tôi cường dương vậy?
    Xin cám ơn trước!
  5. 3nana

3nana Thành viên mới

Chào các bác!
    Các bác ở đây có bác nào có đoạn giới thiệu trên VTV3 về hệ phái anh Trần Việt Trung (HN) - hình như giới thiệu vào mùa hè 2003 - thì cho em xin địa chỉ.
    Nhân tiện đây các bác cho em hỏi muốn tìm VCD hôm thành lập CLB VXHN thì tìm ở đâu?
    Được 3nana sửa chữa / chuyển vào 14:05 ngày 23/04/2004
  6. 3nana

3nana Thành viên mới

Theo em được biết thì đoạn băng trên đã được chuyển sang địa chỉ mới:
    http://vinhxuan.org/buf/hoho.mpg
  7. Vove

Vove Thành viên rất tích cực

Dạo nầy cũng đỡ, bớt bận rồi, thời tiết cũng ngon lành hơn, hy vọng tập tành được tí chút .
    Để vài ngày nữa tớ làm siêng đi gởi cho. Nhìn lại, không biết có nên hay không. Bà xã chê xấu trai quá, sợ chú em vừa xem vừa cười (như khi chú mầy xem phim X ấy), có khi nổi máu anh hùng như Từ Hải mà chết đứng thì ta mang nghiệp nặng . Với lại, từ đó đến nay đã mấy năm rồi, và có nhiều thay đổi trong hình, ý ....Hehehe, cả guồng máy chinhquyền còn glastnost được, huống chi một thằng lằng nhằng như tớ .
    Vài ngày nữa nha ...
  8. Vove

Vove Thành viên rất tích cực

VX VN cũng ngửa người khoe của như thế . Tui khoan trả lời, xem thiên hạ nói thế nào . Nhưng cái gì cũng có nguyên nhân của nó .
    Có lúc ngửa, lúc không. Có lúc cúi xuống, như là "cúi xuống, cuối xuống thật gần ..." vậy đó, hehehe
  9. DHN

DHN Thành viên quen thuộc

ngửa người thấy sướng thì ngửa thôi, giải thích làm gì. Chỉ biết là chú nào cứ chăm tập và tập đúng nguyên tắc là người tự dưng nó hơi ngửa ra. Ngửa bao nhiêu lại còn tuỳ vào cơ địa của người tập, có người không ngửa tí nào.
    người nào bị chân dài chân ngắn tập VX mới khổ, người khác nhìn mình đưng rất cân thì mình lại thấy bị lệch, không thoải mái nhưng khi mình thấy thoải mái thì người khác lại kêu mình đang nghiêng 23.5 độ. Vậy thì mình theo người hay thế nào ?? cái sự ngửa người cũng vậy đấy, tập đúng nguyên tắc là nó ngửa thì ngửa còn không thì thôi, quan tâm làm gì.
    quan65, hỏi lung tung thì cung là một triệu chứng bi cường dương vậy.
  10. VXDTA

VXDTA Thành viên quen thuộc

Đề nghị hai ông lang băm Vove và DHN trả lời đàng hoàng nhé.
    Tương truyền ***** VX Nghiêm Vịnh Xuân là nữ giới khi tập kiềm dương thấy hai đùi phải khép mất khả năng khoe vẻ đẹp của nguồn gốc các loài nên hơi ngửa thân 1 chút tạo thêm đường cong cho gợi cảm. Đời sau ko hiểu cứ làm y chang thế
    Bác quan65 hiểu chưa?