1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tự nhiên biến thành người

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi xebus, 12/08/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. xebus

xebus Thành viên mới

Tự nhiên biến thành người

Chuyện là thế này ah.
    Tôi mới chuyển sang làm ở công ty mới được chừng hơn 1 tuần gì đó.
    Không hiểu sao, mỗi lần tôi và anh trưởng phòng đối diện với nhau thì lại cứ ngại ngại nhau.
    Lúc đầu có thể hiểu là vì mới đến chưa quen, nhưng mà đã hơn 1 tuần rồi, tình hình vẫn ko được cải thiện. Không khí căng thẳng luôn bao trùm ngầm giữa tôi và anh trong giờ làm việc, trong bữa ăn cơm, lúc hát karaoke.... ở bất cứ đâu
    Dù anh đã cố gắng lôi tôi vào những câu chuyện của anh và của mọi người để tôi hoà đồng hơn, nhưng tôi lại ko tương tác lại thiện trí của anh, dù tôi rất muốn ( vì lúc đó tôi đầu óc tôi nó cứ ngu ngu thế nào ấy )
    Anh cũng nhiều lần gọi tôi ra gặp riêng để giải quyết vấn đề, quan hệ cũng được cải thiện, nhưng ngay ngày hôm sau, không khí nặng nề lại bao phủ.

Càng ngày, không khí càng trở nên căng thẳng ko thể chịu nổi, dù là nhân viên mới và đang được trông đợi, nhưng tôi căng thẳng đến nỗi tôi ko làm được bất cứ việc gì ra hồn, trừ việc đi ăn cơm đúng giờ ( vì đi muộn thì bị phạt penalty ). Đến nỗi tôi sợ mỗi lần đi làm, sợ ngồi cùng văn phòng với anh, sợ ngồi ăn cơm đối diện với anh.Chỉ nghĩ đến thôi tôi đã sợ rồi. Tôi giả ốm nghỉ liên tục, để tránh mặt anh, nhưng anh lại đến thăm tôi ốm ( chời, tôi ốm để ko gặp anh mà )...

Sau rất nhiều cố gắng hoà giải của anh, tôi ko có vẻ gì là muốn hợp tác cả ( chỉ là vì tôi nhát quá thôi, chứ ko phải tôi ko muốn hợp tác ). Tôi có gọi điện cho vài người bạn để test, câu hỏi được đặt ra là " Em có phải người rụt rè ko ?", " em có phải người nhút nhát ko ?". Và câu trả lời đều là " KHÔNG, Em nhiều lời lắm ". Tôi giờ đây, tự nhiên biến thành người nhút nhát, thô cứng, và kiệm lời, trông rất " đần độn "....

Không khí căng thẳng này, khiến cho văn phòng trở nên u ám ( vì anh cũng ít đùa đi hẳn ). Hôm nay, anh ấy xin nghỉ phép vài ngày rồi ( có lẽ ko chịu đựng được tôi hơn nữa ). Anh ấy pótay với tôi rồi, ko còn phương pháp nào để " cậy miệng " tôi nữa, có lẽ vài ngày sau anh trở về, anh sẽ ko thèm " ném " cho tôi 1 cái nhìn, hoặc 1 câu chào nữa.

Tôi cảm thấy tôi gây cho anh ấy nhiều phiền toái quá, tôi nên xin nghỉ việc để anh ấy cảm thấy thoải mái chăng ????? Nhưng cho dù vậy, tôi cũng ko biết mở lời thế nào.
  2. nothinglastz

nothinglastz Thành viên quen thuộc

Ồi, thích anh ấy rồi chứ sao nữa. Nhưng sao bạn gái này rụt rè quá thế nhỉ. Có nhược điểm cơ thể gì chăng
  3. xebus

xebus Thành viên mới

4. vipcuong

vipcuong Thành viên quen thuộc

5. xebus

xebus Thành viên mới

Không, trông vẻ ngoài xa xa thì xinh xắn, cá tính. Có lẽ tôi là người thỉng thoảng trở nên " tẻ nhạt " với 1 số người. ( ví dụ như với anh Trưởng phòng chẳng hạn )
  6. chanquayxoan

chanquayxoan Thành viên mới Đang bị khóa

Hay là kị dơ. Tay kia trông thế nào ?
  7. xebus

xebus Thành viên mới

Là người rất tốt, rất vui tính, ngoại hình và tính cách đều rất thanh niên. Từ những hành động nhỏ thôi, cũng thể hiện là người biết quan tâm và chăm sóc người khác ( trừ khi anh ta nguỵ trang quá giỏi )
    Nhưng cũng có lúc tôi cảm thấy sự " tốt bụng " của anh ấy với mọi người là 1 " nghệ thuật "
  8. chanquayxoan

chanquayxoan Thành viên mới Đang bị khóa

ặ thỏ có liên quan gơ 'ỏn chuyỏằ?n tơnh cỏÊm không hỏÊ chỏằĐ topic ?
  9. xebus

xebus Thành viên mới

U nghâ có chuyỏằ?n tơnh cỏằ** ỏằY 'Ây ko ???
    Tôi câng cỏÊm nhỏưn anh ỏƠy có quan tÂm 1 chút tỏằ>i tôi, nhặng có lỏẵ là do anh tò mò + anh là ngặỏằi biỏt quan tÂm tỏằ>i mỏằi ngặỏằi thui.
    Có thỏằf anh ỏƠy có tơnh cỏằ** thỏưt, vơ hỏằ"i 'ỏĐu hay thỏƠy ngỏằ"i 'ỏằÊi tôi fn cặĂm xong ( bÂy giỏằ vỏôn vỏưy ), hay lỏÊng vỏÊng quan bàn tôi làm viỏằ?c, hay 'i theo sau tôi, hay bỏt chuyỏằ?n vỏằ>i tui ( dạ tôi toàn dỏằTi nặỏằ>c lỏĂnh lên 'ỏĐu bỏng viỏằ?c im lỏãng, và im lỏãng )
    Nhặng mà tui cỏằâ thỏ này, thơ có ngày anh ỏƠy chỏÊ buỏằ"n nhòm mỏạt tui nỏằa mỏƠt.
    Tôi chỏằ? mong giỏÊi quyỏt tơnh trỏĂng cfng thỏng này thui,
    -
    Được xebus sửa chữa / chuyển vào 17:01 ngày 12/08/2007
  10. gau_bong40

gau_bong40 Thành viên mới

Có lẽ do bạn bối rối quá chăng, bạn nói bạn là người cá tính phải ko, người có cá tính thường khi gặp mẫu người đàn ông như vậy dễ bị hút lắm. Có thể bạn bị vầng hào quang của anh ta làm cho bị khớp chăng. Hoặc cũng có thể bạn đang sợ, bạn sợ anh ta có tình cảm với bạn trong khi bạn chưa sẵn sàng. Hoặc....(tui cũng chưa nghĩ ra nguyên nhân khác). Dù là nguyên nhân gì đi nữa, hãy thử làm thân với nguời ta xem sao. Hẹn hò chẳng hạn, đi chơi riêng chẳng hạn (đùa thôi). Nói chung là bạn nên tìm hiểu về anh ta thật nhiều, rồi đến lúc bạn sẽ phát hiện ra rằng anh ta cũng bình thường thôi. Lúc đó quan hệ sẽ khá hơn cho mà xem.