1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tự nhiên biến thành người

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi xebus, 12/08/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. xebus

xebus Thành viên mới

Ặc, nếu ko bình thường hoá được quan hệ căng thẳng thì làm seo có chuyện đó chứ. Mặt anh ấy cũng ko dầy đến nỗi đi ngỏ lời với 1 con nhỏ có vẻ như chả ưa anh chút nào. Hơn nữa, tui cũng chả có ý tưởng iu đương gì đâu. Chỉ mong sao quan hệ trở nên bình thường như bao người khác hu hu
  2. xebus

xebus Thành viên mới

3. gialinh_spring

gialinh_spring Thành viên mới

Thế anh đó có vợ chưa bạn?
    Bạn thích anh ấy rồi!
  4. xebus

xebus Thành viên mới

Tất nhiên là chưa rùi, hơ hơ, tui đâu muốn mổ xẻ tình củm của tui ra đâu, chỉ mong mọi người chỉ giúp làm seo có thể bình thường hóa quan hệ sau khi đã chiến tranh lạnh 1 tuần rùi ko? ( tức là từ ngày tui vào công ty )
    Còn chuyện tình củm thì hãy từ từ
  5. chuon2ot

chuon2ot Thành viên mới

Bạn này làm ở đâu mà phong cảnh lãng mạn quá, có núi, có mây, có bãi cỏ xanh...thế này mà để bắt đầu một tình yêu thì thật là tuyệt, hihi.
    Nói đùa một tí thôi, tớ cũng mắc phải cái trạng thái này, nhưng mà với một anh bạn hồi cấp 3. Anh bạn này rất đẹp trai, galăng với phụ nữ...túm lại là được rất nhiều bạn gái ngưỡng mộ và các em gái theo đuổi. Hồi đó cứ gặp bạn này là miệng cứng đơ, đầu óc lơ tơ mơ không nghĩ ra được cái gì để nói, chính vì thế nên lại càng muốn lảng tránh, thế nhưng mà đêm nào cũng mơ đến bạn ý. Nó giống như cảm giác vừa ngưỡng mộ, nhưng lai vừa nghi ngờ về cái "nghệ thuật giao tiếp của bạn ý, vừa đề phòng và dè chừng nhưng lại vừa muốn tìm hiểu xem cái con người thật của bạn ý thế nào...nhưng lúc đối diện thì cứ thấy người ta "đóng kịch" thế nào đấy nên mình không thể tự nhiên được. Và thế là miệng cứ câm tịt, cũng chẳng tìm hiểu được, mà lại càng làm cho người ta chán. Suốt mấy năm cấp 3, đến khi ra trường tớ mới giải thoát được cái cảm giác này, cũng may là không chơi, không thân nên cũng không phải đối mặt nhiều.
    Không hiểu đằng ấy chủ topic có giống tớ không, nếu giống thì ấy cứ suy nghĩ thoáng hơn một chút, người ta tỏ ra quan tâm tới mình nhưng cũng đều tỏ ra như thế đối với tất cả mọi người mà. Có dụng ý gì thì dần dần mọi người đều biết cả thôi, chắc chưa đến nỗi phải đề phòng chứ?!. Ấy cứ coi anh đấy cũng bình thường thôi, hihi.
  6. xebus

xebus Thành viên mới

Bạn chớ hiểu lầm, tớ và anh ấy chả có gì đâu, tớ chỉ mong 2 anh em trở nên bình thường với nhau thôi, và có lẽ đó cũng là ý của anh ấy. Chứ tớ đâu có ngộ nhận là anh ấy thích tớ đâu.
    Bằng cảm giác, tớ cũng cảm nhận anh ấy thích tớ, nhưng gần đây thì tớ ko xác định được nữa...
  7. ka_wa_sa_ki_R150

ka_wa_sa_ki_R150 Thành viên mới

Mấy anh ga lăng , đẹp trai đi đâu cũng có phụ nữ thích , sướng nhẩy
  8. xebus

xebus Thành viên mới

Anh ấy là người " ăn to nói lớn", vui tính nhưng bản tính thì nhút nhát lém ( trong chuyện tình củm, tớ nghe thấy bẩu vậy )
    Nhưng mà thời buổi này thì cũng chả biết được, biết đâu giả bộ vậy hơ hơ
  9. ATandT

ATandT Thành viên mới

Chào bạn.
    Hờ bỏ qua giọng quen thuộc vì chuyện này.
    Tôi thấy bạn có vấn đề về mặt thần kinh, một dạng tự kỷ ám thị mình thể nhẹ khi bị stress. Có thể bạn căng thẳng quá khi đi làm. Tức là khi gặp một người mặc định (trưởng phòng, giám đốc..), Bình thường ai cũng sẽ lo sợ nếu đối diện với Giám đốc hay ông chủ, ít hay nhiều. Nhưng bạn đã trở thành bệnh. Bạn thường quá căng thẳng dù chẳng có lý do gì rõ về nó. Bạn căng thẳng thường trực gần như phát bệnh về người này. Anh ta bình thường chẳng làm gì bạn mà bạn cũng chẳng có lý do gì, nhưng bạn vẫn căng thẳng.
    Theo tôi bạn nên đi bác sĩ tâm lý và ổn định thần kinh. Chuyện này hoàn toàn nghiêm túc và chẳng có gì đùa cợt cả.
    Ngay nhự bạn đặt đầu đề cho topic nàycũng tấhy bạn đang không thể làm chủ mình và có những ý nghĩ quái đản. Tác động từ căng thẳng thần kinh mà ra.
    Được ATandT sửa chữa / chuyển vào 15:38 ngày 13/08/2007
  10. imapom

imapom Thành viên mới

Bạn mổ sẻ tâm can mình xem có thật là bạn không thích anh ấy không. Có thật không?
    Tôi nghĩ khả năng 90% là sét đánh roài.
    "Tình yêu sét đánh".