1. Phiên bản ttvnol.com mới đã chính thức đi vào hoạt động. Trong quá trình sử dụng, nếu phát hiện các lỗi của phiên bản mới, mời mọi người thông báo tại đây.
  2. Các bác quên mật khẩu hay quên email thì làm như sau để lấy mật khẩu mới hoặc đổi email đã đăng ký tài khoản nhé. Xem chi tiết các bác xem tại đây.
  3. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Từ Sing sang Malaysia du lịch 1 ngày.

Chủ đề trong 'Singapore' bởi casablanca_o, 11/10/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. casablanca_o

casablanca_o Thành viên mới

Từ Sing sang Malaysia du lịch 1 ngày.

Mình định thăm quan một số địa điểm nổi tiếng của Malaysia (như Petronas twin towers, Quảng trường...) trong 1 ngày, mình từ Sing sang. Phương tiện nào đi từ Sing sang Malaysia (kuala lumper) thì tiện lợi (Tàu điện, ô-tô, máy bay), thời gian cho hành trình.
    Mà từ Sing sang, Malaysia có yêu cầu Visa không nhi?

Được casablanca_o sửa chữa / chuyển vào 13:26 ngày 11/10/2008
  2. cayeuvit

cayeuvit Thành viên rất tích cực

Không cần visa bạn ạ! Bạn lên Tiger đặt vé ngay đi, may ra còn kịp. Roomate tớ vừa đặt vé sang KL, khứ hồi mất có 66S$ thôi Cuối tháng nó sang đó chơi. Nếu đi 1 ngày thì bắt buộc phải đi bằng máy bay, mà chả biết có bay trong ngày không nữa (ý mình là có chuyến bay í). Chứ nếu đi bus lên đến KL đã mất đứt 5 tiếng rồi thì bạn chả còn thời gian mà đi tham quan du lịch gì nữa đâu. Mà theo mình, nếu đã đi KL thì nên đi dài ngày, chứ 1 ngày thì chỉ nên đi Johoh Baruh thôi!
  3. martenzi

martenzi Thành viên mới

Hơ hơ, tớ có tí kinh nghiệm đây !
    Nên mua vé đi sớm, đi chơi mà, ngủ ít thôi !
    7h30 sáng mua ra bến xe bus Purajaya ngay trung tâm Kuala Lumpur mua vé đi Genting chơi cho biết, cách 1h có 1 chuyến, chạy tuyệt đối đúng giờ đấy ( ai cũng tung hê chỗ này nhưng tớ thấy nó chán òm, toàn cảnh nhân tạo, khu vui chơi giống Đầm Sen, khách sạn kín trời, chả có chỗ nào thiên nhiên cả). Giá vé khoảng 8.5 RM (42.000 đ) bao gồm luôn vé cáp treo lên Genting. Lên tới nơi cứ hỏi ngay tới Theme Park đường nào ngắn nhất (bước xuống cáp treo rẽ phải nhé, đi thẳng đường đi loạn xì ngầu lắm ! ). Tới nơi vé cỡ 50RM, chơi mấy trò ****screw, trò gì cho rơi tự do không trọng lực ấy, dù lượn(trò này mua vé riêng nhưng hay cực, nghe nói là duy nhất ở Đông Nam Á, hơi bị rùng rợn đấy nhé, yếu tim thì đừng đi vì chạy nhanh lắm!!!). Chơi chán rồi thì 2-3h thì ra cáp treo về thôi, sau giờ này sương mù dày đặc, toàn mưa !!!
    - Về tới KL khoảng 3-4h, ra mấy chỗ bạn vừa nói để chụp ảnh vì trời còn đủ sáng ( thật tình là có mỗi Petronas tower là đáng đi thôi, còn quảng trường thì có mỗi cái cột chĩa lên trời, hay ho gì đâu hả bạn ?!)
    - Bạn mua sắm, ăn uống 1 tí ở ngay chân tháp đôi, qua Bukit Bintang (phố mua sắm) rồi tới cỡ 9h tối qua Kuala Lumpur Tower (tháp truyền hình ấy), mua vé lên xem toàn cảnh KL, cảnh đêm thích cực, nhìn sang tháp Petronas luôn ! Cái này hay thế mà mấy tour du lịch ko bao giờ thấy cho vào !
    - Xong rồi lại lượn sang tháp đôi Petronas, tớ cá là ban đêm tháp đôi đẹp hơn ban ngày tỉ lần, chiếu sáng cực đẹp, chụp hình là đẹp hết ý ! Nhưng chụp ảnh thì bạn tìm chỗ nào xa xa chụp mới bao quát hết tòa tháp, vì nó cao quá mà ! Chỗ đẹp nhất là cuối công viên, chỗ đường Jalan Sionor ấy !
    => xong hết là cũng 10h đêm rồi, còn sức thì đi lượn 1 vòng mấy bar ở gần đấy (hơi bị "máu" lửa đấy nhá !). Xong rồi đi massage chân rồi về thôi !
    Lịch trình hơi sít, nhưng du lịch phải thế mới thích, chứ đi tour nhiều khi nó thả mình tới chỗ chán òm, toàn ngồi cho hết giờ rồi đi chỗ khác ! à mà nếu máu thì 7h sáng dậy tới Petronas Twin Tower sắp hàng xin vé lên tham quan cái cầu nối giữa 2 tháp nhá, hay cực !
    Hy vọng là bạn có sức đi hết !
  4. akatcat

akatcat Thành viên mới

Các bác cứ quảng cáo nhiều mà quên mất một cái quan trọng...
    Nhớ mang vé máy bay khứ hồi đi , custom nó sẽ hỏi cái này đấy
  5. zeromanvp

zeromanvp Thành viên mới

Cái này không cần thiết. Có lần mình đã phải chạy nạn sang Malai rồi, khi quay về không ai hỏi cả ( cả bể ML lẫn bên s''pore). Không biết có phải tuỳ từng người mà họ hỏi ko nữa
  6. akatcat

akatcat Thành viên mới

Chả hiểu bác chạy nạn kiểu gì, chứ khách du lịch, sang kô cần visa thì nếu kô có các thể loại thẻ cư trú bên Sing thì họ sẽ check vé máy bay khứ hồi.
    Nếu kô mang thì họ sẽ mời vào bureau, hỏi han hàn huyên một lúc, mát giời thì họ cho qua Hồi trc bạn của em bị dính một phát , may hôm đó mát giời
  7. freebird_vn

freebird_vn Thành viên mới

Các bác có thể chỉ rõ hơn được ko?
    Bắt đầu từ Sing là đi tàu hay đi xe buýt, và địa điểm và giá cả như thế nào.
    Em cũng muốn sang KL, Genting chơi. Liệu có chuyến xe buýt nào mà có thể tạt qua cả Malaka ko nhỉ?
  8. zeromanvp

zeromanvp Thành viên mới

Hết hạn visa, phải qua đó 1 ngày, khi quay lại được 30 ngày tiếp. Cũng có thể mình may mắn. Chọn mặt gửi vàng
  9. freebird_vn

freebird_vn Thành viên mới

Dã hoàn thành chuyến đi Malaysia trong vòng 2 ngày.