1. Phiên bản ttvnol.com mới đã chính thức đi vào hoạt động. Trong quá trình sử dụng, nếu phát hiện các lỗi của phiên bản mới, mời mọi người thông báo tại đây.
  2. Các thành viên xem hướng dẫn sử dụng tính năng của diễn đàn tại đây.
  3. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tư thế trồng chuối ngược,Vua của các tư thế (Yoga)

Chủ đề trong 'Thể dục dưỡng sinh, yoga, ...' bởi hantuongphun, 20/04/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. hantuongphun

hantuongphun Thành viên mới

Tư thế trồng chuối ngược,Vua của các tư thế (Yoga)

Mời các cao thủ vào bình luận cái tư thế này giúp em cái.

trả là em tìm hiểu thấy tư thế này tốt nhất trong các tư thế của yoga có tác dụng trị bách bệnh.(
    nhưng đến phần chống chỉ định lại cấm những người : huyết áp cao,đau đầu,bệnh về tai,mắt,đốt sống cổ,đau lưng không được tập tư thế này.

một tư thế thật tuyệt và nó có hầu như mọi công dụng mà lại chống chỉ định thế kia thì chán nhỉ.

mong các cao thủ vào bàn luận về lợi và hại của tư thế này đặc biệt những chỉ định nếu tập thì sẽ thấy thế nào?

em có tập được 3,4 ngày rồi nhưng vẫn ngại hôm nay vào đây hỏi ý kiến mọi người.
  2. xaydung5

xaydung5 Thành viên mới

Bótay.com với bác này. Chắc "cầm đèn chạy trước ô tô". Bác đọc lại cái sách của bác xem có phải là tư thế này tập ngay từ khi bắt đầu không? khi tập đc tư thế này thì chắc bác cũng hết các bệnh kia rồi. Sau khi ng bác ngon rồi thì thế này gọi là thế: An bang định quốc". nói thế này cho nó thời sự
  3. LHX_NDD

LHX_NDD Thành viên mới Đang bị khóa

Thật sự vua của các tư thế chính là tư thế ngồi kiểu Hoa sen (hay ngồi kiết già)! Tư thế mà bạn chủ topic nói ko thể được áp dụng cho một số trạng thái. Chính vì lý do đó, nó ko thể là vua của các tư thế được.
  4. shadow82

shadow82 Thành viên mới

69 mới là vua của các tư thế :D
  5. xaydung5

xaydung5 Thành viên mới

Đúng thế.
  6. dungwind

dungwind Thành viên mới

thế 69 sẽ làm bạn biến mất đấy, không còn cái tôi nữa đâu mà ngôi đây viết lung tung.
  7. dat_mel

dat_mel Thành viên mới

Cái này là một trong những cái nghịch chuyển do "Âu dương lão tiền bối phịa ra". Tập cái đó cũng tốt nhưng mệt thì thôi. Chỉ có điều tập xong kiểu gì nhà bác cũng bị gọi là đồ "cứng đầu cứng cổ"
  8. LHX_NDD

LHX_NDD Thành viên mới Đang bị khóa

Chỉ trong thoáng chốc thôi, rồi sẽ phải tìm lại ******** lại tiếp tục quên đi Bản ngã và Sở hữu bản ngã thôi! Cứ thực hiện tư thế đó đi!!! NHƯNG VÔ NGÃ VÀ AN TRỤ TẠI KO AN TRỤ TẠI ĐÓ!
  9. energy06

energy06 Thành viên mới

Các bác cao thủ chỉ giáo cho em, liệu trên 30 tuổi mới bắt đầu tập yoga thì có tác dụng không ?
  10. buisonlac

buisonlac Thành viên mới

Hay như bác gì đó nói ở đầu Top ???
    Vậy đây là "thượng hoàng" của các thế rồi
    Được BUISONLAC sửa chữa / chuyển vào 18:43 ngày 21/04/2007