1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Từ Thiện Group "Lá lành đùm lá rách"( bão lũ Pắc Nậm, Bắc Mê)

Chủ đề trong 'Kho tư liệu của Box Du lịch' bởi xadieu_2000, 25/07/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. xadieu_2000

xadieu_2000 Thành viên mới

Từ Thiện Group "Lá lành đùm lá rách"( bão lũ Pắc Nậm, Bắc Mê)

Tớ lập topic này với mục đích làm Từ Thiện "Lá lành đùm lá rách", "Sống trên đời cần có một tấm lòng" để che chở cho nhau như những chiếc lá đùm bọc nhau, giúp đỡ người không may mắn.
    TTVN cũng có một số CLB rất mạnh về từ thiện như CLB tháng năm, Big Heart, cộng đồng tình nguyện viên Việt Nam,... nhưng tính chất của box Du lịch gắn với họat động tình nguyên mang tính chuyên biệt và có đặt thù riêng. Vì vậy mà sinh ra nhóm riêng.

Mục đích của nhóm là ******** nguyện bằng nhiều hình thức như tiền, hiện vật, quần áo, thuốc men. Những nơi ủng hộ có thể là : đông bắc, tây bắc, miền trung, nam hoặc lào, cam phu chia( nếu có thể). Topic ******** nguyện này hoàn toàn độc lập với việc làm Từ thiện chung của box Du Lịch. Cũng có thể là hợp nhất và làm chung một số chuyến đi Từ thiện. Tại sao như vậy? Vì họat động Từ thiện chung của box Du Lịch không liên tục và mang tính tự nguyện. Chỉ một số đợt cao trào thì ủng hộ và số người ủng hộ cũng chỉ ở những con số hạn chế, thành viên ủng hộ cũng chỉ 1, 2 đợt là hết cao trào. Trong số thành viên ủng hộ lại số ít mới đam mê làm Từ Thiện, nếu đam mê làm Từ Thiện thì lại là thành viên của CLB khác trên TTVN và một số diễn đàn khác.

Topic này cũng giống như topic khác trên box Du Lịch nhưng mục đích là làm Từ Thiện. Đơn giản thế! Và các thành viên cũng là những người trong box Du Lịch nhưng thích làm Từ thiện. Từng đợt sẽ làm Từ Thiện: trung tâm nuôi dưỡng trẻ mồ côi, khuyết tật, gia đình bão lũ, ....nhưng có các thành viên đi chứng thực. Cũng để tránh hiện tuợng Mèo Bông tớ cũng lấy danh dự ra đảm bảo.

Nhân sự kiện gần đây bão lũ ở Miền Bắc. Box Du Lịch chưa thể trở mình ủng hộ được mình lập Topic này và sẽ hướng vào ủng hộ 1 trong 2 nơi trên. Có 2 nơi lũ lụt Miền Bắc vừa qua: Bắc Mê( Hà Gian), Pắc Nậm( Cao Bằng) .Trong đó Pắc Nậm mình đang có một số trường hợp thương tâm, sẽ đi khảo sát trong cuối tuần sau( hoặc sau nữa) dự tính đi 2,5 ngày.

PS: Nếu topic này không được đón nhận thì tớ cũng sẽ khóa lại, sẽ vẫn đi khảo sát và tìm những tổ chức khác để ủng hộ.
  2. ElLula

ElLula Thành viên mới

Cho em 1 chân nhé...Ngưỡnng mộ huynh lâu,,,lại được làm từ thiện...Mong đóng góp 1 chút ...
    ..........
  3. bodyguardc8

bodyguardc8 Thành viên mới

Cần em giúp được gì bác cứ gọi, tiền em cũng thiếu nhưng k thiếu để ủng hộ ng hoạn nạn,
  4. hellmelody

hellmelody Thành viên mới

1 topic rất ý nghĩa, mọi người cùng nhau ủng hộ hết lòng và theo khả năng mình có nhé. Đúng theo truyền thống cao quý của người Việt mình, luôn nhớ đến nhau và cần nhất chính là những lúc như thế này.
  5. Ngumo

Ngumo Thành viên rất tích cực

MOD à. Sau khi xem xét ý tưởng và có tham khảo qua 1 vài ý kiến cá nhân cũng như đã alô lên 2 địa bàn trên, theo tôi nghĩ, nên tập trung vào Bắc Mê. Vì sao thế? Pắc Nậm đag có quá nhiều sự quan tâm trong khi Bắc Mê thiệt hại ko kém nhưng sự hỗ trợ nhận đc là rất ít. Mong mọi người cân nhắc và cho ý kiến
  6. thang2404

thang2404 Thành viên rất tích cực

khi nào mod chạy thực tế vậy,mod đưa thời gian chạy thực tế lên đi nếu hợp lí em xin 1 chân xế chắc chắn.
  7. ThatWhy01

ThatWhy01 Thành viên mới

Hôm nào xadieu đi thực tế vậy? Nếu là cuối tuần thì cho tớ đi cùng với. Có gì PM cho tớ hoặc liên lạc qua số mobile:0123 759 1509
  8. lannhim123

lannhim123 Thành viên mới

Có lần mình cùg tụi bạn chơi nhạc cho các E bị chất độc màu da cam.Tụi nhỏ jành nhau nghịch chiếc đàn org,cười thik thú(mặc dù có nhiều E tay còn hok có ngón nữa :().Lúc đó mình đã nhận ra làm từ thiện hok có nghĩa cứ fải đóng góp thật nhìu $$.Bạn cho mình tham ja cùg với nhá.Có thể làm đc j mình sẽ chung sức.
  9. xoanquay68

xoanquay68 Thành viên mới

Mình xin được góp ý 1 chút, bạn nào muốn tham gia hoạt động nào của mục từ thiện này, xin PM trực tiếp cho bạn xadieu chứ pót đăng ký như này sẽ rất loãng topic. Chỉ những đóng góp về mặt ý kiến hoặc ý tưởng thì mới nên post vào đây. Sau bài này,bạn xadieu có thể xóa bài của tớ đi và up nội quy có sửa đổi lên tên topic và các vấn đề liên quan ở bài thông báo nhé. Còn, danh sách những nhà hảo tâm sẽ được bạn xadieu tự động cập nhật.
    Nếu nói có gì chướng tai, mong các bạn bỏ qua
  10. Alo_TongDaiDay

Alo_TongDaiDay Thành viên rất tích cực

xadieu đi khảo thông báo tình hình cho anh em nha , tớ cũng xin ủng hộ 1 chút , nếu box ửng hộ hiện vật nhiều mà cần người chuyển lên đó cùng thì em xin góp 1 tay phụ bác ...